ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะคุณทองใหม่ รอคุณปุยมาแปลกราฟ อย่างนี้กราฟเตรียมตัวจะขึ้นทุกรายไหมคะ ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะ อ.ทองใหม่ และคุณปุย

รอคุณปุยมาแปลกราฟด้วยคนค่ะ

Thx a lot ka khun thong mai และสวัสดีสมาชิกใหม่และเก่าด้วยค่ะ เมื่อคืนลงไปย้ำซ้ำ 1555 และไปถึง 1585 หวาดเสียวจะพ้นต้านไหม สัญญาระยะสั้นกลับตัวขึ้นไปซ่ะล่ะ ใจไวเอสเร็วไปหน่อย ว่าจะไม่หาเรื่องเอสตีนเขาแล้วเชียว

ระยะสั้น ถ้าพ้น 1685 ไปได้ขาเอสมีหนาวแน่ ๆ ค่ะ แต่ก็คงไม่กี่วัน ก็คงต้องรอกันต่อไป ตาแปะถึงจะให้น้ำหนักในการขึ้น แต่วันนี้จะมีย่อแรง ๆ ลงมาก่อน ถ้ามันจะขึ้นพ้น 1685 นะ รับจะอยู่ที่ 157* แต่ถ้าไม่พ้นก็รอรับล่างต่ำ ๆ ได้เลยค่ะ คืนนี้มาลุ้นกัน พวกมือซน(ไปแล้ว)

ระยะกลางทำท่าเหมือนจะกลับตัว แต่ยังไม่ขึ้นจริงหรอกค่ะ แค่ติดพื้นล่าง จะขึ้นจริงต้องพ้น 1610 ไป เหตุเพราะ มันยังลงไม่สุด

แปลยากค่ะ วันนี้ กลัวว่าที่แปลมาเมื่อวานจะตรงเกิ๊น จะทำให้ ขา S ลำบากระยะนึง ขอประมวลผลทุกอย่างภาพรวมก่อนนะคะ กำลังใคร่ครวญทุกกราฟอยู่ เดี๋ยวจะแปลให้ จะเอายังไงกันดี

เมื่อวานไปได้สูงสุด 1587 และลงมา 1569 ปิดสัปดาห์ที่ 1582

ระยะสั้น เปิดมา กราฟจะกลับตัวขึ้นไปก่อน พ้น 1585 เทรนก็จะปรับตัวขึ้นไปได้ กราฟยังไม่บอกอะไรมาก

ระยะกลาง การลงยังไม่สุด แต่เกือบ ๆ แล้ว ต้องพ้น 1610 ถึงจะยืนยันการขึ้น (อีกตั้งไกล) คำสั้งขายที่มันลงมา 20 ตันวันก่อน ก็ยังคงอยู่ คำสั่งซื้อก็ยังไม่มา ถึงแม้เส้นหักมุม จะกระดกขึ้นมา แต่ทุกอย่าง ก็ยังให้น้ำหนักลงอยู่

ติดที่ว่า กราฟที่บอกไว้ล่วงหน้าเมื่อวาน มันลงแรง ๆ มาจริง ถึง 1669 และตั้งท่าเหมือนจะกลับตัวขึ้นแล้ว แต่ก็หัวทิ่มลง ดูไม่มีแรงเอาซะเลย อาจส่งผลให้กลับตัวลงต่อก็ได้ เลยทำให้บอกว่าวันนี้แปลยาก

เมื่อหันมามองราย 4 มันยังคงเดินลงในกรอบ ไม่พ้นเทรนไปได้ แต่เมื่อตาแปะบอกเช้าวันจันทร์จะไปต่อ ก็ต้องให้พันเทรนไปได้ค่อยไปต่อ โดยจะลงมารับอีกครั้งที่ 1575-1576 แต่ถ้าไม่ ก็คือลงต่อ เพราะ.....gold-d1-gci-financial-ltd-3.png

เมื่อมองราย day มันหล่นลงไปแล้ว และเมื่อหันมาดูกราฟตาแปะ ก็บอกว่ายังคงลงต่อได้อยู่ และ...หวาดเสียว..ภาวนา ว่าอย่าหลุดเทรนขึ้นไปด้วยละกัน เพราะพื้นที่จะลง ก็ยังพอมีอยู่ ครั้นจะวกกลับตัว ก็ทำได้ แต่เกรงว่าจะเป็นในระยะสั้น

สรุป.. ระยะสั้น ขึ้นไปก่อน

ระยะกลาง 50 50 ขึ้น แต่จะไกลไหม

ระยะยาว ลงต่อ

ขอบคุณมากค่ะ คุณปุย

ถูกแก้ไข โดย พวงชมพู

ขอบคุณค่ะอาจารย์ปู่ทองใหม่และคุณปุยเมฆ

ขอบคุณอาจารทองใหม่กะคุณปุยเมฆมากๆค่ะ :01

ขอบคุณค่ะคุณทองใหม่ คุณปุยเมฆ