ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จากกราฟราย4ชม จะเห็นว่าแท่งเที่ยนข้างบน(ทอง) ขยับทำนิวไฮสูงขึ้นเส้นสีเขียวเอียงขึ้นไปทางขวา แต่macd อินดี้แถวเเรกแท่งสีน้ำเงินทำยอดต่ำลงมาเรื่อยๆ ตามเส้นสีแดงที่เอียงลงไปทางขวา และrsi อินดี้แถว2 เส้นสีเหลือง ทำยอดต่ำลงเรื่อยๆตามเส้นสีแดงเอียงลงไปทางขวาเช่นกัน

รูปแบบนี้เรียกว่าไดเวอร์จิ้น นั่นคือ การที่แท่งเทียน(ทอง) ทำนิวไฮแต่ อินดี้2ตัวนี้ทำนิวโลวสวนทางกับ แท่งเทียน(ทอง) หากเจอแบบนี้เรียกว่า เริ่มมีสัญญาณอ่อนกำลังลง หมดกำลังจะดันขึ้นต่อ เป็นการบอกว่าพร้อมจะลงทุกเมื่อแล้วเตรียมขายได้เลย ส่วนจะขายเมือไหร่ นั่นอยู่ที่เรารับความเสี่ยงได้มากน้อยแค่ไหน และปกติมักจะสัมพันธ์กับข่าวเศรษฐกิจหรือสงครามที่ประกาศทุกวัน ดังนั้นถ้าเราสามารถคาดเดาข่าวแบบเจ้าป้าได้ว่าข่าวไหนลบหรือบวกกับทอง เรานำมาใช้ประกอบกับสัญญาณอินดี้ได้ เราก็จะตั้งหลักได้ว่าจะทำอะไรต่อไป ส่วนไดเวอร์จิ้นที่พร้อมจะกลับตัวขึ้นจะทำรูปแบบตรงข้ามกับขาลง ค่อยๆศึกษาไปแม้บางครั้งเกิดสัญญาณในราย4ชม แต่ราย1ชมยังไม่ส่งสัญญาณก็อาจจะดื้อไปต่อได้ หรือในราย15นาทีเกิดสัญญาณแต่ราย1ชม ยังไม่เกิดก็อาจจะเกิดการย่อเล็กๆแล้วขึ้นต่อได้เช่นกัน ถ้าเจอราย4ชม ก็เช็คราย1ชม และราย15นาทีต่อด้วย จะทำให้การเข้าซื้อขายมีจังหวะที่ดีขึ้น และที่สำคัญหากเกิดพลาดเข้าไม่ทันให้ตั้งสติอย่างมั่นใจก่อนว่า "เข้าแล้วรับความเสี่ยงได้ขนาดไหน เพราะเราเข้าช้าไป ถ้ารับได้จะเสี่ยงเข้าก็ตั้งcutlossในใจไปด้วยว่ารับได้แค่ไหน เป้าหมายเท่าไหร่ ถ้าเข้าตามช้าเป้าหมายจะสั้นมาก โปรดไตร่ตรองดีๆก่อนลุยต่อจ้า"

ขอบคุณ คุณบาส สำหรับคำอธิบาย ขอให้ได้กำไรเยอะๆ กินเจ้าได้ทุกครั้งเลย นะคะ :gd :gd :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:Announce ปองโดนเจ้าใจร้ายลากเอส50ตั้งแต่เมื่อคืนอยู่เลยคะ :17 เช้าเปิดมาเจอ58 ช๊อคกันไปเลยทีเดียว บ่ายๆมาเจอ63 อีกหนักกว่าเดิม5555

จีเอฟเปิดปิดเป็นเวลา อะไรๆดีๆมักจะมาตอนตลาดปิดซาเหมอๆเลย :ghost อด... :_02 ทนถือ ถือทน รอแกะและเอาใจเชียร์เพื่อนๆทุกคนคะ

