ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แย่แล้วววววว......ไม่ทันแล้วววววว.......

หนูเก็บของไปนิดดดดเดียวเอง.... (วิ่งไปเก็บตอนนี้ก็ไม่ทันแล้ว) post-1438-056392000 1292247341.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับ อ.ทองใหม่ สำหรับคำตอบของการจะไม่มีการขึ้นดอกเบี้ยของจีนภายในปีนี้ (ปีหน้าไม่แน่) เพราะจริงๆ แล้ว อัตราดอกเบี้ยยิ่งสูงเท่าไหร่ นักลงทุนจากสหรัฐชอบที่จะขนเงินมาฝาก กินดอกฯ และส่วนต่างอัตราแลกเปลี่ยน เสมอๆๆๆ การเพิ่มเงินทุนสำรอง เป็นสิ่งที่จริงแท้แน่นอน ว่าไม่มี

นักลงทุนกล้าที่จะจับเสือมือเปล่า เพราะมีต้นทุนของเงินทุนสำรอง 18.5% และ 15% ตามลำดับ อย่างนี้ เป็นความหวังเลยนะเนี่ยที่จะทำให้ราคาทอง

พุ่งไปเกิน 1,414 ได้ เนื่องจาก ทุนสำรองส่วนนี้ อาจจะมีการแปลงเป็น ทองคำแท่ง เก็บไว้ (จีนเคยประกาศยอมรับการใช้ทองเป็นทุนสำรองอยู่แล้ว)

และแถม นายหน้าทองอนาคตยังบอกอีกว่า พรุ่งนี้ให้ระวัง จัดไปเลย พุ่งแน่ๆ คำวิเคราะห์ชอบที่จะตรงข้ามกับความจริงตลอด จากที่เห็นมาครับ

สวัสดีค่ะ รอเป้าหมายต่อไป. ขอบคุณสำหรับข่าวข้อมูลแน่นทุกวัน. และราตรีสวัสค่ะอ.ทองใหม่

“องอาจ” ทำหนังสือถึง ผบ.ตร. ตรวจเข้ม ทองยัดไส้—ทองคำเขียว

ข่าวทั่วไป หนังสือพิมพ์แนวหน้า -- จันทร์ที่ 13 ธันวาคม 2553 21:56:18 น.

นายองอาจ คล้ามไพบูลย์ รัฐมนตรีประจำสำนักนายกรัฐมนตรี ในฐานะกำกับดูแลสำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค หรือ สคบ.กล่าวว่า ได้เชิญสมาคมผู้ค้าทองคำ สถาบันวิจัยและพัฒนาอัญมณีและเครื่องประดับแห่งชาติและกองบังคับการปราบปรามการกระทำผิดเกี่ยวกับผู้บริโภค และอนุกรรมการป้องกันและปราบปรามการละเมิดสิทธิของผู้บริโภค มาประชุมหารือกันเพื่อแก้ปัญหาทองคำที่ไม่ได้มาตรฐาน เนื่องจากราคาทองคำสูงขึ้นอย่างต่อเนื่อง

นายองอาจ กล่าวว่า ขณะนี้มีทองคำยัดไส้ ออกจำหน่ายตามร้านทองโดยทั่วไป เนื่องจากมีกลุ่มมิจฉาชีพที่เคยเป็นช่างทองร่วมมือกับนายทุนนำทองคำจริงมา ดัดแปลงนำสิ่งที่ไม่ใช่ทองยัดไส้เข้าไปในทองรูปพรรณไปหลอกขายให้กับร้านทอง หรือโรงจำนำโดยส่วนจะใหญ่จะเป็นร้านชานเมืองและอำเภอรอบนอกเพราะขาดผู้ เชี่ยวชาญ จึงทำให้ถูกหลอก นอกจากนี้ได้มีการสั่งการให้ตรวจสอบทองคำเขียวซึ่งเป็นทองคำต่ำกว่ามาตรฐานด้วยที่เริ่มแพร่หลายในท้องตลาดด้วย โดยตนจะทำหนังสือถึงผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติเพื่อให้ตำรวจในพื้นที่เข้าไปตรวจสอบตามร้านทอง หรือโรงงานผลิต หากพบว่ากระทำความผิดก็ดำเนินการตามกฎหมายทันที ทั้งนี้บทลงโทษอาจจะไม่รุนแรงทำให้ผู้กระทำผิดไม่เกรงกลัว จึงต้องเร่งปราบปรามให้มากยิ่งขึ้น

ขอบคุณค่ะ อ.ทองใหม่ ฟังเรื่องทองยัดไส้แล้วน่าตกใจ

ระบาดแถวไหนค่ะ (ถามไว้จะได้ระวังกันน่ะค่ะ)

อ.คะยังไ่ม่ง่วงอีกเหรอคะ....(ขยันหาข่าวจิงๆ เอาไป 1+) พักผ่อนบ้างนะคะหนูเป็นห่วงงงง..

ตอนนี้หนูไม่ไหวแล้ว ราตรีสวัสสสส.... (ค่อยมาลุ้นใหม่พรุ่งนี้...)

post-1438-083586200 1292253695.jpg

ราคาพุ่งไปอีกแร้วววว...

ร้านทองแถวไหนเปิดบ้างเนี่ย..

อ.ทองใหม่กะเพื่อนๆ

เอาข่าวนอกเรื่องมาฝากคับ

คืนนี้มาดูฝนดาวตกเจมินิคกันคับ

ตอนเที่ยงคืน ถึงเช้ามืดวันที่ 14 หันหน้าไปทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือ ดูได้ด้วยตาเปล่าที่ท้องฟ้าเปิด และไกลจากตัวเมือง

ประมาณ 100ดวงต่อชั่วโมง (ตามข่าวนะคับ)

ไปนอนละคับ จะได้จื่นมาดูฝนดาวกตก

เมื่อคืนทองสูงสุดที่1398.84 ไปถึงแค่ครึ่งทางของเป้าหมายที่2 ยังไม่ถึงดวงดาว

อรุณสวัสดิ์ค่ะอ.ทองใหม่ มารอบทวิเคราะห์ดีดีค่ะ พร้อมอาหารเช้ามาฝากด้วยค่าpost-2284-035744900 1292284560.jpg

Good Morning ka!

เข้ามาทักทายอาจารย์ก่อนไปทำงานคะ

จะรออ่านบทวิเคราะห์นะคะ :rolleyes: