ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

เฮียเมียวโจ้ ... วันนี้วัน Eve ...

ไม่รู้จาพิมพ์ไร ... เอาเป็นว่าส่ง "ภาพ" ละกานน๊า ... :lol:

ส่วนคำลงท้าย ... เหมือนเดิมจ๊า

;)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Merry Christmas and Happy New Year นะคะ

คุณ Meaw_Joe

ขอให้มีความสุข แข็งแรง รวยๆ และเมี๊ยวๆเรื่อยๆนะคะ

กรมธนารักษ์พร้อมจ่ายเหรียญ 84 พรรษา

เดลินิวส์: วันเสาร์ที่ 3 ธันวาคม 2554 เวลา 14:11 น

SRC: http://www.dailynews.../businesss/1487

กรมธนารักษ์พร้อมจ่ายเหรียญ 84 พรรษา ทั่วประเทศ 19 ธ.ค.นี้

วันนี้ (3 ธ.ค.) นายวิรุฬ เตชะไพบูลย์ รมช.คลัง เปิดเผยว่า ได้สั่งการให้กรมธนารักษ์จ่ายเหรียญที่ระลึก และเหรียญกษาปณ์ที่ระลึก 84 พรรษาทุกประเภท ที่ประชาชนสั่งจองไว้ ทั้งจากหน่วยงานในสังกัดกรมธนารักษ์ ธนาคารกรุงไทย และธนาคารออมสิน ทุกสาขา พร้อมกันทั่วประเทศ 19 ธ.ค.นี้

เพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการเทิดพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธ.ค.นี้ การจัดทำเหรียญที่ระลึกและเหรียญกษาปณ์ที่ระลึก เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธ.ค.ของกรมธนารักษ์ ซึ่งได้เปิดจองไปเมื่อวันที่ 20 ก.ค.-19 ส.ค.ที่ผ่านมาแล้ว

โดย กรมธนารักษ์ได้จัดทำเหรียญในโอกาสเดียวกันถึง 3 ประเภท คือ เหรียญที่ระลึก เหรียญกษาปณ์ที่ระลึก เหรียญที่ระลึกประดับแพรแถบ

ขอบคุณครับเพิ่งเห็นข่าวนี้ กำลังยากถามเหมือนกันครับว่ารับเหรียญได้เมื่อไหร่ วันนี้ไม่สะดวกไปรับเหรียญแล้วมีนัด อาทิตย์หน้าหาเวลาไปรับเหรียญ

ขอบคุณครับเพิ่งเห็นข่าวนี้ กำลังยากถามเหมือนกันครับว่ารับเหรียญได้เมื่อไหร่ วันนี้ไม่สะดวกไปรับเหรียญแล้วมีนัด อาทิตย์หน้าหาเวลาไปรับเหรียญ

พี่ส้มโอมือขา... เหรียญที่ว่ารับได้แค่บางสาขาเท่านั้นนะคะ

น้องเล็กจองไว้ที่สาขา "ศิริราช" เหรียญมาตั้งแต่วันที่ 20 ธันวาคม 2554

แต่อีกสาขาจองแถวปริมณฑล เหรียญยังไม่มาค่ะ (เจ้าหน้าที่บอกว่า กรมธนารักษ์ยังไม่ได้ส่งมาค่ะ)

ส่วนกล่องบรรจุเหรียญรับได้ช่วง มีนาคม 2555 โน่นแน๊ะ ^_^

เจ้าของห้องไม่ว่าง ... แต่เจ้าตัวแสบว่างนินุง ... เลยแอบมาซน ;)

ขอบคุณครับ อย่างนั้นรอมีธุระแล้วค่อยเข้าไปเอาดีกว่า ไปเอาโดยตรงเกิดยังไม่ได้เหรียญแย่เลย

เมี้ยวๆๆๆ ทุกคน :033

และขอบคุณ เจ้า tiny ที่ช่วยตอบให้แทนในช่วงงานยุ่งๆละกัน

ตอนนี้ เราได้รับเหรียญมาแล้ว ไปจองที่ไหนก็ควรไปรับที่นั่น

อย่าลืม รับพร้อมกับ ใบรับรองคุณภาพเหรียญ (หรือ ใบ certificate ด้วย)

จะไปรับเมื่อไหร่เวลาใด ต้องมาในช่วงที่ทำงานนั้นเปิดทำการ อย่างเราก็สะดวกที่ KTB ในห้าง

เพราะยังไงเสาร์อาทิตย์วันหยุดมันต้องทำงานอยู่ดี แต่ทว่าเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องดันส่วนนี้ไม่อยู่

