ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟสำเร็จmt5 ในipad ไม่ตีกราฟ เค้าคิดมาให้เสร็จ อยู่นอกบ้านทั้งวัน ต้องใช้แบบนี้ให้คล่องอ่ะ แต่จะเล่นได้สั้นๆแค่นั้น ถ้าราคาเจ้าเล่นเกิน ก็จะแบ๊ะๆแล้วหงะ ต้องรอแนวคุณบาสช่วยค่ะ

โหลด Mt5 จาก app ใน ipad ใช่ไหมเจ้าป้า?

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สหรัฐเผยตำแหน่งงานว่างเพิ่มขึ้นแตะ 3.97 ล้านในเดือนม.ค.

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- อังคารที่ 11 มีนาคม 2557 22:33:45 น.

กระทรวงแรงงานสหรัฐ เปิดเผยว่า ตำแหน่งงานที่เปิดรับสมัครโดยสถานประกอบการในสหรัฐปรับตัวขึ้น 60,000 ตำแหน่ง

หรือ 1.5% แตะ 3.97 ล้านตำแหน่งในเดือนม.ค. จาก 3.91 ล้านในเดือนธ.ค.

เมื่อเทียบกับช่วงเวลาเดียวกันของปีก่อน ตำแหน่งงานที่เปิดรับสมัครในเดือนม.ค.ปีนี้ เพิ่มขึ้น 8% โดยภาคเอกชนเปิดรับสมัครงาน

เพิ่มขึ้น 10% แตะระดับ 3.61 ล้านตำแหน่ง ขณะที่ภาครัฐมีตำแหน่งงานว่างลดลงแตะ 369,000 ตำแหน่ง จาก 421,000 ตำแหน่ง

เล่นน้อยๆขำๆเทรดกับเค้าเลยค่ะ

แต่ถ้าเล่น lot เยอะอย่างคุณบาสเป็นดอก หรือมากกว่านั้น ใช้โบรกเดียวกับคุณบาสเลยค่ะชัวร์กระเป๋าตังค์กว่า

ผมก็คงเล่นน้อยๆไปก่อนครับ ว่าจะเปิดเป็นบัญชีแบบมินิ แต่ขนาดlot ยังไม่รู้ว่าจะเลือกเท่าไหร่ดีสำหรับมือใหม่ พี่กบช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมก็คงเล่นน้อยๆไปก่อนครับ ว่าจะเปิดเป็นบัญชีแบบมินิ แต่ขนาดlot ยังไม่รู้ว่าจะเลือกเท่าไหร่ดีสำหรับมือใหม่ พี่กบช่วยแนะนำหน่อยครับ

เริ่ม 0.01 lot มีกำไรสะสมแล้วค่อยเพิ่มเป็น 0.02, 0.03, 0.04, 0.05 lots แต่พยายามไม่ให้เกิน 0.1 lot ของเซียนบาสนะจ๊ะ

โหลด Mt5 จาก app ใน ipad ใช่ไหมเจ้าป้า?

ค่ะ อืม พี่กบที่พี่กบเรียนมา อ.สอนให้ดูอะไร สำคัญที่เครื่องมือนั้นๆแสดงค่าต่างๆมากมาย เราแปลความหมายมันได้ถูกต้องแค่ไหน ป้าใช้bb rsi macd sar เมฆ AO AC เยอะจัด ยังไม่หมด อิอิ ก็เป็นค่าพื้นๆที่ ทุกคนใช้ดูอ่ะค่ะ

ค่ะ อืม พี่กบที่พี่กบเรียนมา อ.สอนให้ดูอะไร สำคัญที่เครื่องมือนั้นๆแสดงค่าต่างๆมากมาย เราแปลความหมายมันได้ถูกต้องแค่ไหน ป้าใช้bb rsi macd sar เมฆ AO AC เยอะจัด ยังไม่หมด อิอิ ก็เป็นค่าพื้นๆที่ ทุกคนใช้ดูอ่ะค่ะ

ต้องเรียนรู้ไปเรื่อยๆ พี่กบไปเรียน basic กับ advance (พอสังเขปกับเวลา) กับคุณบอย ทำให้เข้าใจมากขึ้น

AC นี่อะไร ใช้ดูอะไรคะเจ้าป้า

ต้องเรียนรู้ไปเรื่อยๆ พี่กบไปเรียน basic กับ advance (พอสังเขปกับเวลา) กับคุณบอย ทำให้เข้าใจมากขึ้น

AC นี่อะไร ใช้ดูอะไรคะเจ้าป้า

Accelerator Oscillator หาสัญญาณซื้อ ขาย

ถ้ามันเคลื่ิอนที่ เหนือเส้น0 โผล่เขียวๆมา2แท่งก็น่าจะเข้าซื้ออ่ะ กลับกัน เคลื่ิอนที่ใต้เส้น0 มีแดง2แท่ง ก็น่าจะขายอ่ะ จะให้อธิบายแม่นๆตามทฤษฎี พี่กบไปค้นหาอ่านเอานะ อิอิ

Accelerator Oscillator หาสัญญาณซื้อ ขาย

ถ้ามันเคลื่ิอนที่ เหนือเส้น0 โผล่เขียวๆมา2แท่งก็น่าจะเข้าซื้ออ่ะ กลับกัน เคลื่ิอนที่ใต้เส้น0 มีแดง2แท่ง ก็น่าจะขายอ่ะ

จะให้อธิบายแม่นๆตามทฤษฎี พี่กบไปค้นหาอ่านเอานะ อิอิ

ขอบคุณเทคนิคดู AO ของเจ้าป้า :D พี่กบจะได้คอยสังเกตุ

แล้ว AC ละจ๊ะ

ขอบคุณเทคนิคดู AO ของเจ้าป้า :D พี่กบจะได้คอยสังเกตุ

แล้ว AC ละจ๊ะ

มันใช้เหมือนกัน อ่ะใส่ไว้ดูเล่นๆเปรียบเทียบ

เริ่ม 0.01 lot มีกำไรสะสมแล้วค่อยเพิ่มเป็น 0.02, 0.03, 0.04, 0.05 lots แต่พยายามไม่ให้เกิน 0.1 lot ของเซียนบาสนะจ๊ะ

ขอบคุณครับพี่กบที่ช่วยแนะนำ เริ่มที่ 0.01 lot จะได้ไม่เครียดดีครับ รู้สึกทองจะนิ่งๆแล้วผมขอตัวไปนอนก่อนละกัน หลับฝันดีครับ พี่กบ เจ้าป้าและเพื่อนๆทุกคน

อูยขึ้นมา47 อีกแว้ว แอล39 ปิด47

โอว แจ๋วอ่ะ ตามกราฟสำเร็จรูป MT5ใน Ipad เจ้าป้าเลย :gd :Announce

บอกแล้วมันจะขึ้นมา50again

เจ้าป้าว่าตั้งขาย 50, 51 หรือ 52

ขอบคุณครับพี่กบที่ช่วยแนะนำ เริ่มที่ 0.01 lot จะได้ไม่เครียดดีครับ รู้สึกทองจะนิ่งๆแล้วผมขอตัวไปนอนก่อนละกัน หลับฝันดีครับ พี่กบ เจ้าป้าและเพื่อนๆทุกคน

ฝันดีค่ะคุณ S มีความสุขทุกวัน มีกำไรทุกครั้งนะคะ