ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:Hi อรุณสวัสดิ์ครับพี่ ๆ พีทอยู่บนดอยคอยดูอยู่ห่าง ๆ อย่างห่วง ๆ นะค๊าบบบ

สวัสดีตอนเย็นค่ะพีทและหมู่เฮา เทรดอย่างพอเพียง โชคดีและมีความสุข

ว่างจากงานก็มาเม้าท์กันนะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Gold spot Intraday: key resistance at 1106.

Pivot: 1106

Most Likely Scenario: Short positions below 1106

with targets @ 1086.5 & 1077 in extension.

Alternative scenario: Above 1106 look for further upside

with 1119 & 1129.4 as targets.

Comment: As long as 1106 is resistance, likely decline to 1086.5.

EUR/USD Intraday: the bias remains bullish.

Pivot: 1.104

Most Likely Scenario: Long positions above 1.104 with targets @ 1.113 & 1.116 in extension.

Alternative scenario: Below 1.104 look for further downside with 1.0995 & 1.096 as targets.

Comment: Even though a continuation of the consolidation cannot be ruled out,

its extent should be limited.

อังคาร 28 ก.ค.58

20.45 น. สหรัฐฯ PMI ภาคการบริการ

21.00 น. สหรัฐฯ ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภค

ไฮโซชาวดอย - Hiso

เดารายวัน

สวัสดีไฮโซชาวดอย มาสายหน่อยวันนี้ ดีกว่าไม่มาเนอะ ^^

สั้นๆก่อนนะ พรุ่งนี้มีเวลาจริงจังค่อยเขียน

เมื่อวานนี้ทองเปิดตลาดที่ 1099 ขึ้นไปทำ high ที่ 1104 ก่อนลงมา ทำ low 1088 แล้วไปปิดที่ 1093 ลงมา 6 เหรียญ

เมื่อวานนี้ทองได้มี rebound ในช่วงเช้าก่อนที่จะปิดลบหลังประกาศตัวเลข Good order ที่ออกมาเป็นบวกเกินคาด ซึ่งคืนนี้ก็มีตัวเลขความเชื่อมั่นผู้บริโภค ซึ่งก็น่าจะออกมาอยู่ในเกณฑ์ที่ดีเช่นเดิม

วันนี้และพรุ่งนี้ราจะเห็นกราฟ side way นานหน่อยเพราะเชื่อว่า นลท มองไปที่ผลที่จะแถลง อัตราดอกเบี้ยของ FED ในวันพรุ่งนี้ ซึ่งก็คิดว่าไม่น่าจะเปลี่ยนแปลง แต่จะมีสัญญาณว่าจะขึ้นในเดือน Sep หรือไม่นั่นน่าจะเป็นสิ่งที่เปลี่ยนแปลง

ในทาง Technical ก็ยังมองว่าเราอยู่ที่ B ในภาพ TF เล็ก ซึ่งมีแนวโน้มว่าจะทำ corrective ซึ่งก็เดาไม่ออกว่าภาพอะไร โดยมีแนวรับที่ 1084 และแนวต้านที่ 1105 เมื่อวานนี้เข้ามาเดาว่าลงก่อน แต่ไม่ถึง 1084 ลงแค่ 1088 ซึ่งมองว่า B นั้นยังไม่จบ ดังนั้นมองว่าคืนนี้อาจจะต้องรอติดตามข่าวก่อน ถ้าเป็นบวกตามคาดเราอาจจะเห็นลงก่อน ซึ่งก็น่าทยอยเก็บ แต่ไม่สมควรเยอะเพราะเรามีผลพรุ่งนี้ ที่สามารถเปลี่ยนแปลงกราฟได้มากกว่าในวันนี้

ขอพระเจ้าอวยพร ^^

:Hi แวะมาแปะให้อ่านในวันฝนพรำขอรับ

1089/1104 เดา ยุ่งนะคะ มึงานศพเพื่อนรัก

1089/1104 เดา ยุ่งนะคะ มึงานศพเพื่อนรัก

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของเพื่อนเจ้าป้าด้วยค่ะ

ขอให้ดวงวิญญานเพื่อนรักของเจ้าป้าจงไปสู่สุคติชั่วนิรันดร์

ว้าว ไม่เห็นคุณ mint ในกระทู้นานเชียว หน้าที่การงานก้าวหน้าใหญ่โต เลยไม่ค่อยมีเวลาหรือคะ

