ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

:)ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลกราฟ บทวิเคราะห์ค่ะ คุณเหมียวโจอี้ :wub:

:)คลิปมารุจังสนุกมากเลยค่ะ ขอบคุณค่ะ B)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องเล็กเห็นคลิปมารุอันอื่นด้วยค่ะ... หน้าเหมือนครายหว่า (มะช่ายพี่หมอเละแน่ๆ...) ;)

น้องเล็กเห็นคลิปมารุอันอื่นด้วยค่ะ... หน้าเหมือนครายหว่า (มะช่ายพี่หมอเละแน่ๆ...) ;)

อิอิ ใช่จ้า มารุนี่แหละtongue.gif

เีมี้ยวๆๆ !37

K-Gold, T-GoldBullion, ทองคำแท่ง

วันนี้ไม่มีอะไรแคะ เรื่องของเรื่องก็คือขี้เกียจ

ยังไม่ชัวร์ว่า จุด F มันอยู่ตรงไหนบ้าง เพราะในchart ภาพรวมยังไม่ชัดเจน

(โดยปกติ ตำแหน่งจุด F ที่ว่า จะอยู่บน Fibo 127 ของ พิกัด CD !_Rd )

จนกว่ามันผ่านไป ก็คงบอกได้ว่า นี่แหละ จุด F (ซึ่งจะเป็นตำแหน่ง ย่อเล็ก หรือ อาจจะเป็น ย่อใหญ่)

เมื่อผ่านจุดนี้ไปได้ เป้าหมายคือ ตำแหน่ง H หรือ ตูดหางมังกร นั่นเอง

แชรน้ำมันหมู และ หุ้นพลังงาน

ขณะนี้มันผ่าน Fibo Fan ที่ 88.6 ไปได้สำเร็จ แต่ก็ยังต้องทดสอบแนวต้าน Highเก่าที่ 104 เช่นเดิม

กองทุนน้ำมันไม่มีความจำเป็นจริงๆไม่ควรเข้า เพราะมันใกล้ครบวาระส่งมอบในปลายเดือนนี้

หันมาเป็นกองทุนหุ้นปันผล หรือ หุ้นพลังงานจ่ายปันผลดีจะดีกว่า โดยเฉพาะช่วงนี้หุ้นตก

หุ้นปันผลดีก็ได้รับอานิสงค์ไปด้วย เสียดายดันมาผิดจังหวะช่วงที่ตู เพราะไม่มีตังค์ !_09 (เวลามีตังค์อยู่ ก็เสร่อไม่มา ทำให้จำใจเข้าหุ้นปันผลห่วยกว่า อิเวร !19)

เชื่อว่า SET ยังคงอยู่เหนือ 1000 ได้

เหตุผลคือ

• ดัชนี ดาวโจร เริ่มส่งสัญญาณดีดขึ้นในคืนนี้ ส่งผลต่อดัชนี SET และตลาดหุ้น ตปท อื่นๆอีกมากมาย
  • ราคาน้ำมันหมูและ ถ่านหินปรับตัวสูงขึ้น ขณะนี้ ถ่านหินก็ทะลุกรอบสามเหลี่ยมไปแล้ว ขี้เกียจโชว์ chart ซึ่งหุ้นอิงดัชนีบ้านเรา ส่วนใหญ่ก็หุ้นพลังงาน กะ หุ้นบ๊องคส์ เอ้ย แบงค์ มีผลต่อหุ้นพลัีงงานโดยรวมๆ

ส่วนเหมืองเงินก็ขึ้นอยู่กับทิศทางทองคำ

ยืมสำนวน พ่อขุนรามหน่อย

ถ้ามันใคร่ที่จะขึ้น ขึ้น

ถ้ามันใคร่ที่จะลง ลง

เอาแค่นี้แหละพอและขี้เกียจวุ่ย

บ๊ายบาย เมี้ยวๆๆๆ !bye

มีคนแอบให้คะแนนลบเพราะหมั่นไส้เรา

งั้นขอแช่งให้คนอย่างมันเงินหายสาปสูญ แช่งๆๆๆ :mad:

การที่คนมาสละเวลามาให้ข้อมูลนี้ นอกจากไม่ขอบคุณแล้ว

ยังมา กอบโกยผลประโยชน์ข้อมูลคนที่ตั้งใจมาแชร์ด้วยควาบริสุทธิใจ

และตั้งใจมาดิสเครดิตแบบนี้ ถือว่าสันดานยังเลวกว่า เดรฉาน สักอีก

ไปวัดตั้งไกล ไม่ได้ช่วยอะไรเล้ย

อย่าให้ตูแฉดีกว่า หลักฐานเก็บไว้เหมือนกัน พูดคุยกันในกลุ่มเล็กๆของเรา

คนพวกนี้สันดานหมาจิ้งจอก เป็นคนเบื๊อกเกอร์ที่ไหนสักแห่งนึง ตั้งใจจะล่าเหยื่อ ไอ้ห่าน

