ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ของ ของ คุณ Prinkgold ดีจริงๆนะ แต่ที่เพื่อนๆเห็นมันยังไม่หมดนะ ลองเล่นๆดูนะ มันมีดีกว่านั้นอีกครับ !v@

post-61-015781400 1281951943.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คือว่ามันกลายเป็นแบบนี้แทนคะ !_09

งง มาก !_02

เข้าใจว่า ใส่ indicator ต่อจาก tempate ที่มีอยู่เดิมครับ ลองเรียกหน้าต่าง Gold ใหม่แล้วลง indicator ดูครับ

การตั้งค่าของ Indicators ตามขนาดต่างๆ

แบบที่1 ขนาดเล็กปรับเป็น 4 หรือ 5 ครับ

แบบที่2

แบบที่3

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 1

การตั้งค่าของ Indicators ตามขนาดต่างๆ

แบบที่1

แบบที่2

แบบที่3

ถ้าปรับจนลืมก็กดรีเซ็ตให้เหมือนเดิมก่อนก็ได้ครับ

ส่วนสัญญาณสีแดงของแท่งเทียนวันนี้นั้นเป็นสีของระบบที่กำลังทำงานอยู่นะครับ จะขึ้นหรือลงก็เป็นสีแดงทั้งวัน

ขอบคุณคะ คุณPrintpound ผลออกมาเป็นแบบนี้คะ

จำนวนแท่งมากกว่าคนอื่นเค้า สงสัยคงทำอะไรผิดผลาดโดยไม่รู้ตัวซักที !033

ต้องขอโทษด้วยนะคะที่รบกวน

คุณPrinkgoldคะ ถ้าดูแบบนี้ก็เหมือนกัน ปุ้ยดูแบบนี้ก็ได้คะ แท่งมากกว่าคนอื่นนิดนึง !17

ขอบคุณคะ คุณPrintpound ผลออกมาเป็นแบบนี้คะ

จำนวนแท่งมากกว่าคนอื่นเค้า สงสัยคงทำอะไรผิดผลาดโดยไม่รู้ตัวซักที 7f5341cc.gif

ต้องขอโทษด้วยนะคะที่รบกวน

คุณPrinkgoldคะ ถ้าดูแบบนี้ก็เหมือนกัน ปุ้ยดูแบบนี้ก็ได้คะ แท่งมากกว่าคนอื่นนิดนึง em308.gif

ผมแนะนำให้เข้าไปที่

ไปที่ Program File > Folder >MetaTrader - FXOpen> Experts > Indicators > ทำการลบอินดิชื่อ Gold Daily & Weekly by Prinkgold 2010 ทิ้งไป แล้วไปโหลดมาใหม่ ทำการ Copy ไปไว้ที่เดิมแล้วเรียกขึ้นมาใช้ครับ

ใครที่ทำการลองของโดยการเข้าไปแก้ในส่วนที่ผมไม่ให้แก้ก็จะเกิดปัญหาแบบนี้ละครับ ผมรู้หมดละใครแก้อะไรตรงส่วนไหนของอินดิ

ขอบคุณ อ.PG มากๆครับ +1 เป็นกำลังใจครับ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงครับ.

ขอบคุณครับ ของดี ๆ อย่างนี้ ไม่โหลดไม่ได้แล้ว

!01

ขอบคุณมากค่ะอาจารย์สำหรับอินดี้ จากรูปทองวิ่งตามเทรนไปอย่างสวยหรูถือต่อตามระบบจ้าดีจริงๆ สีเขียวเห็นแล้วสดชื่นขอลอกเทรนอาจารย์มาหมดเลยอิๆ ลุ้นต่อ 1228 !53

ถูกแก้ไข โดย yaya

ขอบคุณอ.พริ้งโกลด์ค่ะ !01 !01 !01 แต่ยังทำไม่ค่อยเป็นค่ะ อิอิ ค่อยๆศึกษาไปค่ะ

ใครที่ทำการลองของโดยการเข้าไปแก้ในส่วนที่ผมไม่ให้แก้ก็จะเกิดปัญหาแบบนี้ละครับ ผมรู้หมดละใครแก้อะไรตรงส่วนไหนของอินดิ

ขอให้คงไว้ตามรูปแบบเดิมมันนะดีแล้วครับ

ก่อนอื่นปุ้ยขอบคุณคะ คุณ PrinkGold ที่ชี้แนะทางแก้ไข แต่อย่างที่บอกคือ ปุ้ยลบทิ้งและทำใหม่ทั้งหมดแล้ว แต่ก็ยังเป็นอย่างที่เห็น ปุ้ยคงต้องหาก่อนว่าปุ้ยทำอะไรผิดก่อน

นอกจากนี้ ปุ้ยไม่ได้ทำการลองของด้วยการเปลี่ยนแปลง หรือเขียน code อะไรของคุณ Prinkgold ใหม่ทั้งสิ้น เพราะ คุณ Prinkgold ได้บอกตั้งแต่ต้นที่สอนให้ดาว์นโหลดแล้ว และปุ้ยคงไม่ถือดีหรือกล้าที่จะลบหลู่หรือไม่ให้เกียรติ บุคคลที่เป็นผู้ให้โดยมิได้หวังอะไรตอบแทน แต่ด้วยความมือใหม่จึงอาจมีการทำอะไรผิดผลาดไป โดยไม่รู้ตัว หากปุ้ยมีความสามารถในการแก้ code หรือเปลี่ยนแปลงสิ่งใดจริง คงมีวิธีแก้ไขด้วยตัวเอง หรือรู้ขั้นตอนการนำต้นฉบับกลับมาใช้ได้อย่างไม่ยากนะ โดยไม่จำเป็นต้องกลับมาถามผู้ให้อีกครั้งเพื่อประจานตัวเองให้เสียเกียรติ