หรือว่าเบื่อเจ้ามือมันแล้ว

ปล มีเวลา มาส่งวิเคราะห์แล้วเข้ามาอู๊กันบ้างนะ มาส่งกราฟของตัวเองบ้างก็ดี

ถูกแก้ไข โดย gejen

พุธ 29 ก.ค.58

ุ6.50 น. ญี่ปุ่น ยอดค้าปลีกรายเดือน

21.00 น. สหรัฐฯ ยอดขายบ้านระหว่างดำเนินการ

21.30 น. สหรัฐฯ สต๊อกน้ำมันดิบ

พฤหัสบดี 30 ก.ค.58

1.00 น. สหรัฐฯ ประชุม FOMC

19.30 น. สหรัฐฯ GDP รายไตรมาส

19.30 น. สหรัฐฯ ผู้ขอรับสวัสดิการว่างงาน

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของเพื่อนเจ้าป้าด้วยค่ะ

ขอให้ดวงวิญญานเพื่อนรักของเจ้าป้าจงไปสู่สุคติชั่วนิรันดร์

ขอบคุณแทนครอบครัวของเพื่อนด้วยค่ะ มีเพื่อน2คน เสียชีวิตด้วยโรคที่เราคิดว่าไม่น่าจะทำให้เสียชีวิตในโลกที่วิทยาการก้าวหน้าขนาดนี้ โดนยุงกัด

ขอบคุณแทนครอบครัวของเพื่อนด้วยค่ะ มีเพื่อน2คน เสียชีวิตด้วยโรคที่เราคิดว่าไม่น่าจะทำให้เสียชีวิตในโลกที่วิทยาการก้าวหน้าขนาดนี้ โดนยุงกัด

ขอให้เจ้าป้าและครอบครัวของเพื่อนเจ้าป้ามีกำลังใจที่เข้มแข็งต่อไปเพื่อให้ผู้ที่ล่วงลับไปแล้วได้หมดห่วงและไปสู่สุคติชั่วนิรันดร์

เพื่อนเจ้าป้า 2 คนเลยเหรอ ไปโดนยุงกัดที่ไหน เป็นไข้มาลาเรียหรือไข้อะไร

ราตรีสวัสดิ์ค่าเจ้าป้าและหมู่เฮา

ว้าว ไม่เห็นคุณ mint ในกระทู้นานเชียว หน้าที่การงานก้าวหน้าใหญ่โต เลยไม่ค่อยมีเวลาหรือคะ

หรือว่าเบื่อเจ้ามือมันแล้ว

ปล มีเวลา มาส่งวิเคราะห์แล้วเข้ามาอู๊กันบ้างนะ มาส่งกราฟของตัวเองบ้างก็ดี

มิได้ถึงขั้นนั้นขอรับพี่กบ เหตุมันมีอยู่ว่าพักก่อนนี้ ทางกูรูที่ผมนำบทวิเคราะห์ของท่านมานำเสนอนี่ ท่านไม่ได้ออกมาวิเคราะห์อะไรมาก

ละก็เหมือนกับย้ายเพจการนำเสนออะไรประมาณนี้น่ะขอรับ เลยทำให้ผมหาบทวิเคราะห์ไม่เจอ รวมถึงผมแอบไปฝึกวิชาลับกับเจ๊เกี้ยมอี๋

ที่เขาเหลียงซาน :uu เลยไม่ค่อยได้ออกมาในยุทธจักรสักเท่าไร (โม้ล้วนๆ) เอาเป็นว่าถ้าเจอบทวิเคราะห์ดีๆ จะนำมาลงให้อ่านกันนะขอรับ

ปล.แอบเบื่อเจ้าเหมือนกัน ทุบได้ทุบดี :_02