ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

yutita

ลงทุนอะไรไม่เสี่ยงบ้าง

โพสต์แนะนำ

อยากลงทุนอะไรสักอย่างครับ ไม่รู้ว่าจะลงทุนอะไรดี ช่วยแนะนำการลงทุนแบบไม่เสี่ยงหน่อยครับ

ถูกแก้ไข โดย yutita

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลงทุน ที่ขึ้น ๆ ลง ๆ มีเสี่ยงแต่ได้ผลตอบแทนที่มากและทันใจ แต่ถ้ามีเงินฝากที่ออมทรัพย์เฉย ๆ แนะนำลงทุนใน กองทุน ุธนพลัส ธนบดี ของ tmb หรือไม่ก็ k money ของ กสิกร เงินคุณจะเพิ่มขึ้นอย่างชื่นใจในทุก ๆ วัน การ upbook ถามพี่คนรู้จักมีเงินเป็นแสนบอกว่าฝากออมทรัพย์ได้ปีละ 300 จะบ้าตาย ออกคำสั่งเลยพรุ่งนี้ให้ไปสมัคร

ตอนนี้เห็นแม่เค้าฝาก ของ Me by TMB น่าสนใจดีนะลงทุนแบบไม่เสี่ยงเพราะหากทองลงก็ถอนออกมาซื้อได้ อิอิ ตอนนี้เราก็หันมาลองฝากแบบนี้อยู่เห็นว่าดอกเบี้ยสูงกว่าแบบอื่น

อยากลงทุนอะไรสักอย่างครับ ไม่รู้ว่าจะลงทุนอะไรดี ช่วยแนะนำการลงทุนแบบไม่เสี่ยงหน่อยครับ

มีด้วยเหรอครับ การลงทุนแบบไม่เสี่ยง :38

ขนาดคุณถือเงินเฉยๆ ไม่ลงทุน ยังเสี่ยงเลย :_00 (อย่างน้อย มูลค่าเงินสดที่ถือ มันเล็กลงทุกวันจากเงินเฟ้อ)

บางคน เห็นว่า การลงทุน มีความเสี่ยง ไม่อยากเสี่ยงมาก ก็ใช้วิธี กระจายความเสี่ยง แต่กระจายไม่ดูตาม้าตาเรือ ก็กลายเป็น กระจายเข้าไปหาความเสี่ยง :ahh

ในชีวิตของเรามีแต่ความเสี่ยงตลอด

---คนทั้งโลกเข้านอน เช้าวันถัดมามีกี่คนไม่ตื่นขึ้นมาบ้างแบบไม่หายใจแล้ว

---วันนี้เกือบทุกคนบนโลกต้องเดิน จำนวนกี่คนที่ลื่นหกล้ม

---วันนี้เกือบทุกคนบนโลกต้องกลืนอาหาร กี่คนอาหารติดคอและกี่คนแก้ไขไม่ทันจนต้องสิ้นลมไป

---อยู่กับบ้านแท้ๆยังมีอุบัติเหตุให้เสียชีวิตได้

---ช่วงที่เงินเฟ้อน้อยกว่าอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับ ก็เสี่ยงน้อยหน่อย แต่ช่วงที่เงินเฟ้อมากกว่าอัตราดอกเบี้ยที่ได้รับละ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ลงทุนอะไรก็ตามที่เกี่ยวกับ ทอง หุ้น กองทุนฯ มีความเสี่ยงทั้งนั้น ไม่งั้นเขาจะมีคำเตือนหรือว่า " การลงทุนมีความเสี่ยง " ความเสี่ยงในที่นี้ มาจากไหน คืออะไร ? คือ การที่ผู้ซื้อ และ ผู้ขาย เกิดความไม่สมดุลกัน

1. ซื้อมากไป ราคาก็ถีบตัวสูงขึ้น เพราะความต้องการซื้อสินค้าตัวนั้นมีมากกว่า อุปทาน

2. ขายมากไป ราคาก็ลดลง เพราะความต้องการขายสินค้าตัวนั่นมีมากกว่า อุปสงค์

สิ่งที่กล้าวมา คือ วัฐจักรของตลาด ถ้างั้นเรามามองว่า " อยากลงทุนอะไรสักอย่าง แบบไม่เสี่ยง " ต้องเกิดจากอะไร ? มันจะมาได้คือ เราต้องสามารถคุมอุปสงค์และอุปทานได้

