ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ว่าจะปิดกราฟ ก็เหลือบไปเห็นเส้นสีเขียวอ่อน ( 75 ) หยุดลงแล้วเช่นกันเหมือนเส้น น้ำตาล( 30 ) เดาได้เลยว่าขึ้นต่อ :21

sto ก็เริ่มเปลี่ยนแปลงแล้ว....

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มาสมัครติดตามมุมมองคุณมดแดงครับ :01

ตาพี่มดแดงดูว่า ......... "ก็เหลือบไปเห็นเส้นสีเขียวอ่อน ( 75 ) หยุดลงแล้วเช่นกันเหมือนเส้น น้ำตาล( 30 ) เดาได้เลยว่าขึ้นต่อ" กับ "sto ก็เริ่มเปลี่ยนแปลงแล้ว...."

โอ้โห ....... ต้องปรับตายังไงกันละเนี่ยเรา ........ ก็ยังเห็นว่าลงอยู่เห็นเห็น :047

ตาพี่มดแดงดูว่า ......... "ก็เหลือบไปเห็นเส้นสีเขียวอ่อน ( 75 ) หยุดลงแล้วเช่นกันเหมือนเส้น น้ำตาล( 30 ) เดาได้เลยว่าขึ้นต่อ" กับ "sto ก็เริ่มเปลี่ยนแปลงแล้ว...."

โอ้โห ....... ต้องปรับตายังไงกันละเนี่ยเรา ........ ก็ยังเห็นว่าลงอยู่เห็นเห็น :047

:Announce

ลองสังเกตที่ปลายเส้นนะคะ มันยืดออกค่ะ ลองย้อนอดีตดูแล้วจะรู้

ขอบคุณคุณมดแดงมากๆนะคะ

:01

ปล รบกวนถามว่า ราย1 ราย4 รายวันและอื่น มีความหมายยังไงค่ะ แล้วมีผลเป็นระยะเวลาเท่าไหร่คะ.

ลองอ่านดูนะคะ พอดีเอาภาพมาไม่ได้

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/18-%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%98%E0%B8%B5%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A5%E0%B8%87-mt4-%E0%B9%81%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%95%E0%B9%89%E0%B8%99/page__st__15

สวัสดีค่ะคุณมดแดง. แอบอ่านที่คุณมดแดงเขียนมานานแล้ว วันนี้คุณมดแดงเปิดห้องเอง ขอขอบคุณที่สละเวลามาสอนพวกเรา เด็กอนุบาล

ให้มีความรู้มากขึ้น จะติดตามตลอดไปค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

สวัสดีจ้าคุณมดแดง ยินดีด้วยนะจ๊ะกับกระทู้ส่วนตัวของมดแดงเอง ดีใจนะที่ยอมเสียสละเวลามาให้เพื่อนๆได้พึ่งพิง :wub:

เอาใจช่วยและติดตามต่อไป :wub: :wub:

มาร่วมยินดีกับบ้านใหม่ของกูรูมดแดงครับ

เป็นกูรูแล้ว ก็ต้องเตรียมตัวรับแรงเสียดทาน บททดสอบ คำถาม คำกวน ยียวน คำชม คำตำหนิ เป็นธรรมดา

เดาถูกบ้างผิดบ้าง ก็เป็นธรรมดาเหมือนกัน

ชื่นชมในความเสียสละ และขอเป็นกำลังใจให้ครับ

คุณงูดินมาเยี่ยม ดีใจแทนเจ้าของกระทู้ ...... LOVE LOVE ค่ะ :uu

กราฟเช้านี้......จะไปทางด้านไหนดี

เอากราฟมาให้ดูก่อนค่ะ มัวแต่ไปเขียนเลยยังไม่มีเวลาอ่านกราฟจิงๆ แต่คาดว่าจะย่อแล้วไปต่อ

อ่านแบบง่ายๆนะคะ ไหนๆมาแล้ว ว่างๆ ค่อยมาอธิบายเส้น ma นะคะ

แนวรับ 1571 1568-6 1560-58 1548

แนวต้าน 1581 1585 1599 1606...1616

ขอสอบถามคุณมดแดงหน่อยค่ะ แล้วเส้นสีขาวที่ลงมาตัดเส้นสีน้ำตาลอ่อน หมายความว่ายังไงคะ

เห็นที่เคยตัดกันแล้วมันลงอ่ะค่ะ

:Announce :Announce ขอแสดงความยินดี...กับบ้านใหม่...แฟนคลับมากมาย :57

ขอติดตามผลงานด้วยคนนะครับ... :_087

ขอสอบถามคุณมดแดงหน่อยค่ะ แล้วเส้นสีขาวที่ลงมาตัดเส้นสีน้ำตาลอ่อน หมายความว่ายังไงคะ

เห็นที่เคยตัดกันแล้วมันลงอ่ะค่ะ

.ใช่ค่ะ มันก็ควรจะเป็นเช่นนั้น สำหรับ ma ระยะสั้นๆ แต่ก็ต้องอ่านเส้นอื่นๆด้วยว่า ตามลงมาหรือไม่ และต้องเดามากกว่า 1กราฟ ส่วนตัวจะแอบมองกราฟรายวันด้วยว่ามีแนวโน้มเป็นยังงัย

และตอนนี้ เส้นขาวก็ตัดน้ำตาลลงอีกรอบ อ่านว่ามันยัง sideway ยังไม่เลือกว่าจะลงหรือเปล่า และเส้นอื่นๆที่อยู่ข้างล่างเป็นแนวรับมีทิศทางอย่างไร เช่นตอนนี้ เส้น 50 ขึ้น และที่

สำคัญ คือ เส้น 30 75 วัน รอดูว่าเขาชลอตัวเพื่อขึ้นหรือเปล่าหรือเพื่อลง ก็ต้องดูกัน ต่อไป เพราะที่อ่านอ่าน h 4 เป็นหลัก

ตอนนี้ก็มีสิทธิ์ย่อลง ก็ต้องดูว่า แถวๆ เส้น 30-1566 นั้นจะรับได้แล้วจะดีดใหม ช่วงที่ผ่านมาหลายเดือนสังเกตว่า กราฟมักจะหลอกว่าลงแต่กลับดีด