ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมว่าน่าจะเป็นอย่างหลังมั้งครับไม่งั้น นสพ. เค้าก็ขายไม่ได้กันพอดี

อาจเป็นไปได้ หมู่นี้จะมีการฟ้องร้องกันบ่อย เครือข่ายอินเดอร์เน็ต3BBที่หมู่บ้านผม มีพนักงานมาเก็บสายออกแล้วม้วนพักเก็บไว้ที่เสาไฟฟ้า ไม่รู้ว่าถูกTOTหรือใครฟ้องก็ไม่ทราบ ส่วนผมใช้เน็ตของTOT เดิม3M 590บาทต่อเดือน เน็ตดีใช่ได้ไม่ค่อยหลุด นานๆจะเกิดการหลุดสักครั้ง เมื่อเร็วๆนี้เขาปรับให้เป็น6M 590บาทต่อเดือน แต่6Mใช้ได้อยู่วันสองวัน เน็ตเกิดขัดข้องต้องซ่อมไป1วัน พอเน็ตใช้ได้ก็กลับเป็น3Mเหมือนเดิม ผมคิดเอาเองว่าเขาคงกำลังปรับปรุงอยู่ ผมก็ไม่ว่าไร เวลาผ่านไปเป็นสิบวันก็ยัง3Mอยู่เหมือนเดิม เมื่อเช้านี้อดไม่ได้เลยโทรฯไปให้TOTตรวจสอบหน่อย ไม่นานครับ ก่อนเที่ยงเขาโทรฯมาบอกว่าปรับใหม่ให้แล้ว และเสริมชดเชยให้อีก20% จาก6Mเป็น7Mครับ ฮาฮา

ฮาฮา บ้านผมใช้เน็ต7Mในราคา590บาทต่อเดือน มีใครเหมือนผมบ้างครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยังมีไรที่ผมลืมโพสบ้างหรือเปล่า ใครนึกได้บอกด้วยครับ บางครั้งผมก็มึนๆงงๆเหมือนกัน

ขาดกราฟปากถุงอะค่ะ แต่ไม่ทันได้ดูแล้วเพราะรีบไปเรียน บ๊ายบายยค่ะ :D

ขาดกราฟปากถุงอะค่ะ แต่ไม่ทันได้ดูแล้วเพราะรีบไปเรียน บ๊ายบายยค่ะ :D

กลับมาค่อยดูก็แล้วกัน เดี๋ยวโพสให้ครับ

ปรับปรุงใหม่---ย้ายเส้นปากถุงมารวมกับกราฟGold1

เส้นปากถุงเส้นกลาง ปรุงปรุงใหม่ สามารถเปลี่ยนสีได้ สีเหลืองเข้ม -----ทิศทางขึ้น สีเหลืองอ่อน---กำลังเลือกทิศทางใหม่ สีฟ้า---ทิศทางลง

เส้นปากถุง (BollingerBandsเส้นสีขาวทั้ง๓เส้น(เส้นกลางสีขาวเปลี่ยนเปลี่ยนปรุงปรุงใหม่เป็น สามารถเปลี่ยนสีได้ สีเหลืองเข้ม -----ทิศทางขึ้น สีเหลืองอ่อน---กำลังเลือกทิศทางใหม่ สีฟ้า---ทิศทางลง

)แบบง่ายๆ ไม่ปวดเศียรเวียนเกล้า

เส้นบน---แนวต้าน

เส้นกลาง---แนวโน้ม(สำคัญสุด)เส้นปากถุงเส้นกลาง ปรุงปรุงใหม่ สามารถเปลี่ยนสีได้ สีเหลืองเข้ม -----ทิศทางขึ้น สีเหลืองอ่อน---กำลังเลือกทิศทางใหม่ สีฟ้า---ทิศทางลง

เส้นล่าง---แนวหนุน

ลักษณะที่๑---ทิศทางขึ้นเบื้องต้น---เส้นบนหันหัวขึ้น เส้นกลางหันหัวขึ้น เส้นล่างหันหัวลง

