ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มาร่วมยินดีกับบ้านใหม่ของกูรูมดแดงครับ

เป็นกูรูแล้ว ก็ต้องเตรียมตัวรับแรงเสียดทาน บททดสอบ คำถาม คำกวน ยียวน คำชม คำตำหนิ เป็นธรรมดา

เดาถูกบ้างผิดบ้าง ก็เป็นธรรมดาเหมือนกัน

ชื่นชมในความเสียสละ และขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณมากค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้วันแรกเลยเอาความต่างมาให้ดูนะคะ ดูที่ปลายเส้น แล้วเดาไว้ในใจ มีเส้นขึ้น 2 เส้น ขนาน 1 เส้น ลง 2 เส้น จะเชื่อเส้นไหน จะให้น้ำหนักเส้นใหน ต้องลองมองค่ะ

ขอตามมาห้องนี้ด้วยคน ติดตามอ่านของคุณมดแดงมานาน พักหลังเห็นหายๆไป คิดว่าไม่มาแล้ว ดีใจจังที่วันนี้คุณมดแดงเปิดกระทู้ของตัวเอง

:Announce :Announce :Announce :Announce :Announce :Announce :Announce :Announce :Announce :Announce :Announce

:Announce

วันนี้ถือว่าสอนมากหน่อยนะคะ พรุ่งนี้คงไม่ได้เหมือนวันนี้ ติดธุระช่วงเช้าถึงเที่ยง แต่จะพยายามโพสให้นะคะ

ตอนนี้เส้นสีขาว 5 วันเป็นบันไดขึ้นแล้ว เลยรีบจับภาพมาให้ดู แล้วจะยังงัยต่อ ก็ลองสังเกตุเอง

นั่นคือเส้น 5 กลับตัวขึ้นตามเส้น 10 วัน แล้ว .....แต่จะอยู่ได้หรือเปล่านั่นอีกเรื่อง ก็ต้องมาดูที่เส้นระยะไกลออกมาเช่น

เส้น30วันจะตามขึ้นมาใหม ซึ่งตอนนี้ยัง....

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณครับพี่มดแดงเปิดกระทู้วันแรกแฟนคลับก็เยอะเลยถ้าเป็นอย่างนี้พี่มดแดงคงหายเหนื่อยและยิ้มได้สู้ๆครับ

สวัสดีค่ะ

เปิดกระทู้วันแรก โดนลองของเลยยย :_02

เมื่อคืน ก็มีรายการสรุปผลไปเรียบร้อย เกือบ 40 $ ช่วงนั้นมัวแต่ไปทำธุระให้เพื่อน มาดูอีกที หล่นไปแล้ว เลยไม่มีรูปภาพสำหรับ เตือนให้พวกเราระวัง สังหรณ์ใจนิดๆ แล้วหลังจากราคาขึ้นไป1582 แล้วเมื่อเปลี่ยนแท่งก็สามารถขึ้นไปได้แต่ สงสัยอยู่ ทำไมราคาขึ้นแล้วพากันปิดสถานะกัน คือเหลือแต่ใส้เทียน ยังคิดเล่นๆ ว่าอย่าเห็นใส้ยาวด้านบนนะ และแล้วมันก็เป็นจริง

ดูตามรูปการที่ผ่านมาช่วงนึง รู้สึกเองว่า ช่วงนี้แต่ละคน (ก็แล้วกัน ไม่รู้จะเรียกอะไร) คงไม่มั่นใจกับทิศทางเมื่อได้ราคาที่พอใจ ก็ปิดสถานะออกไป แต่เทแบบเกือบ 40$ ก็คงเป็นรายใหญ่

แนวโน้มช่วงนี้คงลงต่อ :Wt

แนวรับ 1540 1530 1513

แนวต้าน1557 1565 1569 1574

ถูกแก้ไข โดย moddang..

"แล้วหลังจากราคาขึ้นไป1582 แล้วเมื่อเปลี่ยนแท่งก็สามารถขึ้นไปได้แต่ สงสัยอยู่ ทำไมราคาขึ้นแล้วพากันปิดสถานะกัน คือเหลือแต่ใส้เทียน ยังคิดเล่นๆ ว่าอย่าเห็นใส้ยาวด้านบนนะ และแล้วมันก็เป็นจริง"

ได้ความรู้ใหม่มาอีกหนึ่ง ว่า ..... ให้ดูแท่งเทียนประกอบพร้อมไส้ ...... เมื่อคืนพลิกไปเห็นแท่งเทียนในราย 30นาที เรียงเป็นแท่งยาวๆ เกือบเท่ากันและมีไส้ก็สงสัยอยู่ค่ะ :32

นึกถึงพี่ซีซ่าร์ ..... พี่เคยสอนให้ดูแท่งเทียนที่มันเป็นคู่กัน และที่อยู่เป็นกลุ่ม เรียกว่า "ปาร์ตี้" ..... แต่สอนว่าอะไรลืมไปแล้วอ่ะ :dd

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

ขอบคุณมากฮะคุณมดแดง ยังไงก็สู้ๆ ฮะ :_087