( ความต้องการซื้อและความต้องการขายมาพบกัน ) ถามว่า มีเหรอ ? คำตอบ " มี " แต่ไม่ใช่เป็นการลงทุนใน หุ้น ทอง และกองทุนฯ เป็นการลงทุนค้าขายแบบซื้อมาขายไป ตามคำสั่งซื้อที่สั่งซื้อจากเรา เช่น การเปิดร้านค้าขายในหมู่บ้านฯ ที่ตนอาศัย หรือ การเปิดร้าน 7-11 เป็นต้น หรือแม้แต่การค้าขายใน เวป อินเตอร์เนต ที่มีการระบุสินค้า ราคา เมื่อมีคำสั่งซื้อมา เราจึงไปซื้อสินค้านั้นๆ มาจัดส่งให้กับลูกค้าอีกที ไม่ได้มีสต็อคสินค้า มีแต่การลงแรง และ ความพยายามต่อการทำสิ่งนั้น กรณีเปิดร้านค้าขายเอง ก็มีแหล่งสินค้าตามห้างที่ขายสินค้า 1 แถม 1 หรือ ราคาพิเศษ สมัยนี้ มีเกือบทุกอาทิตย์

บางคน บ้านเรือนหรือที่พักอาศัย หรือ คุ้นเคยกับสถานที่ซึ่งมีนักท่องเที่ยวต่างชาติผ่านมาเป็นประจำจำนวนมาก ก็ขายของที่ระลึกแบบจับเสือมือเปล่า ไม่ต้องลงทุนจ่ายเงินก่อน แต่สามารถนำของมาวางขายได้ แล้วเมื่อขายได้ค่อยมาเคลียร์เงินกันภายหลัง อาทิเช่น แสตมป์ หรือ เหรียญไทยบาท เป็นต้น ( หลายคนที่อ่าน คงคิดว่า ไม่มี เด็กขายของมันโม้ ) มีจริงๆ หาในกูเกิลไม่เจอ ค่อยมาบอก กูนี่จะบอก 5555

แต่ถ้ายังอยากเครื่องร้อน ทนไม่ไหว อยากลงทุนใน หุ้น ทอง กองทุนฯ ทำมาค้าขายเป็นอาชีพหลัก แล้วค่อยเอาเวลาว่าง กับ เงินเก็บเย็นๆๆ ที่คิดว่า เหลือเก็บจริงๆ มาซื้อทองแท่ง เป็นงานอดิเรก ก็ถือว่า เป็นการเก็บรักษาเงินในอีกรูปแบบหนึ่งก็ย่อมได้ บ่นเยอะไป กลับห้องฯดีกว่า เดี๋ยวงานเข้า หุหุ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ช่วงนี้ถ้าดูๆแล้ว ก็มีความเสี่ยงด้วยกันทั้งนั้นนะ แต่เห็นเพื่อนให้ลองของ Me ที่โฆษณาว่าธนาคารที่ไม่ใช้พนักงานหน่ะ รู้สึกว่าจะเป็น Me by TMB นะเห็นว่าดอกเบี้ยสูงถึง 3.5%แถมเป็นแบบออมทรัพย์ด้วยจะถอนเมื่อไรก็ได้ แบบนี้สิที่ความเสี่ยงเท่ากับ '0'

เห็นโฆษณาตัวใหม่ของ Me TMB ไม่รู้ว่าพี่ผู้ชายเค้าชื่อไรอ่ะ มีใครพอรู้บ้าง http://www.youtube.com/watch?v=xyneSktBvfE

ชอบcommentของทุกท่าน มะคืน ได้ใช้แนวทางของk.ปุยเมฆtrade ทองด้วยแหละ thx very much จะสมัครเปนfcด้วยคน อีตาหนุ่มๆ ใน webนี้ก็บู๊ ล้างผลาญ สะใจไปอีกแบบ ขอบคุณจิงๆ.

ชอบcommentของทุกท่าน มะคืน ได้ใช้แนวทางของk.ปุยเมฆtrade ทองด้วยแหละ thx very much จะสมัครเปนfcด้วยคน อีตาหนุ่มๆ ใน webนี้ก็บู๊ ล้างผลาญ สะใจไปอีกแบบ ขอบคุณจิงๆ.