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

:Announce ปองโดนเจ้าใจร้ายลากเอส50ตั้งแต่เมื่อคืนอยู่เลยคะ :17 เช้าเปิดมาเจอ58 ช๊อคกันไปเลยทีเดียว บ่ายๆมาเจอ63 อีกหนักกว่าเดิม5555

จีเอฟเปิดปิดเป็นเวลา อะไรๆดีๆมั้งมาตอนตลาดปิดซาเหมอๆเลย :ghost อด... :_02 ทนถือ ถือทน รอแกะและเอาใจเชียร์เพื่อนๆทุกคนคะ

โดนเหมือนกันครับคุณปอง เมื่อคืนเอสไว้ที่48 ตื่นมาเห็น 57 ตัดสินใจปิดไปแล้วครับ ซึมเลย!! เอาใจช่วยคุณปองเดี๋ยวคงย่อครับ สู้ สู้

จะทะลุไฮเดิมรึป่าว ลุ้นกันต่อไปครับทุกคน :upweak:

:_02 :_02 :_02

เปิดมาทุ่มครึ่งคัททิ้งเลยคะ เหนื่อยจะรอ ฮือๆ

เอส50 คัท60

แอล61 ปิดตรงไหนน้อ (ไม่ย่อก้อแอล ด้วยความคันมือ อิอิ)

ถูกแก้ไข โดย ปิงปอง

คุณปองสู้..สู้ครับ วันนี้ห้องเงียบจังเลย สงสัยใช้กำลังภายในกันอยู่แหงๆ@@@

ขึ้นมาขนาดนี้ทำเอาผมไม่กล้าเอสเลยคับคุนปอง 1366 ตามเป้าคุนบาสแล้วนะเนี่ย ป๊อดจิงเลยเรา

คุนเอสจัดเพิ่มบ้างรึยังคับ ขาแท่งอย่างเราเสียเปรียบเนอะ

ขึ้นมาขนาดนี้ทำเอาผมไม่กล้าเอสเลยคับคุนปอง 1366 ตามเป้าคุนบาสแล้วนะเนี่ย ป๊อดจิงเลยเรา

คุณปองสู้..สู้ครับ วันนี้ห้องเงียบจังเลย สงสัยใช้กำลังภายในกันอยู่แหงๆ@@@

ปองปิดล่ะคะ แถว66 เห้นเขียวๆก้อปิดไปให้กำลังใจตัวเอง อิอิ :32

ไม่งั้นแดงทั้งวัน หดหู่ ไม่ไหวจะเคลียร์จ้าา :_10

ปองปิดล่ะคะ แถว66 เห้นเขียวๆก้อปิดไปให้กำลังใจตัวเอง อิอิ :32

ไม่งั้นแดงทั้งวัน หดหู่ ไม่ไหวจะเคลียร์จ้าา :_10

แล้วคุณปองได้เอสไว้ลุ้นต่อเลยหรือป่าวครับ แฮ่..แฮ่ ผมหาเพื่อนลุ้นอ่ะคับ

คุนเอสจัดเพิ่มบ้างรึยังคับ ขาแท่งอย่างเราเสียเปรียบเนอะ

ผมเสี่ยงเอสไปตามเป้าคุณบาสแล้วครับ คิดว่าน่ามีย่อบ้างเพราะขึ้นมาเยอะแล้ว แต่เจ้ามือมักชอบเล่นกลซาเหมอคับ

1366 sell limit เดิมของคุณบาส ยกเลิกไปหรือยังคะ

แล้วคุณปองได้เอสไว้ลุ้นต่อเลยหรือป่าวครับ แฮ่..แฮ่ ผมหาเพื่อนลุ้นอ่ะคับ

เอสค่าาาาา

จิได้เอสตอนย่อมา 63 เอสปุ๊บลากต่อไป 65 ปั๊บ

รายงานตัวก่อนค่ะ แต่ไม่รู้ต้องยอมมอบตัวรึปล่าว