ลักษณะที่๒---ทิศทางขึ้นเต็มตัว---เส้นบน กลาง ล่าง ล้วนหันหัวขึ้น

เมื่อเจอลักษณะทั้ง๒นี้ ราคาระหว่างวันที่ขึ้นๆลงๆ เมื่อเจอจุดที่เห็นว่าต่ำแล้วให้ซื้อเข้าได้เลยครับ ขอเพียงเส้นกลาง(แนวโน้ม)ยังหันหัวขึ้นอยู่ แม้ราคาเแท่งเทียนจะอยู่ต่ำกว่าเส้นกลาง ก็ยังซื้อเข้าได้ หากเส้นบนเดินขวางเมื่อไหร่ ให้ทยอยลดพอร์ตได้เลยครับ

ลักษณะที่๓---เลือกทิศทาง---เส้นบนหันหัวลง เส้นล่างหันหัวขี้น ปากถุงแคบลง ถึงช่วงนี้ ให้ใช้ความสงบสยบความเคลื่อนไหว หากใครยังคิดอยากเคลื่อนไหว ก็จงเคลื่อนไหวไปหน้าทีวี จงอย่าทำการอย่างอื่นใด หากใครเป็นจอมยุทธ์ ก็ชิงเคลื่อนไหวก่อนใครได้

ขอแถมอีกนิด จงโฟกัสที่เส้นกลาง หากเส้นกลางเริ่มขยบหัวหัวขึ้นหรือลง ทิศทางอาจขึ้นหรือลงตามเส้นกลางแนวโน้มนั้น

ลักษณะที่๔---เคลื่อนไหวในกรอบแคบ---เส้นบน กลาง ล่าง เดินขวางทั้ง๓เส้น หากใครเล่นออนไลน์ สามารถเล่นได้เล็กน้อยอย่ามาก เมื่อราคาแท่งเทียนใกล้เส้นบน จงขาย ใกล้เส้นล่าง จงซื้อ ต้องเข้าออกให้ทันการณ์ หาไม่แล้วจากกำไรอาจขาดทุนได้นา ขอบอก

ลักษณะที่๕---ทิศทางลงเบื้องต้น---เส้นบนหันหัวขึ้น เส้นกลางหันหัวลง เส้ยล่างหัวหัวลง

ลักษณะที่๖---ทิศทางลงเต็มตัว---เส้นบน กลาง ล่าง ล้วนหันหัวลง เมื่อเส้นล่างเดินขวางเมื่อไหร่ ผู้ที่ใจกล้าที่เล่นออนไลน์ เริ่มทยอยซื้อเข้าได้ที่ละนิด อัตราเสี่ยงยังมีอยู่บ้างนะครับ สิบอกไห่

วิธีดูเส้นปากถุงที่กล่าวมานี้ .....ไม่ใช่ตำราของฝรั่ง แบบของฝรั่งผมเคยอ่านมาบ้างแล้ว ยาวมาก ปวดหัว ทำความเข้าใจได้ยากมากๆๆๆๆ ...........เหมาะเฉพาะกราฟราย๔ชม.และช่วงปกติเท่านั้นนะครับ (บางครั้งตลาดจงใจคึงขึ้นลงอย่าแรงๆ แทบหัวใจวายสำหรับผู้มีทองในมือและผิดทิศทางของตัวเอง เรียกว่า ช่วงไม่ปกติครับ)

ดูกราฟทุกครั้งให้ดูที่หัวมุมซ้ายบน จะบอกเวลา H4=4ชม. H1=1ชม. D1=1วัน และบอกชนิดของกราฟด้วย เช่น goldหรือset50เป็นต้น

