ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แนวโน้มวันนี้น่าจะย่อได้อีกค่ะ สั้นๆ แต่กว่าจะอ่านได้ :Wt

ช่วงเวลาต่อแต่นี้ น่าสนใจจับตา กราฟรายวัน ตอนนี้ ma 30 ตัด ma200 ขึ้นไปแล้ว แต่ ma200ยังไม่ขึ้นตาม......

และในเวลาใกล้ๆนี้คงมีอะไรให้ตื่นเต้นแน่เลย เมื่อดู ma กราฟราย week ประกอบด้วย :031 :047

หมายเหตุ.... เป็นความเชื่อส่วนตัว

ขอบพระคุณค่ะคุณมดแดง. อะไรคะที่น่าตื่นเต้น

ขอบคุณมากค่ะคุณมดแดง :01

หมายความว่า ทองน่าจะข้ึนรึป่าวคะ

ได้คำตอบที่มาเร็วเกินคาด

ดีใจกันไปแล้วสำหรับ คนถือ L ..... อย่าลืมเอ้อเฟื้อเผื่อแผ่ผู้ด้อยโอกาสบ้างนะคะ :54

เอารูปมองกว้างๆมาให้ศึกษากัน...... นั่นแหละแนวโน้มที่จับตาอยู่

ระหว่าง ma 75 / 200 และ ma 10/ 30

วันนี้ยังไม่อ่านกราฟนะคะ แต่แนวต้านต่อไป 1782 1790 1815

ma ระยะยาว

เผื่อมีข้อสงสัยลองเปรียบเทียบ :047

ma ระยะสั้น

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบพระคุณค่ะคุณมดแดง. เวลาma ตัดกันมันมีโอกาสขึ้นหรือลงใช่ไหมคะ เวลาดูกราฟของคุณมดแดงสังเกตว่าเวลาmaตัดกันมันดีดทุกที ได้ลำไยมาทานจากกราฟคุณมดแดงค่ะ ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

ขอบพระคุณค่ะคุณมดแดง. เวลาma ตัดกันมันมีโอกาสขึ้นหรือลงใช่ไหมคะ เวลาดูกราฟของคุณมดแดงสังเกตว่าเวลาmaตัดกันมันดีดทุกที ได้ลำไยมาทานจากกราฟคุณมดแดงค่ะ ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

ลองอ่านดูนะคะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/1114-technical-analysis/

ขอบพระคุณค่ะอุตส่าห์หาข้อมูลให้อ่าน. คุณมดแดงผู้ใจดี การให้ที่ยิ่งใหญ่คือการให้ความรู้แก่ผู้ที่ไม่รู้. ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณมดแดงนับถือโปรดดลบันดาลให้คุณมดแดงมีสุขภาพแข็งแรงสมปรารถนาในสิ่งที่หวังค่ะ

ขอบคุณมากค่ะพี่มดแดง รักษาสุขภาพด้วยนะคะ :gd :01

เคยเขียนเตือนไปเมื่อเดือนมีนาคม

โพสต์ 10 มีนาคม 2012 - 12:03

snapback.pngmoddang.., เมื่อ 10 มีนาคม 2012 - 08:18, พูดว่า:

หมายเหตุ ........ :21

เพื่อนๆ ที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ และมีกราฟของตัวเอง

อยากให้ลองใส่ ma 75 และ 200 ในกราฟ 4 นะคะ แล้วพยายามมองกว้างๆไกลๆ คือ zoom ou t มากๆ นะคะ ให้เห็นราคาตั้งแต่

1500up มาจนปัจจุบัน

อยากให้ดูและเอาไปคิดเองนะคะ ลองหัดมอง ..ว่าเห็นอะไรบ้าง อย่าต้องให้บอกเลยค่ะ :_cd

เอามาให้ดูก็ได้ กราฟ4 และกราฟรายวัน

ทั้งหมดเป็นการเรียนรู้ และ ความเชื่อส่วนตัวนะคะ

สรุปมันคือ dead cross กราฟรายวัน ลงเกือบ 200 เหรียญใช้เวลาประมาณ 5 เดือน แค่ช่วงที่ ma 75ตัด200 ลงเท่านั้นนะ

ถึงจะกลับมาตอนนี้แค่เฉียดๆ

ขอบพระคุณมากๆค่ะคุณมดแดง ได้เห็นกราฟ การเปรียบเทียบข้อสังเกตดีมากๆเลยค่ะ printออกมาใส่แฟ้มไว้ศึกษาเลยค่ะ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะ

เมื่อวานว่าจะโพสให้แล้ว แต่อย่ารีบร้อนเลยอาจผิดพลาดได้ เพราะเปิดตลาดวันนี้อาจมีอะไรเปลี่ยนแปลงได้ และก็จริงดังว่า กราฟเมื่อวานที่ตลาดไม่เปิด อ่านได้ว่า ราคาคง sideway จากกราฟ รายวัน แต่กราฟ 4 น่าจะย่อ ได้ สรุปความน่าจะเป็น คือ sideway down

แต่พอมาดูกราฟตอนนี้ indicator ได้เปลี่ยนไปอย่างชัดเจน แปลกมาก แค่ราคาขึ้นมา 5 $ สามารถทำให้ stochastic รายวัน กลับหักขึ้นได้ ...ขึ้นต่อ ส่วน macd ,นั้นทะลุเลยจุดที่ควรจะลงแล้ว ถ้าไม่ลงโอกาสขึ้นอีกยาวได้......

แต่ถึงอย่างไรเมื่อย้อนไปดูกราฟ week – stochastic สูงมาก ยังไม่มีท่าทีจะลง macd ยังไปได้อีกไกล ...เมื่อ่านถึงตรงนี้ก็น่ากลัว ราคาที่จะร่วงได้

และกราฟ 4 ออกอาการ sideway จากเดิมที่จะย่อลง แต่ stochatic สามารถขึ้นได้อีก แต่คาดว่าไม่น่าไปได้ไกล เพราะติดแนวต้าน fibofan ย่อย

และ ma 5 อาการ sideway ส่วนเส้นระยะไกลออกไป ยังขึ้นอยู่

วันนี้เขียนให้อ่านกัน ทุกวันก็ดูแบบนี้แหละแต่ไม่อยากเขียนมาก เพราะไม่ทราบว่ามีใครเข้าใจตามได้หรือไม่ เลยเอาแค่ย่อๆ วันนี้ตื่นเช้าไปหยิบคิวตรวจ เลยมีเวลา

สรุป ก็เป็นตามกราฟ ทีละ step แต่แนวโน้มหลักก็เป็นตามกราฟรายวัน จะเข้าใจได้ใหม คือ sideway แล้วขึ้นต่อได้ ตามกราฟเช้านี้เป็นแบบนี้..... ว่างเมื่อไรอาจเข้ามาดูความชัดเจน..เปลี่ยนแปลงของกราฟรายวันอีกครั้ง แต่เลยเที่ยงไปแล้วไม่ว่างจนนถึงเย็นเลยค่ะ

กราฟ 4

แนวต้าน 1775 1787...........1797

แนวรับ 1762 1754* 1737 1724

แนวรับ แนวต้าน กราฟรายวัน

น่าจะชลอแถวๆ 1783-6 ผ่านได้ก็โลด

ถูกแก้ไข โดย moddang..