ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สัญญานจากโปรแกรม Signals ใน iPad ของผมครับ(สัญญานจะมี Buy,Sell,Hold ไม่ได้เปลี่ยนทุกวันนะครับ น่าจะอิงวันสุดท้ายที่เปลี่ยน)โปรแกรมนี้ซื้อมา 69.99 เหรียญ

ถ้ามีเวลาจะมา post ให้ดูนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:Hi หวัดดียามเช้า คุณต่าย ท่านโป๊ป เจ้าป้า คุณกบ คุณบอย คุณญ่า คุณพวง คุณนุช ป้ารี คุณนุช คุณแพท คุณอาร์ท คุณอลัน คุณหมูต้ม คุณเอ๋ คุณบาส คุณเม่า คุณหมอ(หมีขาว) น้องลิน (หญิงเหล็ก) และเหล่าสมาชิกนักล่าทอง ทุก ๆ ท่าน ที่มิได้เอ่ยนาม มีความสุข กำไร กันทุก ๆ ท่าน อย่าเจ็บ อย่าจน กันนะ ขอรับ ช่วงนี้น้องทอง ทำตัวไม่น่ารักเลย ซึมเซา อึมครึม แถมเจ้าดันทำแสบ ซะอีก ทำให้เหล่านักล่าทอง เรา ออกมาบ่น กันหลายท่านเลย นะขอรับ แต่ยังไง ก็ สู้ ๆๆๆ กันต่อนะ ขอรับ เฮงๆๆๆ

ขอบคุณพี่ขุนสำหรับคำอวยพร พวกเราจะเฮงๆรวยๆไปโตยกั๋นๆ555

แต่ก็อย่างพี่ขุนว่าทั้งเจ้าฮะและราคาบาทแสบมากๆ

ไม่เป็นไรเนอะ

ว่าแต่ตะกี้นี้เจ้าป้าก็เตือนพี่กบให้พยายามกดให้ทันค่ะ

สวักดีค่ะน้องpope และทุกท่าน

ถึงพี่กบ วีนนี้ได้ขายแน่เลย 25700+-20 เล็ง+สูงถึงมััยไม่รุ แต่คนคงแย่งกดกันน่าดู

http://www.youtube.com/watch?v=UoW6bmAXuTE&feature=youtube_gdata_player

แปะให้ มาช้าแต่ก็มา รักน้อยๆ แต่มาคงที่ก็เอาหงะ เพราะรู้ว่าถ้าปรู้ดปร้าด พี่กบ กด ไม่ทันแน่ ช่ายม้าย เอาใจช่วย มีข้อน่าคิดอีกข้อที่คุณต่ายพูดมะคืน ราคาแถวนี้ ไม่น่าถือนาน

ขอบคุณเจ้าป้ามากๆค่ะ

เป็น coach ให้พี่กบตลอด (แต่ได้เฉพาะกลางคืนอ่ะ)

เจ้าป้าเก่งอย่างนี้ อยากให้มาช่วยพี่กบกดจัง จะได้ร๊วยรวยเหมือนเจ้าป้า

ปล ราคานี้ไม่น่าถือนานนะเจ้าป้า คุณต่าย

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกคน :01 วันนี้สามีส่งมา1กราฟคะ"12-10-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าราคาขึ้นมาถึงฟิโบ61.8แถวๆ1771เลยไปนิดนึง แถมชนแนวต้านสีเขียวของอินดี่้donchain อีกเป็นการยืนยันการจบ1h1อย่างชัดเจนและตอนนี้กำลังทำคลื่นรีบาว1h2?แต่ยังยืนยันไม่ได้ว่าจบรึยังจนกว่าจะลงมาชนแนวรับสีเเดงของอินดี้donchain ก่อนจะเป็นการตอกย้ำว่าจบแล้วแน่นอน หรือรอราคาทำโลวต่ำกว่าจุดที่ฟิชเชอร์บีบีอ้าซึ่งเริ่มอ้าที่1758 ก็ได้ ส่วนการรีบาวของ1h2 ยังมีโอกาสขึ้นไปถึงฟิโบ38.2 ที่แถวๆ1781 และสุงได้ไม่เกินไฮเดิมแถวๆ1796 หากมาที่1781จะsellไม่เลี้ยงเลย มุมมองวันนี้ สำหรับคนที่รับความเสี่ยงได้ หากขึ้นมา1781ให้ทะยอยsell limit ตามฟิโบตั้งแต่1781 1786 1791 cutlossทั้งหมดหากทะลุ1796 มีเป้าหมายในการปิดที่1732ตามฟิโบ161.8 แต่สำหรับคนเอาชัวร์ๆไว้ก่อนหากทะลุ1756 ค่อยsell stop เป้าปิดที่1732 ลงมา สำหรับgsและgf ส่วนทองแท่งยังรอที่เดิม1700-1690 :57 " จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่านนะคะ :bye ไปเคลียร์งานก่อน

ตามแนวนี้เรยคับ ตามแนวคุณบาส+คุณเอ๋

ดีดขึ้นมา S ไม่เลี้ยง พลาดให้กินเท่าที่ยอมให้กิน

ขอบคุณคับ

http://www.missingstep.com/commodity-trader.php

Commodity Trader (In partnership with EMI Ltd.)