กราฟGold 1

ช่อง1 เส้นแดงอยู่เหนือเส้นเขียว---ทิศทางขึ้น ผู้เล่นออนไลน์ให้ดูเส้นปะ(เส้นปะสีขาว---เส้นแนวต้านและหนุน)ประกอบ ตั้งจุดกำไรและขาดทุน เส้นเขียวอยู่เหนือเส้นแดง---ทิศทางลง ผู้เล่นออนไลน์ให้ดูเส้นปะ(เส้นปะสีขาว---เส้นแนวต้านและหนุน)ประกอบ ตั้งจุดกำไรและขาดทุน เส้นแดงและเขียวประสานเป็นกากะบาด ---กำลังจะเปลี่ยนทิศ ให้ดูเส้นแนวโน้มประกอบ(เส้นปากถุงเส้นกลางที่เปลี่ยนสีได้) หากเส้นแดงและเขียวกำลังจะประสาน แต่ไม่ทันได้ประสานก็หันหันหัวกลับขึ้นหรือลง แสดงว่ากำลังมีเหตุการณ์อย่างใดอย่างหนี่งเกิดขึ้น หากขึ้นทะลุเส้นปะแนวต้าน ให้ดูเส้นปะแนวต้านเส้นต่อไป หากลงทะลุเส้นปะแนวหนุน ให้ดูเส้นแนวหนุนเส้นต่อไป ส่วนจุดกลมเหลืองทอง---ทิศทางลง จุดกลมฟ้า---ทิศทางขึ้น หากกราฟวิ่งในยามปกติ พอเชื่อถือได้ หากกราฟวิ่งขึ้นลงแรงๆ คือยามไม่ปกติ ไม่อาจเชือถือได้

ช่อง2 ให้ดูเส้นสีม่วง ประกอบกับเส้นแนวโน้มในช่อง1 หากหันหัวไปในทิศทางเดียวกัน โอกาสที่จะผิดพลาดก็มีน้อย ส่วนเส้นปะสีเหลืองทองและฟ้า หากขึ้นเหนือเลข80 เข้าสู่เขตซื้อเกิน ระวังจะเปลี่ยนทิศได้ทุกเมื่อ หากลงต่ำกว่าเลข20 เข้าสู่เขตขายเกิน ระวังจะเปลี่ยนทิศได้ตลอดเวลา

ช่อง3 ให้ดูทั้ง2เส้น คือเหลืองทองและฟ้า หันหัวไปทิศทางเดียวกันหรือไม่ เท่านั้นยังไม่พอ ให้ดูประกอบทิศทางในช่อง1ว่าเป็นทิศทางเดียวกันหรือไม่ หากทิศทางหันหัวในแนวเดียวกัน ทิศทางนั้นเชื่อถือได้

ดูกราฟทุกครั้งให้ดูที่หัวมุมซ้ายบน จะบอกเวลา H4=4ชม. H1=1ชม. D1=1วัน และบอกชนิดของกราฟด้วย เช่น goldหรือset50เป็นต้น

post-237-089729000 1286866705.gif

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

ขอบคุณค่ะ โชคดีจังนะคะ ปกติราคา 7 M ต้อง 890 แนะ

อจ.คะขอยอมรับว่าไม่รู้เรื่องกราฟเลยค่ะ !45 ถ้าไม่รบกวนมากกรุณาอธิบายบ้างก็ดีนะคะ !32 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ !thk

อจ.คะขอยอมรับว่าไม่รู้เรื่องกราฟเลยค่ะ !45 ถ้าไม่รบกวนมากกรุณาอธิบายบ้างก็ดีนะคะ !32 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ !thk

มีคำอธิบายแล้วนี่ครับ ค่อยๆอ่าน ค่อยๆทำความเข้าใจ คงเข้าใจได้ครับ หากยังไม่เข้าใจก็เอาตัวที่ผมสรุปแล้วนี่ก็ได้ครับ

ทิศทางสรุปจากกราฟของผม เหมาะกับผู้ที่ไม่ชอบดูกราฟ เป็นทิศทางระยะกลางยาว อาจช่วยผู้ที่เล่นทองแท่งและทองฟิวเจอร์และทองกองทุนได้ ขอบอกไว้ก่อนว่า ทิศทางนี้ไม่อาจขายได้ในราคาสูงสุดและซื้อได้ในราคาต่ำสุด หากเปรียบเป็นปลา เราไม่อาจทานหัวปลาและหางปลาได้ แต่เราจะเลือกทานที่ลำตัวปลาเท่านั้น ทิศทางนี้โอกาสผิดพลาดน้อย ปลอดภัยมากกว่ากันเยอะเลย ผมมีบทสรุปให้4แนว ตั้งแต่ผู้มีทุนน้อยถึงทุนมาก จากทิศทางกลางสั้นถึงยาว (เล่นยาวอาจต้องทนต่อการเคลื่อนไหวขึ้นลงที่มากน้อย ต้องมีทุนสำรองกันพอร์ตแตก) ให้เพื่อนๆพิจารณาตามสถานะของตัวเองได้เลยครับ

