ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เจ้เพิ่งหัดเดโมของ exness อยู่ ลองอ่านย้อนหน้า 3902 มีรายละเอียดที่คุณบาสบอกไว้ครบถ้วน

ขอบคุณมากค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

บอกจานอนแล้ว..ยางแอบมาไม่ยอมนอนอีกนะจ๊ะพี่กบ..เดือนนี้เป็นวันเกิดศสิด้วยดีใจจางงแต่ยังไมถึงนะ..กลางเดือนปู๊นนนน

เกิดวันไหนเข้ามาไชโยโห่ฮิ้วนำเน้อ^___^

และแล้วเจ้ก็ได้อะพี่กบ แต่พี่กบกะปาลม์โดนคัทไปละสิ

เล่นgs มันดีตรงนี้ไม่ต้องดูค่าบาท โดน 10$ ก็แค่ สามร้อยกว่าๆ เล่นแท่งออนไลนเครียด

จิ้มทีก็ สองแสนกว่า เจียว

เจ๊ได้กำไร demo แล้วนะ

พี่กบไป format คอมมาใหม่แล้ว

MT4 ลื่นปรื้ดๆ ดู respond เป็นปกติดี

Sell 1394.05cut1400เป้า1374

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

อย่าเพิ่งลงได้มั้ยครับคุนบาสสสสส ขอผมกับพี่กบคัตดอยก่อนน้าาาาาา :21 :21 :21

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce วันจันทร์ที่อึมครึมเหมือนฝนจะตก :uuอยากนอนอยู่กับบ้านแต่งานก็ต้องทำมาดูกราฟกันต่อนะครับ1-6-56-01.gifกราฟราย1ชมที่วันศุกร์เตือนไว้เรื่องฟิชเชอร์บีบีกะการเกิดไดเวอร์จิ้นrsi&macdมันก็แผงฤทธิ์จนได้ลงมาจาก1420มาถึง1384 ค่อนข้างเยอะพอสมควร ตอนนี้รีบาวกลับมาบ้างหากดูตามฟิโบมีโอกาสรีบาวกลับมาแถวๆ1412 ที่แนวต้านสีม่วงเหมือนกันแต่อาจติดที่แนวต้าน1400 ที่มีemaกระจุกตัวตรงนั้น จากนั้นน่าจะลงต่อทำนิวโลว์และมีโอกาสลงมา1340ต้นๆ บาทอ่อนเป็นผลดีกลับฝั่งซื้อคนขายต้องขายในจุดที่มั่นใจจริงๆหรือสุงจริงๆสำหรับแท่งทั้งหลาย มาดูราย4ชมต่อ1-6-56-02.gifจะเห็นว่าตรง1345-1335มีแนวรับเยอะดังนั้นน่าจะลงมาทดสอบตรงนี้ก่อนแต่ถ้าหากหลุด1345-1335-1321ลงมาเมื่อไหร่ เราจะเห็นทองลงถึงปลายเส้นสีขาว1188$เลยทีเดียวและอาจลงลึกถึง1095เช่นกัน :ghost

มุมมองวันนี้สำหรับคนซื้อ

1. รอซื้อเมื่อทะลุ(buy stop) 1421 cut 1415 เป้า 1440

2. รอซื้อที่แนวรับ(buy limit) 1347 cut 1340 เป้า 1400

3. หากโดนกินcutข้อ1และ2 แนะนำรอดูสถานการณ์

สำหรับคนขาย

1. รอขาย(sell limit) 1412 cut 1420 เป้า 1347

2. หากโดนกินcutข้อ 1 แนะนำรอดูสถานการณ์

3. รอขายเมื่อทะลุ (sell stop) 1383 cut 1390 เป้า 1347

ส่วนตัวผมเมื่อเช้ากดsell ไปแล้ว 1394.05 cut 1400 เป้า 1374 เล่นสั้นแต่ถ้าโดนกินcutก็จะรอขายตามข้อ 1ฝั่งขาย

