ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พี่กบคะ พี่กบเล่นหุ้นแบบไหนค่ะ แบบกราฟที่เล่นกับทอง หรือแบบในตลาดหุ้นจริงๆค่ะ

พี่กบมีหุ้นบริษัทใหญ่ๆที่ซื้อตอน IPO เป็นหุ้นพวกอสังหาริมทรัพย์ หุ้นรถไฟฟ้าสาธารณูปโภค ที่คุณงูดินแนะนำทุกคน และหุ้นแบงค์ หุ้นเทรดดิ้ง

ส่วนลูกหุ้น คือ dw และ warrent ที่เป็นบริษัทลูกของบริษัทใหญ่ ราคาจะวิ่งเร็ว แต่มีความเสี่ยงสูง เพราะมีวันหมดอายุ เช่น 6 เดือน 1 ปี หรือหลายปี

ทั้งหมดซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์ผ่านโบรกจ้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จากที่ติดตามอ่านโพสต์มา ยอมรับว่า คุณบาส แม่นกราฟขั้นเทพจริงๆๆ ถ้าจะตามคุณบาส ต้องตามแบบ ตามแล้วห้ามมอง เพราะกลัวใจตัวเองค่ะ

พี่กบก็ติดตามมาตลอด คุณบาสแม่นเทคนิคขั้นเทพจริงๆอย่างน้องหญิงพูด

ที่สำคัญเป็นคนมีน้ำใจและถ่ายทอดแนวทางเทรดให้เราเข้าใจง่าย และนำไปเทรดทำกำไรได้

แต่เราต้องพิจารณาให้พอเหมาะกับพอร์ตของเราว่าจะเสี่ยงซื้อได้เท่าไหร่ที่ทำให้ไม่เดือดร้อนและไม่เครียด อันนี้สำคัญที่สุดเหมือนที่คุณบาสบอก

คุณบาสเทรดนำเสมอ ทำให้ยิ่งกว่าตัวอุ่นใจของเอไอเอสซะอีก555

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ มีคำถามเชยๆมาถามเพื่อนๆ เพราะเริ่มศึกษา เรื่องทองและหุ้นค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆเล่น gs (gold spot) กันที่ไหนคะ แล้ว gs คือ gold spot ใช่ไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ มีคำถามเชยๆมาถามเพื่อนๆ เพราะเริ่มศึกษา เรื่องทองและหุ้นค่ะ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆเล่น gs (gold spot) กันที่ไหนคะ แล้ว gs คือ gold spot ใช่ไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

gs คือ gold spot ค่ะ เราเทรดผ่านโบรกต่างประเทศ

อย่างคุณบาสเทรด gs กับ fx pro

ส่วน ดช เม่า คุณ mint เจ้อี๋ เจ้าป้า ปาล์ม พี่กบ และหมู่เฮาหลายคนเทรดที่ exness ค่ะ

สวัสดีค่ะคุณกระวาน และทุกท่าน

ถูกแก้ไข โดย gejen

ขยับคัตเป็น1368.4ล๊อคกำไร20$เป้า1350.4ไม่เเก้ครับ

ขยับคัตเป็น1368.4ล๊อคกำไร20$

เป้า1350.4ไม่เเก้ครับ

ล๊อคกำไรแล้วนะคะ

แต่ถ้า spot ลงต่อตามเป้า กำไรอื้อ

พี่กบมีหุ้นบริษัทใหญ่ๆที่ซื้อตอน IPO เป็นหุ้นพวกอสังหาริมทรัพย์ หุ้นรถไฟฟ้าสาธารณูปโภค ที่คุณงูดินแนะนำทุกคน และหุ้นแบงค์ หุ้นเทรดดิ้ง

ส่วนลูกหุ้น คือ dw และ warrent ที่เป็นบริษัทลูกของบริษัทใหญ่ ราคาจะวิ่งเร็ว แต่มีความเสี่ยงสูง เพราะมีวันหมดอายุ เช่น 6 เดือน 1 ปี หรือหลายปี

ทั้งหมดซื้อขายในตลาดหลักทรัพย์ผ่านโบรกจ้า

ขอคุณค่ะพี่กบ มีโอกาสจะขอคำแนะนำจากพี่กบอีกครั้งนะคะ

ขอคุณค่ะพี่กบ มีโอกาสจะขอคำแนะนำจากพี่กบอีกครั้งนะคะ

ที่สำคัญเราต้องแบ่งพอร์ตในการลงทุน เก็งกำไร ทองหรือหุ้นให้ดีๆ เวลาที่เราเสี่ยงซื้อไป จะได้ไม่เดือดร้อนหรือเครียดนะจ๊ะ

ขยับคัตเป็น1368.4ล๊อคกำไร20$เป้า1350.4ไม่เเก้ครับ

รับทราบ นำไปปฎิบัติค่ะ

วันนี้เงียบจริงๆ สงสัยเจ้ากินขนมเทียนขนมเข่งจนหลับ

1367 แล้วค่ะคุณบาส น้องศสิ คุณเกตุ คุณ Panejorn และทุกท่าน

สวัสดีค่ะพี่กบ เจ้าป้าและหมู่เฮาทุกท่านรอแอลอยู่ค่ะ.จดๆจ้องไม่กล้าค่ะเพราะราคาสูงลิบเพราะค่าเงินบาท.แงๆๆ

สวัสดีค่ะพี่กบ เจ้าป้าและหมู่เฮาทุกท่านรอแอลอยู่ค่ะ.จดๆจ้องไม่กล้าค่ะเพราะราคาสูงลิบเพราะค่าเงินบาท.แงๆๆ

สวัสดีค่ะน้องศสิ เดี๋ยวนี้เป็นแต่นักสะสมซื้อแท่งแล้วนะคะ

ไม่ต้องแงๆ ถ้าเทรนขึ้น ซื้อแล้วทองก็ขึ้นต่ออีก แต่ถ้าทองย่อน้องศสิก็ซื้อได้ถูก

จดๆจ้องๆไปก่อนดีแล้ว คุณบาสยังว่าแท่งใจเย็นๆ

ขายแท่งไว้ 20560 ยังมะได้ปิดเลยคับ ปิดตอนนี้เท่าทุนเลย ยังมีโอกาสย่ออีกนิดมั่ยคับ