Provides daily buy and sell trading signals based on complex mathematical model for selected commodities.

Commodity Trader Signals

Commodity Trader examines historical data of selected commodities and constructs correlation/dispersion and volatility maps. A complex computerized mathematical model continuously checks prices and compares them to these maps by using various algorithms. If the price of a commodity future contract falls below its character map, it generates a buy signal. If on the other hand the price goes above its character map, the tool generates a sell signal. As these anomalies occur, trading and significant profit opportunities arise.

ถ้าคิดจากหลายกูรู รวมทั้งท่านที่ถือLไว้ มุ่งเป้าขายถึง25800+-40 จาถึงมัยเนี่ย บอกทางเลือกไว้ แต่เดา ไม่น่าถึงวันนี้

ตามแนวนี้เรยคับ ตามแนวคุณบาส+คุณเอ๋

ดีดขึ้นมา S ไม่เลี้ยง พลาดให้กินเท่าที่ยอมให้กิน

ขอบคุณคับ

:57

บทวิเคราะห์แนวโน้มราคา ทองคำ และ ซิลเวอร์ วันที่ 12 ตุลาคม 2555 โดยบริษัท คลาสสิกโกลด์ฟิวเจอร์ส จำกัด (ช่วงเช้า)

ราคาทองคำในตลาด COMEX ปิดที่ 1,770.80 USDต่อออนซ์ เพิ่มขึ้น 5.50 USDต่ออออนซ์ มีความเคลื่อนไหวระหว่าง 1,760.20 - 1,776.60 USDต่อออนซ์ ราคาทองคำปิดเพิ่มขึ้น โดยได้แรงหนุนจากค่าเงิน USD ที่อ่อนค่าลง ราคาน้ำมันปรับตัวสูงขึ้น จากความตึงเครียดระหว่างซีเรียและตุรกี เมื่อตุรกีบังคับให้เครื่องบินของซีเรียลงจอดและยึดสิ่งที่ตุรกีสงสัยว่าเป็นอุปกรณ์ทางทหาร ราคาทองคำไม่ได้รับผลกระทบมากนักจากการที่ S&P ประกาศลดอันดับเครดิตของสเปนลง 2 ขั้นสู่ระดับ BBB- หลังจาหผู้อำนวยการ IMF กล่าวว่าจะให้เวลาแก่สเปนและกรีซมากขึ้นในการลดยอดขาดดุลงบประมาณ ซึ่งทำให้กรีซลดความเสี่ยงในการออกจากยูโรโซนลง และทำให้ค่าเงินยูโรแข็งค่าขึ้น ค่าเงิน USD อ่อนค่าลงสนับสนุนราคาทองคำ ส่วนการประกาศตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐออกมาแสดงว่า การจ้างงานมีแนวโน้มดีขึ้น โดยมีตัวเลขยอดขอสวัสดิการการว่างงานรายสัปดาห์ลดลง 30,000 รายมากกว่าคาด เหลือ 339,000 รายต่ำสุดในรอบ 3 ปีครึ่ง ทำให้มีแรงขายสินทรัพย์ปลอดภัยออกมา สำหรับในเช้าวันนี้ราคาทองคำเคลื่อนไหวบริเวณ 1,768 คาดว่าวันนี้มีแนวรับบริเวณ 1,763/1,758/1,743 คาดว่าราคามีโอกาสดีดตัวขึ้นได้ต่อ โดยมีแนวต้านบริเวณ 1,776/ 1,780/1,795 แนะนำ นักลงทุน Trading ในกรอบ 1,743 – 1,795 หรือปิดทำกำไรเมื่อราคาขึ้นถึงบริเวณแนวต้าน

ปัจจัยที่มีผลกระทบต่อราคาทองคำ ค่าเงิน USD อ่อนค่าลง ( + )

ราคาน้ำมันปรับตัวเพิ่มขึ้น ( +)

รมว.คลังยูโรโซนออกมากล่าวว่าสเปนไม่ต้องการเงินช่วยเหลือ ( - )

ความวิตกเกี่ยวกับการระงับนโยบายการเงินที่ผ่อนคลายในสหรัฐ ( - )

ตัวเลขอัตราการว่างงานของสหรัฐร่วงลงต่ำสุดรอบ 4 ปี ( - )

ความกังวลว่าเศรษฐกิจโลกชะลอตัวลง ( - )

ผู้อำนวยการ IMF กล่าวว่า จะให้เวลาสเปนและกรีซในการลดยอดขาดดุลงบประมาณ ทำให้ความเสี่ยงที่กรีซจะออกจากยูโรโซนลดลง ( + )

ประเด็นที่ต้อง 12-14 ต.ค. ประชุมรายครึ่งปีของ IMF และธนาคารโลก

การรายงานข้อมูลเศรษฐกิจที่สำคัญของสหรัฐ ศุกร์ ดัชนีราคาผู้ผลิต เดือน ก.ย.