ปล.อัพเดตพอร์ททองครับทองแท่งขายหมดแล้ววันศุกร์ถือเงินสดล้วนๆ ยอดขาดทุนสะสมจากสงกรานมหาโหดลดลงจาก9หมื่นกว่าๆเหลือ6หมื่นกว่าๆแล้วส่วนgs ปิดยอดเดือนพ.ค.56ด้วยกำไร188.3$ X 10= 1,883$ จ้าถอนให้เอ๋ไปแล้ว1700$ เหลือเก็บสะสมในพอร์ท183$ครับ1-6-56-03.gif

ปล2.ตารางทองเทียบบาทบาทอ่อนดูในช่องเหลืองถ้าหลุด1380ลงมาเล่นช่องแดง หลุด1420ขึ้นมาเล่นช่องเขียวน้า1-6-56-04.gif

ปล3.ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนครับไปทำงานต่อแล้วครับ :bye

ลืมบอกอีกเรื่องเมื่อเช้าทองเปิดแกบแถวๆ1387-1388ดูหน้าเว็บก้อเห็นคงต้องลงมาปิดแก็บในวันนี้หรืออย่างช้าภายในวันศุกร์นี้ครับ

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

ทิศทางราคาทองมีเด้งตัวเล็กน้อยในเช้าวันแรกของสัปดาห์หลังจากวันศุกร์ราคาทองทรุดตัวลงลึกราว 40 เหรียญจากจุดสูงสุดบริเวณ 1,420

ความกังวลเกี่ยวกับการลดขนาดการทำคิวอีไปจนถึงยุติการทำคิวอีก่อนกำหนด ยังคงเป็นประเด็นในตอนนี้ซึ่งจะมีวาระให้เฟดได้พูดในพุธนี้ตีหนึ่ง

ค่าเงินบาทไทยอยู่ระดับ 30.25 - 30.30 ในเช้านี้ยังมีแนวโน้มอ่อนค่าลงได้อีก

ในภาพหลักของทองการยืน 1400 ไม่ได้ดูไม่ดีนัก ถ้าสัปดาห์นี้ยังกลับไปเหนือ 1400 ได้ยังมีลุ้นเห็น 1450 ได้ และในกรณีนี้ต้องดูว่าจะรับอยู่ที่ตรงไหน

สำหรับวันนี้คงต้องมาลุ้นว่าฟื้นตัวได้ดีแค่ไหนครับไปวัดใจกันที่แนวต้านเลย

แนวต้าน 1395 1404 1412

แนวหนุน 1380 1370 1360

ขอบคุณ junior Trader กับ ด.ช.เม่า มาก ๆ นะครับ ^^

สวัสดีตอนสายมากค่าคุณบาส ดช เม่า zlatan คุณชายกลาง และทุกท่าน

ลืมบอกอีกเรื่องเมื่อเช้าทองเปิดแกบแถวๆ1387-1388ดูหน้าเว็บก้อเห็นคงต้องลงมาปิดแก็บในวันนี้

หรืออย่างช้าภายในวันศุกร์นี้ครับ

ปิดแก๊บคือทองต้องกลับมาที่ราคา 1387-1388 แน่ๆนะคะคุณบาส

ขอบคุณมากจ้า

วิเคราะห์ทองและ set 50 ของ อ จิ๋วในเช้านี้ ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

น้องทอง...

ตามกราฟ ตรงนี้ถือว่าเป็นจุดที่น่าเสี่ยงไล่ซื้อตามมากๆ หากร่วงค่อยคัททิ้ง แต่หากไม่กลับเข้าเทรนเหลือง น่าจะไปต่อได้

น้อง set50

ถูกแก้ไข โดย gejen

มอร์สายๆ ค่ะ.. พี่กบ เจ้าป้า พี่แพท พี่ขิง พี่่ต่าย ท่านแม่ทัพ พี่บอย

พี่จูกัดเหลียง พี่นุช คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท

คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา

พี่เนเน่ พี่juy พี่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้น พี่บาส+พี่เอ๋ พี่natty001

พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 อ.sear คุณชายกลาง คุณYos พี่ทิพย์ พี่นาตาลี

คุณลูกเสือฯ คุณนิวส์ คุณณสุวรรณ์ คุณบอนไซ พี่ตุ๊กตา คุณเมย์ คุณแมรี่ คุณน้ำกะทิ คุณดอกมะลิ

คุณฟาร์ คุณสลาตัน คุณศศิ คุณมด คุณสังขยา คุณmoko & เพื่อนทุกคน

อ๋อย...ขอโทษเอ่ยไม่ครบทุกคนนะคะ เยอะมากค่ะ :D

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากแม่ทัพ พี่น้องเม่า พี่บาส

พี่ขิง พี่กบ คุณลิน และ ทุกท่านที่มาแบ่งปันด้วยค่ะ :D

วิเคราะห์ทองคุณน้าเคน ขอบคุณมากๆๆค่ะ :gd

สวัสดีครับกับสัปดาห์ใหม่ เดือนใหม่

ท่ีว่ามาผมเดา :17

มอร์สายๆ ค่ะ.. พี่กบ เจ้าป้า พี่แพท พี่ขิง พี่่ต่าย ท่านแม่ทัพ พี่บอย

พี่จูกัดเหลียง พี่นุช คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า คุณสาวมือใหม่ พี่อาร์ท

คุณกีร์ vs พลมะยม พี่พวง พี่seki ป้าหนู พี่ปุย พี่อลัน คุณTapee คุณนุ่น คุณพิมพา

พี่เนเน่ พี่juy พี่B2B พี่Harissa พี่ลุลา พี่puggy พี่อ้น พี่บาส+พี่เอ๋ พี่natty001

พี่เกี้ี๋ยมอี๋ คุณDr.Polar คุณsr20 อ.sear คุณชายกลาง คุณYos พี่ทิพย์ พี่นาตาลี

คุณลูกเสือฯ คุณนิวส์ คุณณสุวรรณ์ คุณบอนไซ พี่ตุ๊กตา คุณเมย์ คุณแมรี่ คุณน้ำกะทิ คุณดอกมะลิ

คุณฟาร์ คุณสลาตัน คุณศศิ คุณมด คุณสังขยา คุณmoko & เพื่อนทุกคน

อ๋อย...ขอโทษเอ่ยไม่ครบทุกคนนะคะ เยอะมากค่ะ :D

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากแม่ทัพ พี่น้องเม่า พี่บาส

พี่ขิง พี่กบ คุณลิน และ ทุกท่านที่มาแบ่งปันด้วยค่ะ :D

สวัสดีค่ะน้องต้นหญ้าคนงาม

พี่กบอยากทราบการใช้ MT4 บน tablet น้องญ่าช่วยบอกหน่อยได้ไหมคะ

ต้นหญ้า., เมื่อ 08 เมษายน 2013 - 22:09, พูดว่า:

พี่เกี้ยมอี๋ ลองทำดูก่อนนะคะ อาจจะเลือกใช้ ตามอินดี้ที่พี่ถนัด ก้อได้ค่ะ

เซทเข้ามา..ถ้าไม่ใช้ ก้อลบออกค่ะ แก้ไขได้ตลอดอยู่แล้วค่ะพี่ :D

สวัสดีเจ้าน้องต้นหญ้าคนงาม

มีกาแฟมาเสิร์ฟให้กันแต่เช้า ขอบคุณจ้า

บน tablet พี่กบลองทำดูตามน้องญ่า

- อยากทราบว่า BB น้องญ่าเซ็ท period ที่เท่าไหร่คะ

- พี่กบมีแค่ Indicator window 1 เท่านั้น

ถ้าจะเพิ่ม Indicator window 2 and 3 ต้องทำยังไง

ปล กรณีเปิด MT 4 บน tablet แล้วเจอ loading chart data ค้าง ต้อง refresh หรือทำอะไร

และถ้าพี่กบจะ refresh ต้องกดตรงไหนคะ