สรุปทิศทางระยะกลางสั้นถึงยาวจากกราฟ

30นาที ทิศทางวันนี้ยังไม่แน่นอนครับ

1ชม. ทิศทางทองขึ้นเมื่อวันที่8 ตค. ช่วงราคาที่ 1345.70หากมีการเปลี่ยนแปลงทิศทางช่วงราย1ชม. ผมจะมาโพสให้ใหม่ครับ

4ชม. ทิศทางทองขึ้นเมื่อวันที่13 กย. ช่วงราคาที่ 1265.2

1วัน ทิศทางทองขึ้นเมื่อวันที่12 สค. ช่วงราคาที่ 1213.70

มีคำอธิบายแล้วนี่ครับ ค่อยๆอ่าน ค่อยๆทำความเข้าใจ คงเข้าใจได้ครับ หากยังไม่เข้าใจก็เอาตัวที่ผมสรุปแล้วนี่ก็ได้ครับ

ทิศทางสรุปจากกราฟของผม เหมาะกับผู้ที่ไม่ชอบดูกราฟ เป็นทิศทางระยะกลางยาว อาจช่วยผู้ที่เล่นทองแท่งและทองฟิวเจอร์และทองกองทุนได้ ขอบอกไว้ก่อนว่า ทิศทางนี้ไม่อาจขายได้ในราคาสูงสุดและซื้อได้ในราคาต่ำสุด หากเปรียบเป็นปลา เราไม่อาจทานหัวปลาและหางปลาได้ แต่เราจะเลือกทานที่ลำตัวปลาเท่านั้น ทิศทางนี้โอกาสผิดพลาดน้อย ปลอดภัยมากกว่ากันเยอะเลย ผมมีบทสรุปให้4แนว ตั้งแต่ผู้มีทุนน้อยถึงทุนมาก จากทิศทางกลางสั้นถึงยาว (เล่นยาวอาจต้องทนต่อการเคลื่อนไหวขึ้นลงที่มากน้อย ต้องมีทุนสำรองกันพอร์ตแตก) ให้เพื่อนๆพิจารณาตามสถานะของตัวเองได้เลยครับ

สรุปทิศทางระยะกลางสั้นถึงยาวจากกราฟ

30นาที ทิศทางวันนี้ยังไม่แน่นอนครับ

1ชม. ทิศทางทองขึ้นเมื่อวันที่8 ตค. ช่วงราคาที่ 1345.70หากมีการเปลี่ยนแปลงทิศทางช่วงราย1ชม. ผมจะมาโพสให้ใหม่ครับ

4ชม. ทิศทางทองขึ้นเมื่อวันที่13 กย. ช่วงราคาที่ 1265.2

1วัน ทิศทางทองขึ้นเมื่อวันที่12 สค. ช่วงราคาที่ 1213.70

30นาที ทิศทางเริ่มลงที่ราคา1348.25

1ชม. ทิศทางเริ่มลงเมื่อวันที่12 ตค. ช่วงราคาที่ 1346.20

ทิศทางทั้ง2นี้เริ่มลง ยังไม่มั่นคงแข็งแรง อาจเกิดการเปลี่ยนแปลงก็ได้นะครับ ขอบอกไว้ก่อน

ถูกแก้ไข โดย ทองใหม่

คุณ'พี่ปุงปัง' พอจะอ่านกราฟได้บ้างแล้วยังครับ หากยังไม่ได้ เดี๋ยวผมจะแยกกราฟปากถุงออกให้ดู แล้วจะร้องอ๋อ ..