ไปที่เนื้อหา

Update Gold USD/THB สมาคมฯ Gold965% Gold9999 CrudeOil USDX Dowjones GLD10US HUI SPDR(ton) Silver Silver/Oz Silver/Baht

ทิศทางทอง--ตอน thaigold2

มี 21881 ความเห็นในกระทู้นี้

#19546 ขาใหม่

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 1,508 โพสต์
  • ที่อยู่อุดรธานี

โพสต์ 23 กุมภาพันธ์ 2013 - 08:58

ขอบคุณมากค่ะคุณทองใหม่ รอคุณปุยมาแปลกราฟ อย่างนี้กราฟเตรียมตัวจะขึ้นทุกรายไหมคะ ขอบคุณค่ะ

#19547 พวงชมพู

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 3,531 โพสต์
  • ที่อยู่กรุงเทพมหานคร

โพสต์ 23 กุมภาพันธ์ 2013 - 10:44

ขอบคุณมากค่ะ อ.ทองใหม่ และคุณปุย
รอคุณปุยมาแปลกราฟด้วยคนค่ะ

#19548 ปุยเมฆ

โก๊ะไม่เลิก..เลยเรา..

• Administrators
  • 3,188 โพสต์

โพสต์ 23 กุมภาพันธ์ 2013 - 10:52

ดูโพสต์ปุยเมฆ, เมื่อ 22 กุมภาพันธ์ 2013 - 11:11, พูดว่า:

Thx a lot ka khun thong mai และสวัสดีสมาชิกใหม่และเก่าด้วยค่ะ เมื่อคืนลงไปย้ำซ้ำ 1555 และไปถึง 1585 หวาดเสียวจะพ้นต้านไหม สัญญาระยะสั้นกลับตัวขึ้นไปซ่ะล่ะ ใจไวเอสเร็วไปหน่อย ว่าจะไม่หาเรื่องเอสตีนเขาแล้วเชียว

ระยะสั้น ถ้าพ้น 1685 ไปได้ขาเอสมีหนาวแน่ ๆ ค่ะ แต่ก็คงไม่กี่วัน ก็คงต้องรอกันต่อไป ตาแปะถึงจะให้น้ำหนักในการขึ้น แต่วันนี้จะมีย่อแรง ๆ ลงมาก่อน ถ้ามันจะขึ้นพ้น 1685 นะ รับจะอยู่ที่ 157* แต่ถ้าไม่พ้นก็รอรับล่างต่ำ ๆ ได้เลยค่ะ คืนนี้มาลุ้นกัน พวกมือซน(ไปแล้ว)

ระยะกลางทำท่าเหมือนจะกลับตัว แต่ยังไม่ขึ้นจริงหรอกค่ะ แค่ติดพื้นล่าง จะขึ้นจริงต้องพ้น 1610 ไป เหตุเพราะ มันยังลงไม่สุด

แปลยากค่ะ วันนี้ กลัวว่าที่แปลมาเมื่อวานจะตรงเกิ๊น จะทำให้ ขา S ลำบากระยะนึง ขอประมวลผลทุกอย่างภาพรวมก่อนนะคะ กำลังใคร่ครวญทุกกราฟอยู่ เดี๋ยวจะแปลให้ จะเอายังไงกันดี

รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์

การลงทุน จิตใจหรือจิตวิทยาสำคัญที่สุดเราต้องนิ่งเเละไม่สับสนราคาระหว่างวัน..เพราะจะทำ..ใจเรากลัวเเละตัดสินใจพลาด...

คนที่ไม่มีระบบเล่นด้วยอารมณ์ยากที่จะอยู่ในตลาดได้

ให้รอย่อแล้วค่อยเข้า ตกขบวนช่างมัน ไว้รอมี trend จริงๆ ค่อยกลัวตกขบวน (ห้อยไว้ จำำใส่กะโหลก เืผื่อจะซึมไปทางสายเลือดมือข้างที่กดราคา) <^_^>

#19549 ปุยเมฆ

โก๊ะไม่เลิก..เลยเรา..

• Administrators
  • 3,188 โพสต์

โพสต์ 23 กุมภาพันธ์ 2013 - 11:06

เมื่อวานไปได้สูงสุด 1587 และลงมา 1569 ปิดสัปดาห์ที่ 1582

ระยะสั้น เปิดมา กราฟจะกลับตัวขึ้นไปก่อน พ้น 1585 เทรนก็จะปรับตัวขึ้นไปได้ กราฟยังไม่บอกอะไรมาก

ระยะกลาง การลงยังไม่สุด แต่เกือบ ๆ แล้ว ต้องพ้น 1610 ถึงจะยืนยันการขึ้น (อีกตั้งไกล) คำสั้งขายที่มันลงมา 20 ตันวันก่อน ก็ยังคงอยู่ คำสั่งซื้อก็ยังไม่มา ถึงแม้เส้นหักมุม จะกระดกขึ้นมา แต่ทุกอย่าง ก็ยังให้น้ำหนักลงอยู่

ติดที่ว่า กราฟที่บอกไว้ล่วงหน้าเมื่อวาน มันลงแรง ๆ มาจริง ถึง 1669 และตั้งท่าเหมือนจะกลับตัวขึ้นแล้ว แต่ก็หัวทิ่มลง ดูไม่มีแรงเอาซะเลย อาจส่งผลให้กลับตัวลงต่อก็ได้ เลยทำให้บอกว่าวันนี้แปลยาก

รูปที่โพสต์

เมื่อหันมามองราย 4 มันยังคงเดินลงในกรอบ ไม่พ้นเทรนไปได้ แต่เมื่อตาแปะบอกเช้าวันจันทร์จะไปต่อ ก็ต้องให้พันเทรนไปได้ค่อยไปต่อ โดยจะลงมารับอีกครั้งที่ 1575-1576 แต่ถ้าไม่ ก็คือลงต่อ เพราะ.....รูปที่โพสต์

เมื่อมองราย day มันหล่นลงไปแล้ว และเมื่อหันมาดูกราฟตาแปะ ก็บอกว่ายังคงลงต่อได้อยู่ และ...หวาดเสียว..ภาวนา ว่าอย่าหลุดเทรนขึ้นไปด้วยละกัน เพราะพื้นที่จะลง ก็ยังพอมีอยู่ ครั้นจะวกกลับตัว ก็ทำได้ แต่เกรงว่าจะเป็นในระยะสั้น

สรุป.. ระยะสั้น ขึ้นไปก่อน

ระยะกลาง 50 50 ขึ้น แต่จะไกลไหม

ระยะยาว ลงต่อ

รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์รูปที่โพสต์

การลงทุน จิตใจหรือจิตวิทยาสำคัญที่สุดเราต้องนิ่งเเละไม่สับสนราคาระหว่างวัน..เพราะจะทำ..ใจเรากลัวเเละตัดสินใจพลาด...

คนที่ไม่มีระบบเล่นด้วยอารมณ์ยากที่จะอยู่ในตลาดได้

ให้รอย่อแล้วค่อยเข้า ตกขบวนช่างมัน ไว้รอมี trend จริงๆ ค่อยกลัวตกขบวน (ห้อยไว้ จำำใส่กะโหลก เืผื่อจะซึมไปทางสายเลือดมือข้างที่กดราคา) <^_^>

#19550 พวงชมพู

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 3,531 โพสต์

โพสต์ 23 กุมภาพันธ์ 2013 - 11:23

ขอบคุณมากค่ะ คุณปุย

แก้ไขโดย พวงชมพู, 23 กุมภาพันธ์ 2013 - 11:25.

#19551 goldgold

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 1,362 โพสต์

โพสต์ 23 กุมภาพันธ์ 2013 - 13:52

ขอบคุณค่ะอาจารย์ปู่ทองใหม่และคุณปุยเมฆ

#19552 Alan

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 3,470 โพสต์

โพสต์ 23 กุมภาพันธ์ 2013 - 14:00

ขอบคุณอาจารทองใหม่กะคุณปุยเมฆมากๆค่ะ :01

#19553 deb99

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 6,409 โพสต์

โพสต์ 23 กุมภาพันธ์ 2013 - 16:01

ขอบคุณครับ

#19554 0KorN0

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 493 โพสต์

โพสต์ 23 กุมภาพันธ์ 2013 - 16:35

ขอบคุณครับ

#19555 MegaGold

ขาประจำ

• ขาประจำ
  • 95 โพสต์
  • ที่อยู่ขอนแก่น

โพสต์ 23 กุมภาพันธ์ 2013 - 22:14

ขอบคุณค่ะ

#19556 ทองใหม่

ขาใหญ่

• ผู้นำชุมชน
  • 7,391 โพสต์
  • ที่อยู่ปทุมธานี

โพสต์ 25 กุมภาพันธ์ 2013 - 07:46

รายสัปดาห์

รูปย่อ

• แนบรูป: 1.gif

ปล. หากคนเข้ากระทู้แสดงตัวน้อย ผมก็จะหยุดโพสเป็นพักๆไป ไม่ต้องแปลกใจนะครับ ขอบคุณจ้า
นักลงทุนที่ดี มิใช่แต่ละรอบจะกำไรเท่าไหร่ แต่อยู่ที่สามารถทำกำไรได้อย่างต่อเนื่องและมั่นคง
เสมือนหนึ่งอยู่ในลู่ทางวิ่งที่ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่ได้สำคัญที่ความเร็ว หากแต่สำคัญที่ คุณยังคงวิ่งอยู่

กราฟ-ปัจจัยพื้นฐาน-จิตวิทยาโน้มเอียงของคนล้วนสำคัญ สิ่งเหล่านี้หากเป็นไปในแนวเดียวกัน ก็จะมุ่งไปทางนั้น หากแย้งกันก็ต้องดูฝ่ายไหนเหนือกว่า.....จึงไม่มีนักวิเคราะห์คนใดที่จะทำนายได้แม่นยำตลอดกาลได้ครับ

#19557 ทองใหม่

ขาใหญ่

โพสต์ 25 กุมภาพันธ์ 2013 - 07:47

รายวัน

รูปย่อ

• แนบรูป: 2.gif

ปล. หากคนเข้ากระทู้แสดงตัวน้อย ผมก็จะหยุดโพสเป็นพักๆไป ไม่ต้องแปลกใจนะครับ ขอบคุณจ้า
นักลงทุนที่ดี มิใช่แต่ละรอบจะกำไรเท่าไหร่ แต่อยู่ที่สามารถทำกำไรได้อย่างต่อเนื่องและมั่นคง
เสมือนหนึ่งอยู่ในลู่ทางวิ่งที่ไม่มีที่สิ้นสุด ไม่ได้สำคัญที่ความเร็ว หากแต่สำคัญที่ คุณยังคงวิ่งอยู่

กราฟ-ปัจจัยพื้นฐาน-จิตวิทยาโน้มเอียงของคนล้วนสำคัญ สิ่งเหล่านี้หากเป็นไปในแนวเดียวกัน ก็จะมุ่งไปทางนั้น หากแย้งกันก็ต้องดูฝ่ายไหนเหนือกว่า.....จึงไม่มีนักวิเคราะห์คนใดที่จะทำนายได้แม่นยำตลอดกาลได้ครับ

#19558 ทองใหม่

ขาใหญ่

โพสต์ 25 กุมภาพันธ์ 2013 - 07:48

รายชม.

รูปย่อ

• แนบรูป: 3.gif

#19559 Anny999

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 263 โพสต์

โพสต์ 25 กุมภาพันธ์ 2013 - 08:19

ขอบคุณค่ะคุณทองใหม่ คุณปุยเมฆ

#19560 deb99

ขาใหญ่

• ขาใหญ่
  • 6,409 โพสต์

โพสต์ 25 กุมภาพันธ์ 2013 - 12:05

ขอบคุณครับ

มีผู้ใช้งาน 2 ท่าน กำลังอ่านกระทู้นี้

0 สมาชิก, 2 ผู้เยี่ยมชม, 0 ผู้ใช้ที่ไม่ระบุชื่อ