ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

https://www.facebook.com/WealthStation

ราคาทองทำไฮใหม่ ยังหลังวิกฤตยูเครนตึงเครียดกว่าเดิม โฟกัสหลักอยู่ที่การตัดสินใจของประชาชนไครเมีย

ราคาทองไม่หลุด 1330 และไม่หลุด 1335 ในคืนที่ผ่านมาฟอร์มตัวจนผ่าน 1350 - 1355 ไปได้ ซึ่งตลาดยังคงระมัดระวังการเข้าซื้ออยู่เนื่องจากเหตุการณ์จะคลี่คลายเมื่อมีฝ่ายใดๆ วางอาวุธ แต่ทั้งนี้ประเด็นหลักอยู่ที่การลงมติของประชาชนในไครเมียและท่าทีของประเทศมหาอำนาจต่างๆ ทั้งรัสเซีย สหรัฐ อังกฤษและฝรั่งเศส

ราคามาทรงตัวหลัง RSI รายชม.แตะระดับ 70 และราคาแตะแนวต้าน 1360 ดูท่าทีจะระมัดระวังอยู่ไม่ไล่ขึ้นมากนัก ถ้าแอ็กชั่นตลาดเป็นสะสม put option จะเป็นสัญญาณว่าตลาดก็เกรงๆ เหมือนกัน ว่าอาจจบเมื่อไหร่ก็ได้

ทำให้การซื้อต้องให้ความระมัดระวังและติดตาม ยิงคำสั่งตัดขาดทุนไว้ก็ดี

โดยส่วนตัวการดักเอสเล่นสั้นตามแนวหลักในช่วงนี้ก็ถือเป็นกลยุทธ์ที่น่าพอใจเพราะจะขึ้นได้ถึงเท่าไหร่อันนี้บอกยากแต่การขึ้นทดสอบแนวต้านมักจะย่อก่อนมากน้อย ความน่าจะเป็นสูงแต่ผลกำไรน้อย 3 - 7 เหรียญ ต่อชอต แล้วแต่ถนัดครับเลือกเอา

แนวต้านหลักให้ไว้ที่ 1358 - 1362 , 1367 - 1370 , 1379 และ 1393

ไม่หลุด 1352 ยังมองขึ้นต่อ เป้าเบื้องต้น 1360 1365 1372

แจ้งเรื่อมีตติ้งที่ห้องสมุดมารวยในวันที่ 22 มีนาคม "ยกเลิก"

ติดปัญหาเรื่องสถานที่

by Facebook.com/Wealthstation

12/3/57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โดน cut ไป 4 ไม้ หน้ามืดเลยครับ :17

เมื่อคืนเอสไว้อีกเลยโดนซะอ่วมเลยเช้านี้ ช้ำในครับ

มั่นใจว่าเอาอยู่ก็จัดไปเลยครับพี่เม่า

:aa

เมื่อคืนเอสไว้อีกเลยโดนซะอ่วมเลยเช้านี้ ช้ำในครับ

ปิดแล้วนอนเลยครับ :uu ช่วงนี้น้องบีมห่วงเล่นนอนดึกต้องบังคับปิดไฟปิดม่านให้มืดตั้งแต่2ทุ่มแล้วนอนกอดจะทำอะไรก็ต้องแอบทำเมื่อคืนฟลุ๊คเปิดมาเจอตอน5ทุ่มพอดีปิดก่อน :ghost แต่ไม่ได้ตั้งไว้รอดูสถานการณ์เล่นน้อยๆพองาม

ซดใบบัวบกด่วน

มั่นใจว่าเอาอยู่ก็จัดไปเลยครับพี่เม่า

:aa

S58 ไปอีกไม้ครับ รอดูกันต่อไป

S58 ไปอีกไม้ครับ รอดูกันต่อไป

เอส58.5 ปิดไปแระ 56.7 แอล56.7 ปิด57.24 ลงซื้อขึ้นขาย

มะคืน มือคันเอสไว้48 47 ตั้งปิดแต่พองาม 46.6 เอาตัวรอดออกจากสนามได้ แอล46.6 ปิด58.5 ตื่นมาเจอเลยปิดไปซะ ที่เสียก็มี เอส54.2 โดนกินไปที่1360 อิอิ