แนวทางไหนคะ แอบทำอะไรไป บอกกันบ้างซิ จะได้ลอก 55555

แล้ว บู๊ล้างผลาญอารายคะ เพิ่งดูหนังจีนตอนไหนจบ? ^_^

ดีใจด้วยนะคะ ที่ทำให้ได้ตังค์ อิ่มใจ เมื่อมีใครมาบอกถึงผลที่ทำไป

ฮ่อๆ จัดให้ มะคืนตอนหนูถาม จะ short ทองแท่งที่ 24170 คล้ายๆมีเสียงสวรรค์ ซิบมาว่า1660 แน่นๆ หนูเลย ขายที่ 24170 แล้ว โกยมันกลับมาที่ 24140 ชั่วเสี้ยววินาที เวลา ใกล้เที่ยงคืนแย้วด้วย แม้น้อยนิด แต่ก็ลดต้นทุน จนเหลือดอยตำ่ๆแล้ว แถม นอนหลับฝันดี ค่อยมาคิดใหม่ทำใหม่วันจันทร์ ตอนนั้นเปนเวลาเดียวกันk. DonJuan กด ข้างไหนก็ไม่รู้ เล่นgf มะเปน ..... แล้วล้่างผลาญก็ อาเฮีย ท่านพาตีค่ายบ้าง ขึ้นเครื่องบินทิ้งระเบิดมั่ง ขอนินทาหน่อย เค้าน่ายักษ์ เอ้ยน่ารักเหมือนเจ่เจ้ แต่คนละแนวอะ ขอบคุณทุกเม้นต์ที่เข้ามาตลอดเวลาtrade มันเปนแนวทางจริงๆ เหมือนมีเพื่อนดู concertด้วยกัน ไม่เหงาใจอะ ชวนเจ่เจ้ดูพระจันทร์ยิ้มวันอาทิตย์ตอนคำ่ๆนะ มองขึ้นไปบนท้องฟ้าแล้วยิ้มด้วยกัน

ฮ่อๆ จัดให้ มะคืนตอนหนูถาม จะ short ทองแท่งที่ 24170 คล้ายๆมีเสียงสวรรค์ ซิบมาว่า1660 แน่นๆ หนูเลย ขายที่ 24170 แล้ว โกยมันกลับมาที่ 24140 ชั่วเสี้ยววินาที เวลา ใกล้เที่ยงคืนแย้วด้วย แม้น้อยนิด แต่ก็ลดต้นทุน จนเหลือดอยตำ่ๆแล้ว แถม นอนหลับฝันดี ค่อยมาคิดใหม่ทำใหม่วันจันทร์ ตอนนั้นเปนเวลาเดียวกันk. DonJuan กด ข้างไหนก็ไม่รู้ เล่นgf มะเปน ..... แล้วล้่างผลาญก็ อาเฮีย ท่านพาตีค่ายบ้าง ขึ้นเครื่องบินทิ้งระเบิดมั่ง ขอนินทาหน่อย เค้าน่ายักษ์ เอ้ยน่ารักเหมือนเจ่เจ้ แต่คนละแนวอะ ขอบคุณทุกเม้นต์ที่เข้ามาตลอดเวลาtrade มันเปนแนวทางจริงๆ เหมือนมีเพื่อนดู concertด้วยกัน ไม่เหงาใจอะ ชวนเจ่เจ้ดูพระจันทร์ยิ้มวันอาทิตย์ตอนคำ่ๆนะ มองขึ้นไปบนท้องฟ้าแล้วยิ้มด้วยกัน

อ๋อ เข้าใจแล้วค่ะ เล่าซะเป็นฉาก ๆ เลยนะคะ นาทีตัดสินใจ ตื่นเต้นเมื่อคืนนี้ กำไรที่ได้ ก็เพราะคุณกล้าตัดสินใจด้วยตัวเองนั่นแหละ ดีใจด้วยนะคะ

love love k.ปุยเมฆ กินข้าวกลางวันหย่อยๆนะคะ

สวัสดีครับ

การลงทุนมีความเสี่ยงหมดทุกอย่างหละครับ แต่ตอนนี้ที่ทางผมทำอยู่คือ ลงทุนร่วมกับกองทุนของธนาคารในต่างประเทศ ซึ่งมีความเสี่ยงค่อนข้างต่ำ และให้ผลตอบแทนเป็นรายเดือน โดยที่ผมลงทุนอยู่คือได้เดือนละ 0.75% ครับ โดยลงทุนเป็นระยะเวลา 1 ปีครับ ถ้าสนใจก็สามารถโทรมาคุยกันได้ครับ หรือ e-mail มาได้ครับ

เบนซ์

081-249-6547

benzidious@hotmail.com