ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่อยากเสี่ยง รอดีกว่าค่ะ ยังจำได้รอบก่อนโน้นลากไป 1790 ล่อเม่าว่าจะไป 1800 ทำเป็นย่อมารับแถว 1766-1767 แล้วมานก็ดีดไปแค่ 1786 จากนั้น เปรี้ยง! กลางอากาศตื่นเช้ามานึกว่ากราฟเสีย แต่มานเรื่องจริง ทุบร่วงมาเหลือ 1710 แถมขาใหญ่มานเล่นทุบหลังตลาดจีเอฟปิดซะด้วย เลยอยากจะเตือนๆเพื่อนๆว่าระวังรอบนี้จะประวัติศาสตร์ซํ้ารอยป่าว

เนาะ เจ็บเหลือเกินอ่ะ..คุณน้องทอง บาทแผลบาดลึก 9add235777.gif

ยังไม่หายดีเลย เจ็บซ้ำแล้ว ซ้ำอีก ไม่จำกันซักที :P

ที่ห้องยังพูดถึงคุณน้องทองอยู่เลยค่ะ เห็นหายเงียบไปเลย

หลังจากรอบนั้น ดีใจที่ได้เจอกันอีกนะคะ ^_^

ถูกแก้ไข โดย TonYa

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เนาะ เจ็บเหลือเกินอ่ะ..คุณน้องทอง บาทแผลบาดลึก 9add235777.gif

ยังไม่หายดีเลย เจ็บซ้ำแล้ว ซ้ำอีก ไม่จำกันซักที :P

ที่ห้องยังพูดถึงคุณน้องทองอยู่เลยค่ะ เห็นหายเงียบไปเลย

หลังจากรอบนั้น ดีใจที่ได้เจอกันอีกนะคะ ^_^

:57

ไม่อยากเสี่ยง รอดีกว่าค่ะ ยังจำได้รอบก่อนโน้นลากไป 1790 ล่อเม่าว่าจะไป 1800 ทำเป็นย่อมารับแถว 1766-1767 แล้วมานก็ดีดไปแค่ 1786 จากนั้น เปรี้ยง! กลางอากาศตื่นเช้ามานึกว่ากราฟเสีย แต่มานเรื่องจริง ทุบร่วงมาเหลือ 1710 แถมขาใหญ่มานเล่นทุบหลังตลาดจีเอฟปิดซะด้วย เลยอยากจะเตือนๆเพื่อนๆว่าระวังรอบนี้จะประวัติศาสตร์ซํ้ารอยป่าว

:031 ประวัติศาสตร์ มีไว้ให้จดจำ คุณสาวมือใหม่ อุตส่าห์ มาย้ำเตือน กันอีกครั้ง ขอบคุณแทน เพื่อน ๆ ทุก ๆท่าน นะขอรับ

Virus Mac เตือนภัย!! พบไวรัสมัลแวร์ Wirenet.1 ระบาดหนัก ขโมยรหัสผ่านบน

Web Browser : Apple iOS

Virus อัพเดทความปลอดภัยกับ iTAllNews.com เวลาเปลี่ยนอะไรก็เปลี่ยน

ความเชื่อที่ว่า Mac ไม่มีไวรัสนั้นไม่ถูกเสมอไป เนื่องจากล่าสุดผู้เชียวชาญซอฟท์แวร์

แอนตี้ไวรัส ได้เปิดเผยว่า พบ ไวรัสมัลแวร์ (Malware) ที่มีชื่อว่า Wirenet.1

ระบาดบนอุปกรณ์ MacBook Pro – Air, iMac Mini ขโมยรหัสผ่านบนการใช้งาน

Web Browser ในรูปแบบการจดจำคีย์บอร์ดที่ผู้ใช้คีย์ข้อมูลเข้าไป

Dr.Web ผู้เชียวชาญด้านไวรัส ชาวรัสเซีย เปิดเผยถึง Malware

มัลแวร์ไวรัหสที่ทำงานบนระบบปฎิบัติการ OS X และ Linux ได้เป็นอย่างดี

และเจ้า Wirenet.1 จะทำการขโมยรหัสผ่านบนการใช้งานเว็บบราวเซอร์

ไม่ว่าจะเป็น Google Chrome, FireFox, Opera, Thunderbird เป็นต้น

ทำให้รหัสผ่านสำคัญๆ อย่าง อีเมล์, รหัสบัตรเครดิต, การใช้งานผ่านธนาคาร

การใช้งานแอพพลิเคชั่นทั้งหมดถูกขโมยไป

การแผ่กระจาย Wirenet.1 Malware มัลแวร์ตัวนี้ยังไม่มีความแน่ชัด

และนักวิเคาะห์และผู้เชียวชาญยังไม่สามารถบอกได้ รวมไปถึง Dr. Web เอง

ก็ไม่สามารถบอกได้ แต่รู้ว่า Wirenet.1 เจาะเข้าไปถึง home directory

ของ MacBook Pro – Air, iMac Mini และ Linux การแก้ไขเบื้อต้นนั้นทาง iTWire

ได้แจ้งว่าให้ผู้ใช้งานทำการบล็อค IP 212.7.208.65 (เป็นไอพีที่เชื่อมต่อกับ

แฮ็กเกอร์ผู้พัฒนา Wirenet.1 Malware) และยังไม่มีการเปิดเผยข้อมูลอะไร

นอกจากวิธีการดังกล่าว หากมีความคืบหน้าจะรีบนำมาแจ้งทันทีครับ T-T

เครดิต

http://www.itallnews.../all/virus-mac-

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สรุป ทิศทาง และ คำแนะนำ จาก หลายๆ บริษัทค่ะ

