ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

+2 ค่ะ ขอบคุณสำหรับคำอธิบายค่ะ !gd !gd !gd

แสดงว่าถ้าอยากดูแนวโน้ม ขึ้น หรือ ลง ให้ดูเส้น เหลืองเข้ม เหลือง และฟ้า ใช่ไหมคะ อาจารย์

ติด S อยู่ ลุ้นให้ลงค่ะ !_18

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+2 ค่ะ ขอบคุณสำหรับคำอธิบายค่ะ !gd !gd !gd

แสดงว่าถ้าอยากดูแนวโน้ม ขึ้น หรือ ลง ให้ดูเส้น เหลืองเข้ม เหลือง และฟ้า ใช่ไหมคะ อาจารย์

ติด S อยู่ ลุ้นให้ลงค่ะ !_18

ใช่ครับ แต่เล่นฟิวเจอร์ช่วงนี้ดู1ชม.ไม่ได้ เพราะกราฟ1ชม.กำลังกลับขึ้นกลับลงอยู่ เพื่อหาทิศทางที่แน่นอนครับ

ดาวโจนส์ปิดบวก10.06 จุด-น้ำมันลดปิดที่81.67ดอลลาร์

วันพุธที่ 13 ตุลาคม 2010 เวลา 07:43 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (12 ต.ค.) ดัชนีดาวโจนส์ปรับบวก 10.06 จุด หรือ 0.09% ปิดที่ 11,020.40 จุด แตะระดับสูงสุดในรอบ 5 เดือน ดัชนีเอสแอนด์พี 500 ปรับขึ้น 4.45 จุด หรือ 0.38% ปิดที่ 1,169.77 จุด และดัชนีแนสแดคปรับบวก 15.59 จุด หรือ 0.65% ปิดที่ 2,417.92 จุด

ตลาดหุ้นนิวยอร์กปรับบวก ขานรับรายงานการประชุมของคณะกรรมการกำหนดนโยบายของเฟด(เมื่อ21 ก.ย.)ยืนยันว่า เฟดมีความพร้อมที่จะใช้มาตรการเพิ่มเติมเพื่อกระตุ้นการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ ทำให้นักลงทุนเชื่ว่า เฟดจะประกาศใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ(Quantitative Easing) หรือ QE ด้วยการอัดฉีดสภาพคล่องเข้าสู่ระบบการเงินผ่านการเข้าซื้อพันธบัตรและตราสารหนี้มีสินเชื่อที่อยู่อาศัยรองรับ (MBS) ในการประชุมวันที่ 2-3 พ.ย.นี้

อย่างไรก็ตาม นักลงทุนยังจับตาดูข้อมูลเศรษฐกิจที่สำคัญ โดยกระทรวงแรงงานสหรัฐจะเปิดเผยราคานำเข้าและส่งออกเดือนก.ย.ในวันพุธนี้

ขณะที่กระทรวงพาณิชย์จะเปิดเผยข้อมูลการค้าระหว่างประเทศเดือนส.ค.ในวันพฤหัสบดี และกระทรวงแรงงานจะเปิดเผยดัชนีราคาผู้ผลิต (PPI) เดือนก.ย.และจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานรายสัปดาห์ ส่วนวันศุกร์กระทรวงแรงงานสหรัฐจะเปิดเผยดัชนีราคาผู้บริโภค (CPI) เดือนก.ย. และกระทรวงพาณิชย์สหรัฐจะเปิดเผยยอดค้าปลีกเดือนก.ย. และตัวเลขสต็อกสินค้าคงคลังภาคธุรกิจเดือนส.ค

ด้านราคาน้ำมันดิบไนเม็กซ์ ส่งมอบเดือนพ.ย. ปรับลดลง 54เซนต์ ปิดตลาดที่ระดับ 81.67ดอลลาร์ต่อบาร์เรล และน้ำมันเบรนท์ปรับลด0.22ดอลลาร์ ปิดตลาด 83.50 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ทองคำปิดลดลง7.70ดอลลาร์เป็นผลจากนักลงทุนขายทำกำไร

วันพุธที่ 13 ตุลาคม 2010 เวลา 07:55 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ทองคำตลาดนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (12 ต.ค.) ทองโคเม็กซ์ส่งมอบเดือนธ.ค.ลดลง 7.70 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,346.70 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,341.40 - 1,356.30 ดอลลาร์ เนื่องจากนักลงทุนเทขายทำกำไร นอกจากนี้ ตลาดถูกกดดันหลังจากดอลลาร์ที่ปรับแข็งค่าขึ้นเมื่อเทียบกับ 6 สกุลเงินหลักๆ ซึ่งการแข็งค่าของดอลลาร์ทำให้นักลงทุนที่ถือสกุลเงินอื่นๆ ลดการถือครองทองคำซึ่งซื้อขายในรูปสกุลเงินดอลลาร์

ทางด้านโกลด์แมนแซคส์กรุ๊ป อิงค์ คาดราคาทองคำจะเพิ่มขึ้นกว่า 20% มาอยู่ที่ 1,650 ดอลลาร์ต่อออนซ์ใน 12 เดือนข้างหน้า เนื่องจากอัตราดอกเบี้ยนโยบายในสหรัฐฯยังคงต่ำ ประกอบกับธนาคารกลางสหรัฐฯ หรือเฟดยืนยันความพร้อมออกมาตรการเพิ่มเติมหากจำเป็นเพื่อกระตุ้นการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ

อรุณสวัสดิ์ค่ะอ.ทองใหม่ ขอบคุณค่ะ ขอให้อ.ทองใหม่สุขภาพแข็งแรงค่ะ :wub: !thk

อรุณสวัสดิ์คร้าบ....มารอรับข้อมูมข่าวสาร set50 future เหมือนเดิมคร้าบ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ ท่าน อ.ทองใหม่ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ยั่งยืน ตลอดไปค่ะ

ให้กำลังใจ +1 ด้วยนะค่ะ :wub: :wub: :wub:

อรุณสวัสดิ์คะอาจารย์ ขอบคุณคะ++

รักษาสุขภาพนะคะ