ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

รบกวนอีกแล้วคะคุณบอย ตอนนี้ใกล้แนวรับ 1724 แล้ว ขอคำแนะนำว่าจะลงต่ออีกได้มั้ยคะ รอเก็บคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะมารอตั้งแต่ตอนเช้าแล้วค่ะ มีคำถามค่ะ ประมาณเดือนกุมภาแนะนำให้หยุดเล่นหรอค้ะ เพราะว่าจะลงลึกหรืออย่างไรค้ะ เพราะตัวที่ช็อตไว้ยังไม่ได้ทำอะไร เพราะอยู่ที่ซีรีย์เจค่ะ ยังไกลอยู่ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค้าาาาาา

ปลายเดือนกุมภา ถึงต้นเดือนมีนาครับ ผมคงจะเล็ง สัญญาณฝั่ง SHORT เป็นหลักครับ แต่ก็ยังเหมือนเดิมนะครับ มือใหม่ ผมไม่่ค่อยอยากแนะนำให้เล่น SHORT วิธีการเล่นมันไม่เหมือน Long เพราะ Timing มันสั้น และเร็วต้องแม่นยำค่อนข้างสูง วิธีคือการเล่นตามสัญญาณฝั่ง Short เป็นหลักในขณะเดียวกัน ถ้า LONG ผมก็ไม่เล่น เพราะถ้าคำนวณผิด ผมก็ไม่อยากจะเสียเงินเหมือนกัน หรือ เสียก็คงเสียให้น้อยๆครับ ใกล้ๆ Timing แถวนั้นผมคงต้องดูกราฟตัดสินใจอีกทีครับ

วันนี้ผมจะพิจารณาปล่อยครึ่งพอร์ตก่อนดีไหมครับ กราฟวันนี้กดดันเหลือเกิน

อันนี้ต้องดู ต้นทุนนะครับ เพราะ แถวๆ แนว 1740-1750 ก็เป็นแนวต้านที่น่าสนใจที่คิดว่าน่าปล่อย ไม่แน่ใจว่ามันจะกลับไปทดสอบอีกรอบก่อนหรือเปล่าครับ

ขอบคุณค่าคุณบอย ฟังแล้วได้ความรู้ขึ้นเยอะเลยค่ะ :01

แนวรับ FIBO 30-1-2012 กับเส้น Trend Line แนวต้าน

ขอบคุณมากค่ะคุณบอย หลุดลงมาแล้ว จะรอแนวรับอันใหม่ที่คุณบอยให้มาค่ะ :gd :uu :57

แนวรับ FIBO 30-1-2012 กับเส้น Trend Line แนวต้าน

มีโอกาสย่อมาที่1694ใช่ไหมค้ะเพราะไม่มีความรู้เรื่องกราฟค่ะ แค่อยากทราบว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า ขอบคุณมากนะค้ะที่เสียสละเวลามาให้ความรู้ ขอบคุณมากกกกกค้าาาาา

คุณบอยครับแบบนี้แสดงว่าทองลงไปแค่1717 แล้วมันกำลังไปต่อใช่ไหมครับ หรือเราต้องดูอีกทีครับ กำลังหาจังหวะรับอยู่ครับ ขอบคุณครับ

มีโอกาสย่อมาที่1694ใช่ไหมค้ะเพราะไม่มีความรู้เรื่องกราฟค่ะ แค่อยากทราบว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า ขอบคุณมากนะค้ะที่เสียสละเวลามาให้ความรู้ ขอบคุณมากกกกกค้าาาาา

มีโอกาสกลับ แต่เราก็ต้องระวังมันกลับตัว กลับใจขึ้นต่อ ดังนั้นการ Break Trend line ก็เป็นเส้นที่เราต้องหยุดลุ้นมันลง เพราะที่ขีดไว้เมื่อวานมันมีแนวรับแถว 1717 อีก โดยการหลุดแถว 1713 น่าจะมีโอกาสไปที่บริเวณนั้น ต้องค่อยๆ ลุ้น แต่เมื่อวานมันไม่หลุด 1713 ภาพขาลงเลยไม่ชัดเจนเท่าไหร่ ช่วงนี้ ต้องรอดูราคาปิดท้ายวัน ว่าจะมีสัญญาณการกลับตัว หรือย่อจากแนวต้านหรือไม่

คุณบอยครับแบบนี้แสดงว่าทองลงไปแค่1717 แล้วมันกำลังไปต่อใช่ไหมครับ หรือเราต้องดูอีกทีครับ กำลังหาจังหวะรับอยู่ครับ ขอบคุณครับ

ไปต่อไหม ไม่แน่ใจนะครับ แต่ต้องระวังแนวต้านแถว 1750-1760 อยู่ดี ถ้าเล่นก็ต้องวาง STOPLOSS ดีๆ ด้วยนะครับ ถ้าเล่นโดยไม่มี STOPLOSS แถวแนวต้าน (ความจริงแถวไหนก็ควรจะมีทั้งนั้น ^^) ไม่แนะนำนะครับ

ขอบคุณมากค่ะคุณบอย หลุดลงมาแล้ว จะรอแนวรับอันใหม่ที่คุณบอยให้มาค่ะ :gd :uu :57

ไม่ได้เป็นแนวรับอันใหม่นะครับ ^^ เหมือนใน VDO แผนการการเทรด ค่อยๆ ดูไปทีล่ะแนวครับ :21