ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เป็นไปได้ไหมครับว่าETFเข้าซื้อเพื่อดันราคาก่อนเทครั้งใหญ่ เพราะอดีตก็เคยมีมาแล้วครับ

สวัสดีครับ คุณ omac ตอนแรกๆ เด็กขายของก็คิดเหมือนคุณ ครับ แต่คิดไปคิดมา เมื่อปีที่แล้ว ที่ราคาดิ่งช่วง

ปลายปีที่แล้ว มีสาเหตุจาก หนี้ Dubai แต่ในขณะนี้ มีข่าวที่ สภาผู้แทนราษฎรสหรัฐมีมติด้วยคะแนนเสียง 277 ต่อ 148 เสียง

ผ่านร่างกฎหมายการขยายโครงการลดหย่อน

ภาษีมูลค่า 8.58 แสนล้านดอลลาร์ออกไปอีก 2 ปี หลังจากที่ร่างกฎหมายฉบับดังกล่าวได้ผ่านการอนุมัติจากวุฒิสภา

ไปเมื่อช่วงต้นสัปดาห์นี้ หากมาตรการดังกล่าวมีผลบังคับใช้เป็นกฎหมาย จะส่งผลให้ตัวเลขหนี้ของสหรัฐเพิ่มขึ้น

โดยปัจจุบันตัวเลขดังกล่าวอยู่ที่ระดับ 13.86 ล้านล้านดอลลาร์ ซึ่งมีสัดส่วนกว่า 90% ของจีดีพี

มูดีส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส เตือนว่า มูดีส์อาจลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐที่ระดับ Aaa หากข้อตกลงการขยาย

โครงการลดหย่อนภาษี

SPDR เด็กขายของว่า ต้องมีการคาดการณ์อะไรบางอย่าง ถึงใจกล้าซื้อกลับแบบนั้นล่ะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณ omac ตอนแรกๆ เด็กขายของก็คิดเหมือนคุณ ครับ แต่คิดไปคิดมา เมื่อปีที่แล้ว ที่ราคาดิ่งช่วง

ปลายปีที่แล้ว มีสาเหตุจาก หนี้ Dubai แต่ในขณะนี้ มีข่าวที่ สภาผู้แทนราษฎรสหรัฐมีมติด้วยคะแนนเสียง 277 ต่อ 148 เสียง

ผ่านร่างกฎหมายการขยายโครงการลดหย่อน

ภาษีมูลค่า 8.58 แสนล้านดอลลาร์ออกไปอีก 2 ปี หลังจากที่ร่างกฎหมายฉบับดังกล่าวได้ผ่านการอนุมัติจากวุฒิสภา

ไปเมื่อช่วงต้นสัปดาห์นี้ หากมาตรการดังกล่าวมีผลบังคับใช้เป็นกฎหมาย จะส่งผลให้ตัวเลขหนี้ของสหรัฐเพิ่มขึ้น

โดยปัจจุบันตัวเลขดังกล่าวอยู่ที่ระดับ 13.86 ล้านล้านดอลลาร์ ซึ่งมีสัดส่วนกว่า 90% ของจีดีพี

มูดีส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส เตือนว่า มูดีส์อาจลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐที่ระดับ Aaa หากข้อตกลงการขยาย

โครงการลดหย่อนภาษี

SPDR เด็กขายของว่า ต้องมีการคาดการณ์อะไรบางอย่าง ถึงใจกล้าซื้อกลับแบบนั้นล่ะครับ

สวัสดีค่ะคุณ เด็กขายของ พอจะทราบไหมค่ะว่าตอนที่ทองล่วงลงมาที่ 1050-60 ตอนเดือนกุมภาปีนี้มีสาเหตุมาจากอะไร เหรอค่ะ

ขอบคุณค่ะ

อีทีเอฟซื้อทอง15.18ตัน

รบกวนถามอ.ทองใหม่คะ...

หนูอยากรู้ว่า ETF ซื้อขายทองไปเท่าไหร่แล้ว (ย้อนหลังตั้งแต่ต้นปี 53 - ปัจจุบัน) หาได้จากที่ไหนบ้างคะ

ปกติดูจากข้อมูลที่อ.ให้มาตลอด (เกรงใจอ.คะ...)