หมดเดือนนี้พอก่อนดีกว่า ชักเบื่อและขี้เกียจแล้ว

จะกลับไปศึกษาหนังสือที่กำลังอ่านอยู่ไม่จบสักที !37

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

ขอบคุณค่ะขอรายงานตัวก่องคับ ป๋ม

:wub: +1 สำหรับข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์ รอ 1620 ค่ะ ขอให้โชคดีมีทองเยอะๆๆๆ !thk !thk

มีคนแอบให้คะแนนลบเพราะหมั่นไส้เรา

งั้นขอแช่งให้คนอย่างมันเงินหายสาปสูญ แช่งๆๆๆ :mad:

การที่คนมาสละเวลามาให้ข้อมูลนี้ นอกจากไม่ขอบคุณแล้ว

ยังมา กอบโกยผลประโยชน์ข้อมูลคนที่ตั้งใจมาแชร์ด้วยควาบริสุทธิใจ

และตั้งใจมาดิสเครดิตแบบนี้ ถือว่าสันดานยังเลวกว่า เดรฉาน สักอีก

ไปวัดตั้งไกล ไม่ได้ช่วยอะไรเล้ย

อย่าให้ตูแฉดีกว่า หลักฐานเก็บไว้เหมือนกัน พูดคุยกันในกลุ่มเล็กๆของเรา

คนพวกนี้สันดานหมาจิ้งจอก เป็นคนเบื๊อกเกอร์ที่ไหนสักแห่งนึง ตั้งใจจะล่าเหยื่อ ไอ้ห่าน

หมดเดือนนี้พอก่อนดีกว่า ชักเบื่อและขี้เกียจแล้ว

จะกลับไปศึกษาหนังสือที่กำลังอ่านอยู่ไม่จบสักที !37

ใครไม่จริงใจสร้างภาพหลอกลวงคนอื่น สุดท้ายผมกรรมก็ตามลงโทษเพียงแต่จะตามมาช้าหรือเร็วหรือรับทุกข์ทรมานยามเสียชีวิตแล้ว

การลงทุนที่ไม่มีทางขาดทุนคือการสร้างกรรมดี

การลงทุนที่มีแต่ทางขาดทุนคือการสะสมกรรมชั่วต่างๆ

สวัสดีครับคุณMeaw_Joe เกิดอะไรขึ้นหรือครับ

อย่าเพิ่งหมดกำลังใจนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

คนที่คิดกะเราไม่ดีเดี๋ยวก็แพ้ภัยไปเองอ่ะ

เพราะเราทำแต่ความดี คอยให้ความรู้แก่พวกมือใหม่อย่างพวกเรา

ขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูล เช้านี้น้องทองเลือกข้างแล้ว

อิอิ... :D :D :D

ตามอ่านมาตลอด. ใจเย็นๆคะ ไม่ต้องสนใจคนที่ทำให้เราไม่มีความสุข. ตราบใดที่เราได้ทำดี. เราก็ได้ความดีแล้วคะ. ให้ความรู้ก็เป็นวิทยาทาน เป็นทานอย่างหนึ่ง. ตัวเองคิดว่าคุณเหมียวมีคนรักมากกว่าคนชังแน่นอนคะ. ให้กำลังใจคะ

ใจเย็นๆ ค่ะ อาจจะมีคนกดผิดก็ได้นะ เห็นหลายคนเคยบ่นว่ากดผิดเพราะปุ่มมันอยู่ติดกันอ่ะ

ตามอ่านตลอดคะ

ตามที่คุณทัมจังบอกคะ อาจจะกดผิดคะ ปุ่ม+ และ - อยู่ใกล้กัน

ขอบคุณค่ะ มา +1 ค่ะคุณแมวโจ เป็นกำลังใจให้ตลอดเลยยยยยจ้า อย่าเพิ่งเลิกแคะเลยนะคะ

ขอบคุณคุณเหมียวและขอให้กุศลกรรมที่คุณเหมียวทำไว้ในเวปนี้ส่งผลให้คุณเหมียวรํ่ารวยทั้งเงินทองและความสุขค่ะ