ไปที่เนื้อหา

Update Gold USD/THB สมาคมฯ Gold965% Gold9999 CrudeOil USDX Dowjones GLD10US HUI SPDR(ton) Silver Silver/Oz Silver/Baht

คุยกานขำๆเรื่องทอง

มี 102571 ความเห็นในกระทู้นี้

#102571 sriwanitchayakorn

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 1,443 โพสต์
  • ที่อยู่พระนครศรีอยุธยา

โพสต์ วันนี้, 09:10 AM

เดา ๆ กันไปน่ะครับ พีทเทียบสถิติ ห้าปีย้อนหลังครับ ปลายปีน่าจะต่ำกว่า 1200ครับ หวังว่าคิมน้อย ทรัมป์ และปูติน จะไม่เล่นแผลง ๆ 555+
ถึงพีทจะไม่ได้เล่นทองในช่วงนี้ แต่ก็ติดตาม แล้วจำลองสถานะการณ์การเล่นในความคิดอยู่เสมอ รวมถึงหุ้น พีทเองก็อ่านงบการเงินเรื่อย ๆ เท่าที่มีเวลา
สำหรับหุ้น พีทรอวิกฤตมาเกือบปีกว่า ๆ แล้วครับ และยังรอได้ไม่รีบ เพราะเงินเทหมดกระเป๋าไปกับอสังหาแล้วครับ

แก้ไขโดย sriwanitchayakorn, วันนี้, 09:12 AM.

#102572 sriwanitchayakorn

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 1,443 โพสต์
  • ที่อยู่พระนครศรีอยุธยา

โพสต์ วันนี้, 09:23 AM

สถานะการล่าสุด พีท Lที่ 1215 ปิดที่ 1270 (จำลองสถานะการณ์ ในเหตุการจริง พีท ปิดที่ 125x เพราะต้องนำเงินไปลงทุนด่วน)
สถานะการที่2 พีท S ที่ 1350 ยังไม่ปิดครับ

ปล.คิดถึงเจ้าป้าเหมือนกันครับ เจ้าป้าหายไปเลย คงหนีเที่ยวต่างประเทศ
มีอยู่วันหนึ่งพีท ดูสัมนาเกี่ยวกับหุ้น (จริง ๆ ดูสัมนาการลงทุนตลอด เข้าขั้นเสพติด เซียนหุ้นแต่ละคนก็มีแนวทางของตัวเอง พีทนึกขึ้นได้ว่า ในปีแรกของการเล่นทอง พีทไปเลียนแบบเจ้าป้า ทำเอาเจ็บตัว เข็ดเลยครับ)

แก้ไขโดย sriwanitchayakorn, วันนี้, 09:25 AM.

มีผู้ใช้งาน 8 ท่าน กำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 8 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