ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ตันติกาญจน์

ทิศทางทองหลังสงกรานต์ & ขายเกร็งกำไรระยะสั้นก่อนปิดสงกรานต์

โพสต์แนะนำ

มื่อใหม่ หัด สยาย ปีก

คำถามฮิตประจำสัปดาห์ฝากถามมาจากเพื่อน ๆ

ทำกำไรระยะสั้น คือ ขายก่อนปิดสงกรานต์

1.หากผมถือทองแท่งไปขาย ในช่วง วันที่ 10 - 13 เมษายน 2555 จะมีร้านไหนรับหรือเปล่าครับ แล้วส่วนใหญ่เค้าจะโอนเงินเข้าบัญชีให้เราหรือ ให้เงินสดเลยครับ

2.หากถือไว้หลังสงกรานต์ แนว โน้ม จะดีมั๊ยครับ ผมซื้อไว้ที่ 23950 - 24050

อนุโม สาธุ สำหรับ ผู้ที่ให้คำตอบ

ณ โม พุทธายะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ที่จริงเล่นทองคำแท่งน่าจะถือยาวกว่านี้นะคะ

ความเห็นส่วนตัว

รอกูรูมาตอบ

ก่อนที่จะซื้อคุณมีเป้าหมายที่เท่าไร ก็ถือรอทำกำไรที่เป้าหมายของเรา

กำไร ซัก บาทละ 300 ก็ ปล่อย แล้ว.....ครับ ว่าแต่ ....... หลังสงกรานต์ มี ลุ้น ว่าจะขึ้น หรือไม่ ครับ รบกวน เกจิ ดัง ๆ ช่วย แนะนำ ทิศทางหน่อยครับ

มื่อใหม่ หัด สยาย ปีก

คำถามฮิตประจำสัปดาห์ฝากถามมาจากเพื่อน ๆ

ทำกำไรระยะสั้น คือ ขายก่อนปิดสงกรานต์

1.หากผมถือทองแท่งไปขาย ในช่วง วันที่ 10 - 13 เมษายน 2555 จะมีร้านไหนรับหรือเปล่าครับ แล้วส่วนใหญ่เค้าจะโอนเงินเข้าบัญชีให้เราหรือ ให้เงินสดเลยครับ

2.หากถือไว้หลังสงกรานต์ แนว โน้ม จะดีมั๊ยครับ ผมซื้อไว้ที่ 23950 - 24050

อนุโม สาธุ สำหรับ ผู้ที่ให้คำตอบ

ณ โม พุทธายะ

หวัดดีคะคุณตันติ 1.ทองแท่งซื้อขายได้ทุกที่คะ ถ้าไม่ช่ายวันหยุดนักขัตฤกษ์ หรือวันเสาร์อาทิตย์ ส่วนใหญ่ซื้อขายเป็นเงินสดนะคะ

2.ไม่มีใครตอบได้หรอกนะคะว่าทองจะขึ้นลงเท่าไหร่ หรือช่วงไหน ก่อนการลงทุนคุณต้องรู้ก่อนว่าคุณเป็นนักลงทุนแบบไหน เหมาะกับความเสี่ยงแบบไหน รับความเสี่ยงได้มากน้อยแค่ไหน คุณต้องศึกษาวางแผนทุกครั้งกอนการลงทุน ต้องตั้งจุดทำกำไร และตั้งจุดขาดทุนที่ชัดเจน คุณเล่นทองแท่งถ้าเดาจากคำถามน่าจะเป็นนักลงทุนระยะกลาง คุณต้องถามตัวคุณเองก่อนว่าคุณพอใจกำไรแต่ละครั้งที่เท่าไหร่ รับผลขาดทุนในแต่ละครั้งได้เท่าไหร่ นั่นจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดสำหรับเรา ไม่โลภ ไม่คาดหวังผลกำไรที่เป็นไปไม่ได้นะคะ โชคดีมีกำไรนะคะ