ขอบคุณทุกๆ บริษัท มา ณ โอกาสนี้ค่ะ slime_v.gif

การลงทุนมีความเสี่ยง...ถ้าคิดว่า เข้าจากจุดนี้

แล้วทองสามารถวิ่งขึ้นไปได้อีก ประมาณ 10 ถึง 20 เหรียญ

แล้วสามารถ ทำให้มีกำไรได้ เสียบค่ะ...แต่ถ้า ไม่ได้ หรือ

ไม่คุ้มเสี่ยง ...นั่งฟังเพลง...รอ ย่อดีกว่าค่ะ :P

http://youtu.be/8hH7blVC1fQ

ฝนตกก้อต้อง เพลงนี้ อีกแล้วค่ะ อิอิ คิสถึงนะ i8l74.gif

ขอบคุณเจ้าน้องญ่า สำหรับรวมวิเคราะห์แนวทางน้องทองจากบริษัทต่างๆเป็นชุดๆ ได้ประโยชน์ทีเดียว

^

^

^

แต่ที่ชอบมากคือแนวทางการแนะเทรดของน้องญ่าข้างบนนี้เจ้า :D

ขอบคุณเจ้าน้องญ่า สำหรับรวมวิเคราะห์แนวทางน้องทองจากบริษัทต่างๆเป็นชุดๆ ได้ประโยชน์ทีเดียว

