ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Stephen2555

วิเคราะห์ทองแบบมือใหม่ จริงๆ นะตัวเทอร์

โพสต์แนะนำ

คราวนี้ผมขอเดาราคาทองคืนนี้

ตอนนี้ คือลุ้นให้ทองคำ ยืนเหนือ 1665 ให้ได้ และแนวต้านต่อไป น่าจะอยู่ที่ 1675 1700

คืนนี้ผมเดาว่า ดูจากกราฟของโกลสปอต มีการย่ำอยู่แถว 1657 ใน ความคิดส่วนตัว มาถึงแถวนี้ แล้วไม่ยอมลง ผมเรียกว่าซัพแรงขาย เมื่อเวลาผ่านไปซัพได้เรื่อยๆ พวกที่คิดจะขาย พอเห้นว่าขายแล้วไม่ลง ก้คงจะหยุดขาย แล้วต่อไปแรงซื้อจะเข้าทำงาน ดังนั้นผมจึงเดาว่า อาจจะได้เห้นทองเคลื่อนตัวไปที่ 1670 หรืออาจถึง1675 แล้ววกลับลงมา แล้วก็จะพยายามดีดกลับขึ้นไปใหม่

ตอนนี้ผมมองเทรนของทองคำเป็น ขึ้น 80 % ลง 20 %

ค่าเงินบาท

วันที่ 17 ม.ค. 2555 เช้าซื้อ 80 M แต่จบวันฝรั่งเข้ามาซื้้อ ถึง 1573 M ทำให้ค่าเงินบาทแข็ง เพราะเงินไหลเข้ามา เงินบาทแข็งมันจึงเป้นตัวช่วยฉุดให้ราคาทองค่อยๆขึ้น แบบกระดึ๊บ ๆ

ทำให้ คนตกรถป้ายที่แล้ว มีโอกาสได้ขึ้น ขึ้นตอนนี้คิดว่าไม่สายเพราะค่อนข้างปลอดภัย เนื่องจากถนน ลาดคอนกรีตอย่างดี ฮาฮา

และจากข่าวที่บอกว่า

ส่วนในวันพรุ่งนี้ สหรัฐจะมีการเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจที่น่าสนใจหลายตัว ได้แก่ ดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) เดือนธ.ค.จากกระทรวงแรงงาน, ข้อมูลเงินทุนไหลเข้าสุทธิและปริมาณการซื้อพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐของต่างชาติเดือนพ.ย.ที่จะรายงานโดยกระทรวงการคลัง ขณะที่ธนาคารกลางสหรัฐจะเปิดเผยข้อมูลการผลิตในภาคอุตสาหกรรมและอัตราการใช้กำลังการผลิตเดือนธ.ค. และสมาคมผู้สร้างบ้านแห่งชาติ (NAHB) จะรายงานดัชนีตลาดที่อยู่อาศัยเดือนม.ค.

ถ้าประกาศออกมาในทางที่ดี คงได้เห้นเงินบาทกลับไปอ่อนค่าได้เช่นกัน แอบลุ้น ^^

ตลาดหุ้น SET50

ผมเดาว่าพรุ่งนี้ต่างชาติก็น่าจะกลับเข้าไปซื้อหุ้น อีกอย่างแนวต้านสำคัญคือ 730 โดนแหกกระเจิงไปแล้ว อาจจะได้เห็นดัชนี set 50ที่ 750 - 755 ในวันที่ 18 ม.ค. 2555 ก็ได้ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แวะมาเดากราฟทองครับ

ทองคำ

เดาว่าจะมีการเคลื่อนตัวจาก ในกรอบ 1648 - 1665 หากหลุด 1648 ทองคำคงจะลงมาปรับฐานใหม่ อาจพิจรณาเข้ารับตามกำลังศรัทธา ^^

ดังนั้น ผมให้ต้านไว้ที่ 1655 1660 1665

แนวรับ 1648 1637 1630

แต่ใจแอบลุ้นให้เลย 1665 ให้ได้ ภายในวันนี้จะดีกว่าครับ ^^

เงินบาท

น่าจะแข็งตัวไปไม่เกิน 2 วัน วันนี้น่าจะเป็นวันสุดท้าย เต็มที่ไม่เกินพรุ่งนี้

ตลาดหุ้น SET 50

วันนี้น่าจะได้เห็น นิวไฮ ครับ SET50 น่าจะไปสัก 745 อยู่ที่วอลุ่มจะมากขนาดไหน ถ้ามากแบบเมื่อวานอาจจะไปถึง 750 ครับ

รอเข้าเพิ่มคะ

ขอบคุณมากคะ คุณพ่อมือใหม่

โอ้ กราฟไม่ทองไม่สวยเอาสะเลย

จากนี้ เดาว่าทองคำจะปรับตัวลง

คาดว่าทองมีโอกาสจะวิ่งลงมาถึง 1328

ถ้าเล่นฟิวเจอร์ก็ S ที่ 1649 ได้เลยครับ แล้วรอดูจะไปทางไหน

ถ้า S แล้ว กลับมาที่ 1653 ต้องคัททิ้ง

แต่ผมคิดว่า น่าจะลงไปทดสอบแนวรับที่ 1644 1638 1628 แล้วน่าจะดีดกลับ

ถ้าเกิดเป็นอย่างที่เดาเล่นๆ เป็นจริง คาดว่า คืนนี้อเมกา จะมีตัวเลขที่ดีครับ

ถูกแก้ไข โดย คุณพ่อมือใหม่

:047 ขอบคุณนะคะ :32 like สวดยอดคะ เป็นห่วงอากาศเปลี่ยนบ่อยน้องOKนะคะ

ขอบคุณครับ น้องสบายดีครับ มีงอแงบ้างครับ กินนมจุ แต่ไม่ยอมอ้วนสักที เห็นลูกคนอื่นเขาอ้วน แต่ทำไมลูกผมตัวเล็กจัง 5555

ขอบคุณครับ น้องสบายดีครับ มีงอแงบ้างครับ กินนมจุ แต่ไม่ยอมอ้วนสักที เห็นลูกคนอื่นเขาอ้วน แต่ทำไมลูกผมตัวเล็กจัง 5555

เน้นสุขภาพดี แข็งแรง อารมณ์ดี กินได้นอนหลับดีกว่าคะ อ้วนในเด็กไม่ดีนะคะ มักจะเสี่ยงต่อภาวะน้ำตาลในเลือดสูง(เบาหวานในเด็กนะคะ) :031

เน้นสุขภาพดี แข็งแรง อารมณ์ดี กินได้นอนหลับดีกว่าคะ อ้วนในเด็กไม่ดีนะคะ มักจะเสี่ยงต่อภาวะน้ำตาลในเลือดสูง(เบาหวานในเด็กนะคะ) :031

อ้อครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

กลับมาเดาทองรอบดึกครับ

จากที่บอกว่า ถ้าดีดกลับมาที่ 1653 ให้คัททิ้ง ตอนนี้ มันก็ได้กลับมาแล้ว คงมีการคัททิ้งไปแล้ว

รอบนี้เดาใหม่

ผมให้แนวรับที่ 1649

แนวต้านที่ทองจะออกเดินทาง ^^ 1660 1665 1675

เอาไป 3 ป้ายก่อนละกัน รอลุ้นกันขำ ๆ เดียวคืนนี้มาสรุปเดาอีกทีครับ