ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

boyles

วิเคราะห์ทอง ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ^^By Boyles

โพสต์แนะนำ

เข้ามาเป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ เป็นธรรมดาของคนค่ะ มีหลากหลายประเภท แต่น้องบอยมีคนรักและแฟนคลับเยอะแยะนะ น่าจะดีใจ อย่าให้คำพูดของคนบางคนทำลายความตั้งใจ

และจุดประสงค์ที่ดีของเราน่ะ เอาเป็นว่าสบายใจขึ้นก้อมาโพสต่อนะ มีหลายๆคนกำลังรอแนวต้าน แนวรับอยู่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เซ็งมากครับ ผมจะไม่ทำ VDO แล้วนะครับ ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องว่ากันด้วย เพราะผม POST ใน thaigold ที่เดียว ก็ต้องเป็นคนในนี้ล่ะครับ ที่อ่าน ผมอาจจะคิดมาก แต่สำหรับผมคิดว่ามันแรงนะครับ สำหรับ comment ใน VDO คราวที่แล้ว

"จะิวิ่งได้งับล่ะ สี่โมงถึง ทุ่มเมืองไทย ยุโรป มันใกล้กับเที่ยง เมกายังมะตื่นกันเรยย ตี หนึ่งเมืองไทย แต่ ประมาณบ่ายโมง นิวยอร์ค คนที่นั่นก้อต้องกินข้าวนะคะ ทำการบ้านเรื่องต่างผท นิดนึง ประกอบการบรรยาย ขอบคุณคร่า"

อยากจะถามนิดนึงว่าผมไม่ทำการบ้านยังไง คิดว่าผมไม่รู้เหรอไงว่าเวลาประเทศไหนคืออะไร ผมแค่ share ประสบการณ์เทรดของผม มันเป็น guildline แล้วไม่เข้าใจคนต้องกินมันเกี่ยวไรกับที่ผม ให้สังเกต ทำ VDO ใหด้วยกับช่วงเวลา ผมก็ไม่ได้เป้นคนใจเย็นอะไรมากมายนะครับ และผมก็ไม่คิดว่าข้อความพวกนี้จะทำให้ผมปรับปรุงตัว หรือมันกลับทำให้ผมรู้สึกแย่มากกว่า

ผมไม่ได้บอก สี่โมง - 1ทุ่มมันจะไม่วิ่ง ผมแค่สังเกตว่าช่วงนี้ มันเป็นช่วงเวลาการย่อของทอง มันอาจจะไม่ทุกครั้งแต่เป็นข้อสังเกต ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ไม่เห็นต้องพูดเสียดสีอย่างนี้เลย

พอกันที ขอหายไปพักแก้เซ็งก่อน ผมเทรดของผมดีๆอยู่แล้ว ไม่น่าจะมาทำอะไรให้ตัวเองหมดกำลังใจ และรู้สึกเซ็งขนาดนี้เลย

หายเซ็งแล้วจะเข้ามา POST ต่อนะครับ ตอนนี้ขอเอาไว้แค่นี้ก่อนล่ะกัน

-*-

ที่คุณบอยทำ สำหรับผมที่ตามอ่านตามดู มีประโยชน์และได้ประโยชน์ครับ ทั้งที่คุณบอยเทรดเงียบๆ ไม่ทำอะไรก็ได้ แต่มาทำเพื่อเพิ้อนพี่น้อง หลายคนที่ไม่รุ้ได้รุ้ที่รุ้ได้แชร์ประสพการ์ณ เข้าใจความรุ้สึกครับเจอแบบนี้เป็นไครก็เซง ไม่โดนกับตัวไม่รู้ คนที่พูดอาจจะสะใจ ไม่ต้องใช้ความสามารถอะไร ในการตำหนิคนอื่น แต่จะอย่างไรเสีย ก็ขอให้คุณบอยนึกถึงพี่ๆน้องๆ เพื่อนๆที่เป็นมิตรที่ดี ที่นี่และที่อื่นอีกเป็นจำนวนมากนะครับ ที่ติดตาม รอคอย บทวิเคราะห์ ความเห็น คาดการ์ณ วีดีโอเเนะนำ และอะไรๆอีกแยะ อีก1เสียงนะครับ ว่าอย่าสนใจเกรียน

มาเป็นกำลังใจให้ พี่บอยด้วยครับ สู้ สู้ สู้ สู้ :K2

ดีจ้าคุณกระต่ายทอง คุณบอย คิดถึงนะจ้า แต่งานยุ่งมาก พรุ่งนี้ต้องไปรายงานตัวทำงานวันแรกหลังจากหยุดมา 11เดือน (เป็นทางการ). แต่จริงๆ บรรเลงไปแล้วหลังสงกรานต์ แล้ว วันที่พุธ 2 ก็ต้องเก็บกระเป๋าเข้าไปประชุมที่ กทม วันศุกร์กลับ ให้กำลำงใจตัวเองก่อน สู้สู้ด้วยคน อิอิ

เป็นกำลังให้คุณบอยนะคะ. เป็นธรรมดาที่การเป็นคนดี บางครั้งก็พบกับบททบสอบความเข้มแข็งบ้าง

สู้ๆค่ะ พักผ่อน ปล่อยวางความคิดของคนอื่น กลับมาพิจารณาความคิดกับส่ิงที่คุณบอยทำอยู่.