ให้เดา 47/67 จุดเปลี่ยน 55

ข่าวนิ่งสงบ หุ้นลบ ทองจึงยืนบวกอยู่

ตัวเลข 12.00 ยุ่น แถลงรายงานประจำเดือน เดาส่งผลบวกกะทอง หลังจากนั้น จน16.30 น่าลบมากว่านะ 17.00 ของจริงมา บวกโลดไปถึงตี3 ตัวเลขงบประมาณfed ติดลบบานเบอะ คำ่คืนนี้ยาวนานมาก อยากให้เป็นเหมือนเมื่อคืนจัง ลงขึ้นทีละ10$ ชอบๆ โชคดีค่ะ นี่อ่านแบบคร่าวๆ ในรายละเอียดคงต้องติดตามกันตามตารางที่คุณป๋า ห้องเดา แปะไว้ให้ โชคดีกันค่ะ

ปิดแล้วนอนเลยครับ :uu ช่วงนี้น้องบีมห่วงเล่นนอนดึกต้องบังคับปิดไฟปิดม่านให้มืดตั้งแต่2ทุ่มแล้วนอนกอดจะทำอะไรก็ต้องแอบทำเมื่อคืนฟลุ๊คเปิดมาเจอตอน5ทุ่มพอดีปิดก่อน :ghost แต่ไม่ได้ตั้งไว้รอดูสถานการณ์เล่นน้อยๆพองาม

อิอิ เหมือนจิเลยค่ะ 3 ทุ่มจะต้องพาน้องไม้ไปนอน หยุดทุกอย่าง ตอนดึกๆ จึงจะแว่บมาได้ แต่ความจริงคือว่า จิสลบยันเช้าเลยค่ะ

ปล. 1 เจ้าป้ากับพี่กบคุยกันจิได้ความรู้หลายอย่างเลยค่ะ อย่าเพิ่งเมื่อยมือก่อนนะคะ

ปล. 2 เห็นรูปพี่กบที่ห้องคุณบอยแล้วค่ะ จุ๊ฟๆ

อิอิ เหมือนจิเลยค่ะ 3 ทุ่มจะต้องพาน้องไม้ไปนอน หยุดทุกอย่าง ตอนดึกๆ จึงจะแว่บมาได้ แต่ความจริงคือว่า จิสลบยันเช้าเลยค่ะ

ปล. 1 เจ้าป้ากับพี่กบคุยกันจิได้ความรู้หลายอย่างเลยค่ะ อย่าเพิ่งเมื่อยมือก่อนนะคะ

ปล. 2 เห็นรูปพี่กบที่ห้องคุณบอยแล้วค่ะ จุ๊ฟๆ

พี่กบเอารูปมาโชว์ห้องนี้บ้างสิ(อิอิ)

อิจฉาเพื่อนมีภาพลูกชายสองพี่น้องกอดกัน ทนไม่ได้ ขอสร้างภาพบ้างละกัน

อ้าวก่อนจากกันมะคืน บอกจะรอแอลไหงชำ้ในเพราะเอสไปได้ อิอิ

Nantaphob Phandee

post-6613-0-84787000-1394601050_thumb.jpgpost-6613-0-06563800-1394601065_thumb.jpgpost-6613-0-40594900-1394601079_thumb.jpg

Gold spot price update 12.04.14

แหม...ตกลงทองคำหรือว่า "เอ๋" ทำไมวิ่งดีจัง ยังกะมีคนเชียร์ "เอ๋วิ่งดิ เอ๋วิ่งดิ"

ราคาทำnew high อีกแล้ว พร้อมกับ ไดเวอร์เจ้นท์ใน ราย4 ชั่วโมงอีกแล้ว...เรียกว่า เจ้นท์แล้วเจ้นท์อีก เจ้นท์จนตรูจะ เจ๊งแล้วนะเนี้ยะ!

