ไปที่เนื้อหา

Update Gold USD/THB สมาคมฯ Gold965% Gold9999 CrudeOil USDX Dowjones GLD10US HUI SPDR(ton) Silver Silver/Oz Silver/Baht

ทิศทางทอง--ตอน thaigold2

มี 24114 ความเห็นในกระทู้นี้

#24106 ทองใหม่

ขาใหญ่

• ผู้นำชุมชน
  • 8,544 โพสต์
  • ที่อยู่ปทุมธานี

โพสต์ 13 พฤศจิกายน 2017 - 12:11

รายช.ม.

รูปย่อ

• แนบรูป: 3.gif

ปล. หากคนเข้ากระทู้แสดงตัวน้อย ผมก็จะหยุดโพสเป็นพักๆไป ไม่ต้องแปลกใจนะครับ ขอบคุณจ้า
นักลงทุนที่ดี มิใช่แต่ละรอบจะกำไรเท่าไหร่ แต่อยู่ที่สามารถทำกำไรได้อย่างต่อเนื่องและมั่นคง
เสมือนหนึ่งอยู่ในลู่ทางวิ่งที่ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่ได้สำคัญที่ความเร็ว หากแต่สำคัญที่ คุณยังคงวิ่งอยู่

กราฟ-ปัจจัยพื้นฐาน-จิตวิทยาโน้มเอียงของคนล้วนสำคัญ สิ่งเหล่านี้หากเป็นไปในแนวเดียวกัน ก็จะมุ่งไปทางนั้น หากแย้งกันก็ต้องดูฝ่ายไหนเหนือกว่า.....จึงไม่มีนักวิเคราะห์คนใดที่จะทำนายได้แม่นยำตลอดกาลได้ครับ

#24107 jedix

ขาประจำ

• ขาประจำ
  • 70 โพสต์
  • ที่อยู่กรุงเทพมหานคร

โพสต์ 13 พฤศจิกายน 2017 - 14:50

:01 :01 :01

#24108 deb99

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 8,222 โพสต์

โพสต์ 13 พฤศจิกายน 2017 - 15:18

ขอบคุณครับอาจารย์

#24109 Anny999

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 443 โพสต์

โพสต์ 13 พฤศจิกายน 2017 - 16:02

ขอบคุณค่ะ

#24110 ทองใหม่

ขาใหญ่

โพสต์ 15 พฤศจิกายน 2017 - 07:07

กราฟตาแป๊ะรายวัน
กราฟตาแป๊ะซ้ายบน เส้นสีแดง-----ขึ้น เส้นขาว----หาทิศทาง เส้นสีเขียว------ลง
ขวาบน เส้นสีแดง---เสนอซื้อมากกว่าเสนอขาย เส้นสีเขียว---เสนอขายมากกว่าเสนอซื้อ ส่วนช่วงกลางที่มีแท่งสีแดงกับเขียวนั้น แท่งแดง---แรงซื้อขึ้น แท่งเขียว---แรงขายลง
ขวาช่องสอง แท่งเหลืองคู่เส้นแดง---ขาขึ้น แท่งฟ้าคู่เส้นเขียว---ขาลง โดยปกติ ช่องนี้จะเปลี่ยนแนวโน้มช้ากว่าเพื่อน หากเปลี่ยนแนวโน้มเมื่อไหร่ เขาให้ขายออกหรือซื้อเข้าได้ทันที่ ยกเว้นมีปัจจัยพื้นฐานแรงๆแทรกเข้ามา จึงจะทำให้แนวโน้มกลับเปลี่ยนได้โดยกะทันหัน
ซ้ายช่องสอง หน้าเหลืองแป๊ะยิ้ม---ขาขึ้น หน้าแดงแป๊ะร้องไห้---ขาลง แท่งสีเขียว---เพดาน แท่งสีแดง---พื้นดินโดยปกติ ช่องนี้จะส่งสัญญาณว่า กำลังจะเปลี่ยนแนวทางแล้วนะ แต่ยังไม่เต็มร้อย อาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยกะทันหันก็ได้ ต้องดูซ้ายบนและขวาช่อง๒ประกอบด้วย จึงจะให้ความมั่นใจได้

รูปย่อ

• แนบรูป: 1.gif

ปล. หากคนเข้ากระทู้แสดงตัวน้อย ผมก็จะหยุดโพสเป็นพักๆไป ไม่ต้องแปลกใจนะครับ ขอบคุณจ้า
นักลงทุนที่ดี มิใช่แต่ละรอบจะกำไรเท่าไหร่ แต่อยู่ที่สามารถทำกำไรได้อย่างต่อเนื่องและมั่นคง
เสมือนหนึ่งอยู่ในลู่ทางวิ่งที่ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่ได้สำคัญที่ความเร็ว หากแต่สำคัญที่ คุณยังคงวิ่งอยู่

กราฟ-ปัจจัยพื้นฐาน-จิตวิทยาโน้มเอียงของคนล้วนสำคัญ สิ่งเหล่านี้หากเป็นไปในแนวเดียวกัน ก็จะมุ่งไปทางนั้น หากแย้งกันก็ต้องดูฝ่ายไหนเหนือกว่า.....จึงไม่มีนักวิเคราะห์คนใดที่จะทำนายได้แม่นยำตลอดกาลได้ครับ

#24111 ทองใหม่

ขาใหญ่

โพสต์ 15 พฤศจิกายน 2017 - 07:08

รายช.ม.

รูปย่อ

• แนบรูป: 2.gif

#24112 deb99

ขาใหญ่

• ขาใหญ่

โพสต์ 15 พฤศจิกายน 2017 - 08:20

ขอบคุณครับอาจารย์

#24113 ทองใหม่

ขาใหญ่

โพสต์ 15 พฤศจิกายน 2017 - 11:17

จะไปแอ่วเหนือประมาณ10วัน ออกเดินทางวันที่17เช้าตู่ ช่วงนี้คงไม่ได้โพสกราฟ จึงแจ้งมาเพื่อทราบครับผม

รูปย่อ

• แนบรูป: 00_副本.gif

แก้ไขโดย ทองใหม่, 15 พฤศจิกายน 2017 - 11:18.

#24114 Anny999

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 443 โพสต์

โพสต์ 15 พฤศจิกายน 2017 - 20:21

ค่ะ เที่ยวให้สนุกนะคะ เดินทางปลอดภัยค่ะ

แก้ไขโดย Anny999, 15 พฤศจิกายน 2017 - 20:22.

#24115 deb99

ขาใหญ่

• ขาใหญ่

โพสต์ 20 พฤศจิกายน 2017 - 07:37

ขอให้สนุกกับการเที่ยวครับอาจารย์ เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ

มีผู้ใช้งาน 1 ท่าน กำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 1 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