SPDR ถือทองคำจำนวนเท่าเดิม 1,340.52 ตัน

ราคาโลหะเงินปิดที่ 34.08 USDต่อออนซ์ โดยมีความเคลื่อนไหวระหว่าง 33.82 – 34.38 USDต่อออนซ์ ishares silver trust ขายออก 25.6 ตัน ถือโลหะเงินจำนวน 9,894.58 ตัน ภาพกราฟในราย 240 นาที ราคามีแนวโน้มปรับตัวขึ้นได้ โดยมีแนวต้านบริเวณ 34.3/34.5 และมีแนวรับบริเวณ 33.8/33.6 แนะนำนักลงทุน Trading ในกรอบ 33.6 – 34.5

แนวโน้มระยะสั้น : อยู่ในกรอบ 1,743– 1,795 แนะนำ นักลงทุนระยะสั้น Trading ในกรอบ 1,743 – 1,795

แนวโน้มระยะกลาง : อยู่ในกรอบ 1,640 – 1,850 แนะนำ ทยอยเปิด Long ตามแนวรับ 1,730/1,720

แนวโน้มระยะยาว : อยู่ในกรอบ 1,640 – 1,900 รอราคาอ่อนตัว เพื่อสะสม Long เพิ่ม

ดอด ดอดเดา..คาดว่าไซเวทั้งวัน

ดอด เดากราฟ..รายวันพยามยามขึ้น แต่ยังไม่ค่อยไหว ราย4กลางๆเดาไม่ออก ราย1ยังลงได้ รวมๆก็ดูแนวรับ 65 ก่อนค่ะ

บอย รายชม. macd แตะแต่ไม่ตัด หลุดย่อย 68-67 ก้อจุดวัดจัย 65

ดอด หุ้น..นลท คาดว่า จีนจะออกอะไรกระตุ้นอีกต้นสัปดาห์หน้า

บอย บวกกับทองดิคับ

บอย เมื่อวานทองไม่ยอมลง มันบอกเพราะ เอสแอนพีลดเรต.สเปน เรยรู้สึกกังวลจนต้องซื้อทอง เพื่อฟามปลอดภัย

บอย ถุยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

บอย พอจาขายทำกำไรรอบ ก้อบอกเรืื่่องนี้กดดัน ทำให้วิตก จนต้องเทขายทองแร้วไปซื้อดอลในฐานะเซฟแทน

บอย ตุ๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

บอย ทองวิ่งตามยูโรนี่ ไม่ดีเรย

ดอด ตุ๊ยยยยยยยยยยย เนอะ

ดอด ไรก็ไม่รู้

ดอด กังวลแล้วหันไปซื้อทอง อีกแล้วเหรอ ไว้หลอกเม่าเด็กเหอะ

ดอด เม่าเฒ่าอย่างเราๆ หลอกไม่ได้หรอกเน้อออออออออออออออ

บอย เอ่อ.. คุณดอดใช้คำว่า เม่ามีประสบการณ์อย่างเราๆ

บอย น่าจาฟังดูดี

บอย กว่านะคับ

ขอบคุณคับ

ขอบคุณค่ะพี่บอย คุณ dod

ตามแนวคุณบาสคุณเอ๋นะคะ^____^

ถ้าคิดจากหลายกูรู รวมทั้งท่านที่ถือLไว้ มุ่งเป้าขายถึง25800+-40 จาถึงมัยเนี่ย บอกทางเลือกไว้ แต่เดา ไม่น่าถึงวันนี้

ขอบคุณมากๆฮ่าเจ้าป้า :D

ถึงคุณoniphand ขอบคุณนะคะที่เอื้อเฟื้อ ชื่อคีย์ยากจัง มีแบบชื่อเล่นมั้ย อ่ะ แล้วชื่อตะเองอ่านว่าไรหงะ

ถึงน้องบอยกะ คุณดอด มูดี้ ยังไม่ปรับเครดิตสเปน ใช่มัย ถ้าปรับ ก็อีกระลอกเล็กๆเพราะซับ ข่าวไปแล้วบ้าง แล้ว ยังมีอีกสำนัก ฟิตๆ อิอิ

ขอบคุณค่ะ :01

ขอให้โชคดีทุกท่านค่ะ ชีวิตต้องก้าวต่อเพื่อคนที่ทุกท่านรักและห่วงใย

พี่กบ อ.ซี วิแล้วยกมาสิคะ

มาแว้ว สดๆร้อนๆวิเคราะห์แนวทางน้องทองของ อ ซี

ขอบคุณ อ ซี มากๆๆนะคะ กูรูทุกท่านมีน้ำใจกับพวกเราจังเลย :gd

ดูกราฟระยะสั้นราย 4 ชั่วโมงกันบ้างครับ

วันนี้ขอแบบสั้นๆนะครับ

แนวรับ 1756 แนวต้าน 1779

ความเห็นส่วนตัว

Sto.(9 5 5) เส้นเร็ว(สีฟ้า)หักลง ในขณะที่ยังขึ้นไม่สุด

ทำให้คาดว่า ราคามีโอกาสย่อตัวลงมาที่ 1756 ก่อนที่จะดีดไปที่ 1779 ครับ