หนูจะโหลดข้อมูลได้จากเวปไหนบ้างคะ (อยากช่วยตัวเองได้บ้าง... แต่เท่าไหร่ก็หาไม่เจอ...)post-1438-036940600 1292692159.gif

คือหนูลองเอาข้อมูลที่อ.ให้ตั้งแต่เดือน พ.ย. (แบบไม่มีราคาซื้อขาย...) ลองทำเป็นแนวทางดู

อาจทำให้เข้าออกน้องทองแบบไม่ติดดอย แล้วก็ไม่ตกรถ... (ถ้าติดก็อาจดอยน้อยๆๆ)

แต่ถ้าตกรถ ก็ไม่อยากขึ้นรถไฟขบวนเดียวกับคุณเด็กขายของ 55555 (ล้อเล่นคะนะ...)

..จารย์รู้จักลุงเล็ก(แชทบ๊อกซ์)ล่างล่ะป่าวค๊ะ เห็นใช้รูปแนบเดียวกัน(รูปน้ำตก)

ไม่รู้จักครับ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

สวัสดีครับ อ.ทองใหม่

เด็กขายของสังเกตุหลายครั้งแล้วว่า ในกรณีที่ SPDR ซื้อทองเข้า Port ทำไมถึงซื้อราคาใกล้ราคาสูงสุดของ

คืนนั้นทุกครั้งเลยครับ (ตามตารางของจีนที่ อ.ทองใหม่ แนบมา) อย่างคราวนี้ ก็ซื้อทอง 15.18 ตัน ที่ราคา

1,374 กว่าๆ ในขณะที่ ราคาปิดตลาดเมื่อคืนนี้ ก็ประมาณ 1,375 หรือว่า เขาเป็นขาใหญ่ จึงไม่จำเป็นต้อง

ดูราคาสักเท่าใด ถือว่า จะปั่นราคายังไงก็ได้ ยังงี้ ก็มีนัยยะสำคัญ ในการซื้อ 15.18 ตัน คราวนี้ แน่ๆ ครับ

เข้าใจว่าเขาคงได้ของช่วงราคาปิดตลาด เหมือนกองทุนบางกองทุนที่บ้านเรา จะได้ราคาของก็ต่อเมื่อตลาดสิงคโปร์ปิด ไม่ยืนยันว่าผมจะเข้าใจถูกนะครับ

รบกวนถามอ.ทองใหม่คะ...

หนูอยากรู้ว่า ETF ซื้อขายทองไปเท่าไหร่แล้ว (ย้อนหลังตั้งแต่ต้นปี 53 - ปัจจุบัน) หาได้จากที่ไหนบ้างคะ

ปกติดูจากข้อมูลที่อ.ให้มาตลอด (เกรงใจอ.คะ...)

หนูจะโหลดข้อมูลได้จากเวปไหนบ้างคะ (อยากช่วยตัวเองได้บ้าง... แต่เท่าไหร่ก็หาไม่เจอ...)post-1438-036940600 1292692159.gif

คือหนูลองเอาข้อมูลที่อ.ให้ตั้งแต่เดือน พ.ย. (แบบไม่มีราคาซื้อขาย...) ลองทำเป็นแนวทางดู

อาจทำให้เข้าออกน้องทองแบบไม่ติดดอย แล้วก็ไม่ตกรถ... (ถ้าติดก็อาจดอยน้อยๆๆ)

แต่ถ้าตกรถ ก็ไม่อยากขึ้นรถไฟขบวนเดียวกับคุณเด็กขายของ 55555 (ล้อเล่นคะนะ...)

ผมก็ดูจากที่นี่ http://www.spdrgoldshares.com/sites/us/value/historical_archive/ แหละครับ และที่ตัวภาษาจีนก็ดูจากเวบจีนครับ

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ทองใหม่ !thk !thk !thk

สวัสดียามบ่ายค่ะ :) ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ อ.ทองใหม่ :wub: :wub: