ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณสำหรับการวิเคราะห์นะคะ ตามอ่านทุกวันค่ะ ถึงไม่ได้เข้าตามแนวรับและขายตามแนวต้าน เพราะใช้ระบบการออมแท่ง ซื้อขายเวลาเดียว ก็โอเคค่ะ มีกำลังใจในการเก็บออมทองต่อไปค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถึงคุณบอย

ติดตามมานานๆๆๆๆๆๆๆรบกวนถามนิดค่ะเราจะดูกราฟได้จากที่ไหนค้ะว่าพวกขาใหญ่ซื้อมากหรือขายมากน่ะค่ะ(พอดีดูจากคลิปที่คุณบอยอธิบายให้ดูน่ะค่ะ)อยากเข้าไปดูบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

(ช่วยตอยนิดหนึ่งก็ยังดีน้าาาาถือว่าเป็นวิทยาทานเถอะค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งน้าค้าาาาาาา

เดี๋ยวนี้คุณบอย..เรตติ้งพอพอกับ..บี้ เดอะสตาร์ เลยแฮะ...

( บี้นะ...ไม่ใช่ ปี้ )

ปล. ทุเรียนเริ่มถึงหน้าฤดูกาลแล้ว...

เดี๋ยวส่งทุเรียนทอดไปฝากครับ...

MORNING ครับ สดชื่่น ทองดีด เช้านี้ เดี๊ยวทำ VDO ให้นะครับ วันนี้ มีบางอย่างที่น่าสนใจ ^^

คุณ boyles ถ้าโพสครั้งหน้าอย่าลืมเอา cot มาให้ดูอีกนะครับ แบบว่ามันดูแล้วไม่งงดีอ่า :033 หรือให้ดีก้อช่วยอธิบายข้อมูล www.cftc.gov ก้อดีนะครับ พอลองศึกษาแล้วงงอะครับ ว่าัต้องดูรงไหนอะครับ ขอบคุณมากครับ

ข้อมูล COT อันนี้ผมหารกับเพื่อนในกลุ่มซื้อกันนะครับ แอบเอามา SHARE เป็นระยะ ^^ ส่วนข้อมูล CFTC เนี่ยเป็นข้อมูลดิบ บางทีดูลำบากเหมือนกัน ผมแนะนำว่ามี 2 web ที่น่าสนใจเข้าไปดู แต่ปัญหาที่ผมเจอ คือมันจะ Update ช้าไปหน่อย งั้นเดี๊ยวผมสอนดูคร่าวๆ ใน VDO ล่าสุดไว้หน่อยก็ได้ครับ

http://www.schaeffersresearch.com/streetools/centers/commodities/cot_report.aspx

http://www.cotpricecharts.com/commitmentscurrent/

ถึงคุณบอย

ติดตามมานานๆๆๆๆๆๆๆรบกวนถามนิดค่ะเราจะดูกราฟได้จากที่ไหนค้ะว่าพวกขาใหญ่ซื้อมากหรือขายมากน่ะค่ะ(พอดีดูจากคลิปที่คุณบอยอธิบายให้ดูน่ะค่ะ)อยากเข้าไปดูบ้างค่ะ

ขอบคุณค่ะ

(ช่วยตอยนิดหนึ่งก็ยังดีน้าาาาถือว่าเป็นวิทยาทานเถอะค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งน้าค้าาาาาาา

เป็น DATA ที่หารกันในกลุ่มไปซื้อมาอะครับ ^^