ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณโจเหมียวค่ะlaugh.gif เคยซื้อขายทางโทรศัพท์เหมือนกัน เขาพูดยาวดีฟังไปฟังมา จนลืมว่าตรูโทรมาทำหยังหว่า4519626a.gif

แต่ครั้งนี้เห็นให้กรอกข้อมูลส่ง เรื่องรับความเสี่ยงการลงทุน แอบขู่ว่าไม่กรอกไม่ให้ลงทุนกะเรานะเอ้อ5c745924.gif ครือ ฟามเสี่ยงอ่ะพอรับได้...แต่ความสยองที่ถูกแทงข้างหลังอ่ะจิ3c68bb64.gif มานรับไม่ด๊าายยยยย9bbc76d5.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมี้ยวๆๆ

พรุ่งนี้ค่อยเข้าเหอะ ใจเย็งๆก่องละกัน -_-

ช่วงสิ้นเดือนหนอ อีกหลายคนคงวุ่นวายกับงานอยู่ อีกหลายคนคงว่างจัด(น่าอิจฉาคนกลุ่มหลังเจงๆ)

ปล. มีคนบอกว่า "คุงเหมียวให้อดทนอดกลั้นเอาไว้ อย่าปล่อย(ขลี้)ออกมา"

จริงๆแล้ว สั่งห้ามขลี้ก็ห้ามได้ แต่ห้ามตดมะได้นา มะงั้นเด๋วขลี้แตกกระจาย คนอ่านหนีกระเจิง !_01

ถ้าจำเป็นจริงๆ ต้องตดออกมา !ghost ปู๊ดดดด....

ใครที่เป็นแฟนประจำกระทู้นี้จริงๆต้องทนกลิ่นได้ !_01

ส่วนพวกแมงสาบที่ไหนทนกลิ่นมะได้ก็ช่างมันเหอะ ดีสักอีกจะได้สูญพันธ์ อิอิอิ

ปากอย่างเงี้ย... ระวังจาถูก กบว. เซ็นต์เซอร์นะ (คิดได้งัยเนี่ยเชื่อเล้ยยยย)

อ้อ...แฟนเฮียเหมียวมะต้องออกมานะ (น้องเล็กแซวเฮียแกเล่น . มะบอกเด๊ะเป็นเรื่องอีก อิอิ)

หมายเหตุ กบว. = กองกำลังบ่อทราบฝ่ายโว๊ย (อันนี้เฮียเหมียวแปลน้องเล็กพิมพ์แทน 55555) !53

ผมโดนสึนามิ NAV 12.5 พัดถล่ม เมื่อวันที่ 18 มีนาคม 2554 เช่นกันครับ

แล้วจู่ๆก็ได้เพิ่มมาในวันที่ 28 มีนา ผมก็งงๆ แต่ก็แอบเนียลไม่ไปถามเค้า กลัวไปถามเค้าแล้วโดนเรียกคืน ที่แท้ก็แบบนี้เอง ขอบคุณท่านเหมียว

แล้วถ้าใครขายในวันที่ 18 ที่ NAV 12.5 หล่ะครับ จะโดนเรียกคืนหรือปล่าว???

k-goldปันผลหน่วยละ 0.20 บาทคับ เงินจะจ่ายให้วันที่12เมษานี้คับ

(เอ๊ะนี่ผมทำตัวเป็นคุณK8888ในพันติ๊ปป่าวหว่า)

k-goldปันผลหน่วยละ 0.20 บาทคับ เงินจะจ่ายให้วันที่12เมษานี้คับ

(เอ๊ะนี่ผมทำตัวเป็นคุณK8888ในพันติ๊ปป่าวหว่า)

ขอบคุณครับ ทำแบบนี้ดีอยู่แล้วครับ

ถ้าเราไม่เอาปันผลเราต้องขายก่อน 12 เมษาเหรอครับ

เห็นวันนี้พึ่งแจ้งมา

http://www.kasikornasset.com/TH/WhatHot/Pages/K-GOLD_RKF-HI2_Dividend2554.aspx

ประกาศ XD เมื่อวาน ปันผล 0.2 บาทต่อหน่วย

จะจ่ายปันผลวันที่ 12 เมษายน พอดีกับช่วงสงกราน

เดือน เมษา ในรอบสิบปีที่ผ่านมา โดยเฉลี่ย ยังเป็นขาขึ้น ตั้งแต่ต้นเดือนยันปลายเดือน

ถ้าให้ชัวร์ ประเดิมวันที่ 4-5 เมษา เป็นต้นไป

ใครก็ได้ช่วยทำรูปให้ดี กราฟเดือนเมษาในรอบสิบปีว่าเป็นเช่นไร (ขี้เกียจทำอ่ะ !37 )

สำหรับวันนี้คงรอดูไปก่อน อาจจะเข้าในวันที่ชัวร์จะดีก่า

อีกทั้งรอจังหวะกองทุนเพ่หญ่ายเข้าด้วย พักนี้ไม่ค่อยส่งสัญญาณเข้าเลย

สำหรับใครที่ยังตกรถ อาจรอที่ 1416 ดูอีกที ฟามหวังสุดท้ายแล้ว !37

แนวรับ 1428 1424 1418

แนวต้าน 1433* 1438

ไปแล้ว เมี้ยวๆๆๆ !bye