กลับไปให้คนที่ไม่ค่อยรู้เรื่อง จ่ายมาแถมได้มาไม่ครบ ขาด ใบ certificate อีกด้วย ทวงอะไรไม่ได้เพราะเค้าไม่รู้เรื่อง :_02

การจองครั้งนี้ผิดหวังพอสมควร ได้มาก็ช้ามากๆอยู่แล้ว แถมแพ็กบนถุงก๊อปแก๊ปพลาสติก

ดูโหลยโท่ยมากๆ งานหยาบสุดๆ แต่เอาเหอะได้ของดีกว่าไม่ได้เลย นึกว่ามันจะอมเงินต่ออีกซะแล้ว :uu

ช่วงนี้ต้องยอมรับว่า กองทุน วาดกราฟได้เก่งมากๆ โดยเฉพาะกรณีที่ดูเหมือน Divergence ก็ทำให้คนเจ๊งได้

จะถามว่า ฟองสบู่ทองคำที่แตกไปก่อนหน้าโน้น อาการสร่างมันเรียบร้อยดียัง ถ้าพิจารณาจาก ดัชนี้ Gold/WTI Ratio ซึ่งค่าปกติอยู่ที่ 15.2

ก็บ่งชี้ว่าไม่ได้ผิดปกติอะไร เมื่อวานก่อนปิดที่ 15.7 ตามรูปล่าง (ซึ่งผิดกับกรณีค่า Ratio ทะลุึ 18 เป็นต้นไปซึ่งบ่งบอกได้ดีว่าเกิดภาวะฟองสบู่)

ถ้าถามต่อไปว่ามีโอกาสลงมาต่ำกว่า 15 ลงมา 14-14.5 ได้หรือไม่ ก็มีโอกาสได้เช่นกัน เมื่่อพิจารณาเมื่่อสองสามปีก่อน เคยลงต่ำกว่า 13 มาแล้ว

หมายความว่าตราบใดถ้าน้ำมันยังยืนเหนือ 100 เหรียญ ราคาทองอาจ swing ลงมาได้ถึง 1300 1400 1450 ได้เช่่นกัน

ถ้าถ้ามองในกราฟรายวีค 1,560 เป็นแนวรับสำคัญมาก ฟางเส้นสุดท้ายของขาขึ้นใหญ่ ถ้าหลุดไปแล้วก็เท่ากับเคว้งอีกนาน

ขอให้มันรับ ไหวจริงเหอะ :21 ถ้าหลุดจากนี้ ได้เสียวอีกนานเชียวนะ :_cd

ช่วงนี้มีเวลาเล็กน้อย แถมพักหลัง แคะหน้าแตกเพล้งไป :033

วุ้ย หลบอยู่ใน c-box ไปชั่วขณะไปก่อนละกัน

ถ้ามีเวลาพอ จะกลับมาใหม่ครับทุกคน บายๆเมี้ยวๆๆๆ :_09

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

สวัสดีค่ะ Khun Meaw-joe อ่านแนวโน้มทองคำและข้อมูลแล้วคิดตาม พอคิดแล้ว ขออนุญาติ Link ให้น้องๆ คอกาแฟอ่านต่อนะค่ะ มีประโยชน์มากๆ ค่ะ

สวัสดีปีใหม่ 2555 ค่ะ ขอให้สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยทรัพย์ แลคนรักอยู่เสมอ :30

และขอบคุณ เจ้า tiny ที่ช่วยตอบให้แทนในช่วงงานยุ่งๆละกัน

เผื่อจาได้เป็นข้าวสักมือนึง ... ;)

เหรียญบางสาขาที่ยังไม่มา จารับได้หลังปีใหม่เลยค่ะ (ยังไม่มีกำหนดวันที่แน่นอน)

รอกันนินุงนะคะ ... (เค้าทะยอยส่งอยู่...) ^_^ น้องเล็กกะยังมะด้ายค่ะ

ช่วงนี้มีเวลาเล็กน้อย แถมพักหลัง แคะหน้าแตกเพล้งไป :033

วุ้ย หลบอยู่ใน c-box ไปชั่วขณะไปก่อนละกัน

ถ้ามีเวลาพอ จะกลับมาใหม่ครับทุกคน บายๆเมี้ยวๆๆๆ :_09

น่ารักจังค่ะ สวัสดีปีใหม่นะคะ ^ ^

ฝากภาพผีเสื้อไว้ให้แมวเหมียวเล่นค่ะ ^_^