ไอ้เราคิดว่า ราคาแถว1355 น่าจะเป็นจุดจบเวฟ 4ใหญ่ได้แล้ว เพราะราคามันเข้ามาจ่อคอแถวแนวต้าน 1362+/-เต็มทีแล้ว

ก็เลยคิดว่า น่าจะจบคลื่น5ของcไปแล้ว แม้ว่าจะลองนับคลื่นใน tf เล็กๆ มันจะยังไม่ครบเป๊ะๆ

เพราะโดยธรรมชาติของคลื่น5 ตำราว่า ไม่แน่ ไม่นอน เหมือนละครช่อง7 ที่บางทีก็สั้น บางทีก็ยาว ตามแต่เรติ้ง

ตว่าดีไม่ดี.....ถ่าเรตติ้งดี ก็ดึงลากกันยาวนีสสสนึง ถ้าเรตติ้งแย่ แม่ก็จบแบบห้วนๆ สะอย่างงั้น....ฉันใดย่อมฉันเพล เฉกเช่นกับราคาทองนั่น...แล โยมเอ้ยย

วันนี้ตัวเลขสำคัญไม่มีอะไรครับ

ตลาดจับตาอยู่เรื่องเดิมๆคือ ยูเครน ที่ยังฮึ่มๆฮ้ำ กันต่อเนื่อง

โดยมีเรื่องใหม่ มาคั่นที่ดูว่า อาจจะเป็นประเด็นให้วิแคระกัน อีกระยะคือ เรื่องของจีน ที่ล่าสัดตัวส่งออกหดตัวมากจนน่าใจหาย จนทำให้หลายนักวิเคราะห์กังวลกันว่า จีนอาจจะต้องกระตุ้นเศรษฐกิจของตัวเองเลยทีเดียว จากเมื่อก่อนจีนต้องผ่อนคันเร่งแตะเบรคเศรษฐกิจตัวเอง เพราะร้อนแรงเกินไป นั่นเอง

พูดมากเสียเวลามาดูกราฟ และ ไอเดีย ที่ผมเอามาแชร์กัน เลยก็แล้วกันครับ

ถึงดชเม่า เห็นรูป2หนุ่มน้อย คิดถึงข่าวที่พี่ยิงน้องและพ่อแม่ ปลูกฝังซะตั้งแต่ตอนนี้เลย พี่ต้องดูแลน้องรักน้องให้มากๆ น้องก็ต้องดูแลพี่คอยช่วยเหลือหยิบจับให้พี่ รักพี่มากๆเช่นกัน มีอะไรต้องแบ่งปันกัน นอกจากนั้น 2หนุ่ม ก็ต้องช่วยพ่อแม่ด้วย จะเก็บของเล่นเอง หรืออะไรแล้วแต่ให้ช่วยเราบ้าง น้องชายป้าเด๋วนี้ไม่ต้องบอกเลย ออกจากบ้านหิ้วกระเป๋าให้ป้า เตือนด้วย อย่าลืมโทรศัพท์ แหะๆขี้ลืม บางทีวางไว้ห้องนำ้ เค้าหยิบมาใส่กระเป๋าให้เสร็จ บอกด้วยว่าป้าลืมไว้ที่ไหน อิอิ เรียกว่ามีbodyguardส่วนตัว ไปกินข้าวนอกบ้าน ถ้าบุฟเฟ่ ป้าไม่ต้องเดินเลย หยิบมาวางให้เรียบร้อย อยู่บ้าน เวลาวานทำโน่นทำนี่ ไม่เคยบอกไม่ ทำให้ตลอด ถ้าไม่ทำเด๋วนั้น ก็จะบอกว่าสักครู่ ทำให้ นี่คือ การtest ว่าที่เราปลูกฝังเค้ามา ได้ผลมั้ย ไม่ได้อยากให้เค้าทำให้หรอก ทุกครั้งที่เค้าทำให้เรา ต้องมีคำชื่นชมกลับให้เค้าตลอด

เป็นเกร็ดเล็กน้อย สำหรับเพื่อนๆ ห้องนี้ มีหนุ่มๆ สาวๆเยอะ วัยกำลังสร้างครอบครัว เลยอยากแชร์สิ่งที่เราทำสำเร็จมาแล้ว ให้เพื่อนๆเอาไปใช้ต่อ