^

^

^

แต่ที่ชอบมากคือแนวทางการแนะเทรดของน้องญ่าข้างบนนี้เจ้า :D

อิอิ...ไม่ใช่แนวทางค่ะพี่กบ แต่ เล่นจีเอฟ ขึ้น 20 เหรียญ ไม่คุ้มค่ะ

เพราะมีค่าเงินบาท มาเกี่ยวด้วย ต้องขึ้นประมาณ 20-30 เหรียญ

ขึ้นไป ถึงจะได้กำไรค่ะ... เว้นแต่ ค่าเงินบาท ไปทางเดียวกับดอลค่ะ

นั่นก้อ รับทรัพย์เต็มๆค่ะ แฮ่ๆ :P

อ้อ..แล้วอีกอย่างนะคะ ถ้าทอง วิ่งขึ้นมาหลายวันแล้ว ย่อตัว

ยังไม่น่าไว้ใจ เท่ากับ ขึ้น วันแรกๆ แล้วย่อตัวค่ะ ระวังกันด้วยนะคะ

1680 ที่น่าเข้า สำหรับวันนี้ อาจจะเป็นดอยได้ ในอีกสองวันข้างหน้า

เพราะไม่มีใครรู้อนาคตค่ะ ...แหะๆ ญ่าเคยตั้งเข้าไว้ ตอนย่อจริงๆ

ถอยแทบไม่ทันค่ะ

สุดท้ายมีแต่คำว่า รู้งี้.. ไม่น่าเข้าเล้ยตรู 69ceb38c42.gif

ขอบคุณคุณสาวมือใหม่และน้องญ่ามากๆนะคะที่มาเตือนกัน

ตอนที่มานทุบลงมา 1710-1715

จะเป็นช่วงที่พี่กบเพิ่งเข้ามาเทรดครั้งแรกและเห็นน้องทองไหลเป็นน้ำตกหลังตี 1

หลายคนคงเข้าไปรับหลังคืนนั้น พี่กบก็เป็นหนึ่งในนั้นเจ้า

เข้าไปซื้อเป็นครั้งแรก แต่หลังจากนั้นก็ต้อง cut loss ไปตามระเบียบ

คุณสาวมือใหม่ น้องญ่าเคยสู้กับน้องทองเคียงบ่าเคียงไหล่มาด้วยกัน

มีประสบการณ์เยอะ เข้ามาแนะนำเทรดกันอีกบ่อยๆนะคะ

ปล น้องญ่ากระแทกกำแพงน้องทอง เจ็บมากๆเลย น่า Adgjya.gif สู้ๆๆนะเจ้า

ถูกแก้ไข โดย gejen

อิอิ...ไม่ใช่แนวทางค่ะพี่กบ แต่ เล่นจีเอฟ ขึ้น 20 เหรียญ ไม่คุ้มค่ะ

เพราะมีค่าเงินบาท มาเกี่ยวด้วย ต้องขึ้นประมาณ 20-30 เหรียญ

ขึ้นไป ถึงจะได้กำไรค่ะ... เว้นแต่ ค่าเงินบาท ไปทางเดียวกับดอลค่ะ

นั่นก้อ รับทรัพย์เต็มๆค่ะ แฮ่ๆ :P

อ้อ..แล้วอีกอย่างนะคะ ถ้าทอง วิ่งขึ้นมาหลายวันแล้ว ย่อตัว

ยังไม่น่าไว้ใจ เท่ากับ ขึ้น วันแรกๆ แล้วย่อตัวค่ะ ระวังกันด้วยนะคะ

1680 ที่น่าเข้า สำหรับวันนี้ อาจจะเป็นดอยได้ ในอีกสองวันข้างหน้า

เพราะไม่มีใครรู้อนาคตค่ะ ...แหะๆ ญ่าเคยตั้งเข้าไว้ ตอนย่อจริงๆ

ถอยแทบไม่ทันค่ะ

สุดท้ายมีแต่คำว่า รู้งี้.. ไม่น่าเข้าเล้ยตรู 69ceb38c42.gif

บทเรียนและประสบการณ์ตรงของน้องญ่าทำให้ฉุกคิดได้จริงๆ

ขอบคุณนักๆเจ้า

ปล ตอนนี้ฝนตกเจ้า เมื่อคืนต่อรุ่งเช้าก็ตก เหมือนเพลงน้องญ่าเลยเจ้า

ขอบคุณคุณกระต่ายสำหรับคลิปวิเคราะห์และบทความดีๆเรื่อง Virus Mac เตือนภัยนะคะ

อยากกด like แต่หมดแล้ว love คุณต่ายค่า^____^

ขอบคุณคุณกระต่ายสำหรับคลิปวิเคราะห์และบทความดีๆเรื่อง Virus Mac เตือนภัยนะคะ

อยากกด like แต่หมดแล้ว love คุณต่ายค่า^____^

:32 ฟังเพลงไปเทรดไปนะคะเพื่อนๆ ว่าแต่ขอตัวปายนอนก่อนนะคะ :37

http://youtu.be/FCY_p8gf8eY

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula ขอรับ

แนวทางการเล่น ตลาดหมีจบไปแร้ว เหลือแต่เป้าหมายมีไว้ให้น้องทิงพุ่งชน 1700 1714 1728 1735 1750 ขอรับ ไม่มีการเอส มีแต่ ปิดทำกำไร รอย่อแร้วใช้แผนเอเท่านั้นขอรับ ขาเอส ถ้าอยากเอส รอ เส้น ma หักกันลงมา แร้วค่อยเอส ตอนนี้ อินดี้ ไม่ว่า สตอ rsi ทั้งหลายแหล่ใช้ไม่ได้ในช่วงที่เป็นเทรนนี้ ต้องใช้ ma เท่านั้น เพราะเป็นคลื่น 3 ขอรับ ถ้า เส้น ma ไม่หักกันลงมาไม่ควรเอสน๊ะขอรับ อินดี้จะใช้เมื่อเป็นช่วงสวิง หรือไซค์เวย์ อินดี้ไม่ได้หลอก แต่เราต้องใช้อินดี้ให้เหมาะกับสถานะการณ์ ขอรับ

ให้ตั้งเส้น ma อะไรก้อได้ เช่น 5 10 62 75 200 แร้วแต่เรา ถ้า มานตัดหรอหักกันลงมาค่อยเอส ถ้าเราเอสกันที่ 1700 ทั้งๆที่ ma ไม่ตัดลงมา เราจะเห็น 1750 อย่างรวดเร็ว ถ้าใครแอลมาพอถึง 1700 ให้ปิดทำกำไร แร้ว ถอยมาตั้งหลัก รอจังหวะเข้าตลาดใหม่ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆรวยๆ ทุกทั่น ทุกวัน ขอรับ

:gd :gd :gd

หวัดดีค่ะคุณญ่า คิดถึงทุกคนเหมือนกาน แต่จำชื่อห้องไม่ได้แล้วอ่ะ เพราะเอาคอมไปสแกนไวรัส กลับมาที่โหลดไว้หายหมดเลย ไม่ได้จดไว้ซะด้วย พวกเราอยู่ในรอบนั้นด้วยกันเนาะ จำได้ คุณบอยไกด์อีกคน อิอิอิ

หวัดดีค่ะคุณญ่า คิดถึงทุกคนเหมือนกาน แต่จำชื่อห้องไม่ได้แล้วอ่ะ เพราะเอาคอมไปสแกนไวรัส กลับมาที่โหลดไว้หายหมดเลย ไม่ได้จดไว้ซะด้วย พวกเราอยู่ในรอบนั้นด้วยกันเนาะ จำได้ คุณบอยไกด์อีกคน อิอิอิ

จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

โห คุณน้องอ่ะ บอยซิบไปตั้งนานแร้วนะ

งอลๆๆ

(ว่าจาแอบอ่านอย่างเดียวนะคับเนี่ย เรยต้องออกมาเรย อิอิ)

จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

โห คุณน้องอ่ะ บอยซิบไปตั้งนานแร้วนะ

งอลๆๆ

(ว่าจาแอบอ่านอย่างเดียวนะคับเนี่ย เรยต้องออกมาเรย อิอิ)

:Hi :v@ :53