นำ้ใจที่คุณบอยเผื่อแผ่ผู้อื่นนั้น. สร้างความสุขให้คนได้มากมายแค่ไหน

Alan เป็นคนหนึ่งที่ซาบซึ้งในนำ้ใจคุณบอยมากค่ะ

:v@

ขอชื่นชมในการให้ข้อมูล และการวิเคราะห์ต่าง ๆ ทำได้ดีแล้วคะ ขอเป็นกำลังใจให้เดินหน้าต่อไป

อย่ายอมแพ้นะคะ อุปสรรคมีให้เราฝ่าฟัน เราห้ามความคิดของคนอื่นไม่ได้ คุณboylesทำทุกอย่างให้ด้วยใจที่เป็นกุศล คุณท่ีต่อว่ามาน่าจะทราบว่า คุณboylesต้องเสียสละความเป็นส่วนตัวshare ประสบการณ์ สละเวลามาpost คุณboylesใช้ใจกับเพื่อนๆ พี่ๆในห้องนี้ ถ้าคุณอยากแสดงความเห็น น่าจะใช้คำพูดที่เป็นไปในทางสร้างสรรค์ดีมั้ยคะ

ฝากเพลงให้คุณboyles หนุ่มรูปหล่อ ใจงาม กำลังใจ แม้มีเพียง1 ที่เคียงข้างเราก็พอแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=Uk6m44UNtMQ&feature=youtube_gdata_player

ขอลอกหน่อยน้า

คิดเหมือน auntnextdor ค่ะ

เป็นกำลังใจให้คุณ boyles คนเก่งๆอย่างนี้แถมหน้าตาดีอีกต่างหาก

สวัสดีค่ะคุณบอย

อยาไปใส่ใจคนพวกนี้เลยค่ะ ธรรมดาของคนนะคะ ตัวเองไม่มีความสามารถหรอกแต่ชอบติเค้าไปทั่ว ขอมห้ได้ติเป็นพอ มีเยอะค่ะแต่เรามีความปรารถนาดีในการทำซะอย่างอย่าไปแคร์ค่ะ. ที่หมู่บ้านก็มีค่ะ กรรมการหมู่บ้านโดนเลือกเข้ามาทำงานก็จะมีพวกคอยติว่าทำไมทำอย่างนี้ต้องอย่างนันสิ พอเค้าบอกว่าจริงๆ แล้วคุณพี่ก็มีความคิดดีมีความเห็นน่าจะลงมาอาสาทำงานเพื่อส่วนรวมนะ ปรากฎว่าหันหลังกลับแนบเลยค่ะ ทำเองน่ะไม่ติไปเรื่อย เจาะปากมาพูดจริงๆ

วันนี้ย่อ 1660 ซื้อตามได้หรือรอก่อนดีค่ะ

เปนกำลังใจให้นะครับคุณบอย มีคนอื่นที่เขาอยากดู VDO คุณอีกเยอะแนะคับ

เป็นกำลังใจให้ท่านบอยครับ คนเรา้ถ้าคิดจะทำดีแล้วอย่าไปกลัวครับ มันมักจะมีมารผจญอยู่แล้ว

ถ้าให้ผมยกตัวอย่าง คำพูดโบราณก็จะกล่าวว่า "พระปฏิมายังราคิน" ขนาดพระพุทธรูปไว้กราบไหว้บูชายังมีคนติชินนินทา เลยครับท่านบอย

ทองแท้ย่อมไม่แพ้ไฟ

สู้ๆครับท่านบอย :gd

เข้ามาเป็นอีกหนึ่งเสียงที่ให้กำลังใจคุณบอยค่ะ ทำดีไม่ต้องกลัวอะไรนะคะ..^^

เป็นกำลังใจให้คุณบอยอีกคนในการทำความดี

มีน้ำใจแบ่งปันความรู้แก่ผู้อื่น อย่ายอมแพ้นะคะ

สู้ๆค่ะ

คุณบอยกลับมาเร็วๆนะคะ...มีคนรออยู่ค่ะ