คำอธิบายข้างต้นเพื่อเป็นการแสดงความบริสุทธิ์ใจเพียงเท่านั้น และอยากขอให้อภัยในสิ่งที่ผู้รับมิได้เจตนารบกวนใจเช่นนี้

!thk !thk !thk

ขอโทษนะคะ คือปุ้ยดาวน์โหลดมาครั้งแรกออกมาเหมือนคุณยายทองสุกเลยคะ แต่ไม่รู้ไปคลิ๊กโดยอะไรเข้า แท่งเปลี่ยนไป เลยลบทิ้งดาวน์โหลดต้นฉบับใหม่ทั้งหมด แต่ชาร์ตกลับแตกต่างไป จำนวนแท่งมีมากขึ้นนะคะ งง รบกวนถามนิดนะคะ

ก่อนอื่นปุ้ยขอบคุณคะ คุณ PrinkGold ที่ชี้แนะทางแก้ไข แต่อย่างที่บอกคือ ปุ้ยลบทิ้งและทำใหม่ทั้งหมดแล้ว แต่ก็ยังเป็นอย่างที่เห็น ปุ้ยคงต้องหาก่อนว่าปุ้ยทำอะไรผิดก่อน

นอกจากนี้ ปุ้ยไม่ได้ทำการลองของด้วยการเปลี่ยนแปลง หรือเขียน code อะไรของคุณ Prinkgold ใหม่ทั้งสิ้น เพราะ คุณ Prinkgold ได้บอกตั้งแต่ต้นที่สอนให้ดาว์นโหลดแล้ว และปุ้ยคงไม่ถือดีหรือกล้าที่จะลบหลู่หรือไม่ให้เกียรติ บุคคลที่เป็นผู้ให้โดยมิได้หวังอะไรตอบแทน แต่ด้วยความมือใหม่จึงอาจมีการทำอะไรผิดผลาดไป โดยไม่รู้ตัว หากปุ้ยมีความสามารถในการแก้ code หรือเปลี่ยนแปลงสิ่งใดจริง คงมีวิธีแก้ไขด้วยตัวเอง หรือรู้ขั้นตอนการนำต้นฉบับกลับมาใช้ได้อย่างไม่ยากนะ โดยไม่จำเป็นต้องกลับมาถามผู้ให้อีกครั้งเพื่อประจานตัวเองให้เสียเกียรติ

คำอธิบายข้างต้นเพื่อเป็นการแสดงความบริสุทธิ์ใจเพียงเท่านั้น และอยากขอให้อภัยในสิ่งที่ผู้รับมิได้เจตนารบกวนใจเช่นนี้

!thk !thk !thk

คุณปุ้ยเปิดกราฟใหม่แล้ว เลือกใส่ indicator เข้าไปใหม่เลยคะ แก้ ขนาดแท่งเทียนตามที่ปู่พิงค์สอนด้านบน เป็นอันเรียบร้อยคะ

ขอบขอบคุณปู่พิงค์สำหรับ indicator มากๆคะ

post-719-087736900 1281963637.jpg

เรื่องของอินดิค่อยๆ ฝึกหัดใช้ไปก่อนครับเดี๋ยวก็เป็นเองใจเย็นๆ

Gold Futures พรุ่งนี้สดใส

เจ้าหน้าที่ฝ่ายวิเคราะห์ บล.กรุงศรีอยุธยา (AYS) เปิดเผยถึงการซื้อขายสินค้า Gold Futures ในตลาดอนุพันธ์แห่งประเทศไทย (TFEX) วันนี้ว่า ราคาทองล่วงหน้าของไทยปรับตัว

เพิ่มขึ้นตามทิศทางราคาทองคำในตลาดโลก หลังจากตัวเลขเศรษฐกิจของสหรัฐ และประเทศอื่นในแถบยุโรปอ่อนแอ ทำให้เกิดความวิตกกังวลเกี่ยวกับการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ

โลก นักลงทุนจึงเข้ามาลงทุนในทองคำเพื่อป้องกันความเสี่ยง โดยราคาทองโลกปิดเมื่อวันศุกร์อยู่ที่ 1,213.55 ดอลลาร์/ออนซ์

สำหรับแนวโน้มในวันพรุ่งนี้ คาดว่าราคาทองล่วงหน้ายังมีโอกาสปรับตัวเพิ่มขึ้น หลังจากสัญญาณทางเทคนิคสามารถยืนเหนือแนวรับจิตวิทยาที่ 18,300 บาท เป็นปัจจัยสนับสนุน

จิตวิทยาการลงทุน

กลยุทธ์แนะนำให้เปิดสถานะซื้อ ในสัญญา GFQ10 เดือนสิงหาคม 2553 ประเมินแนวรับ 18,300 บาท แนวต้าน 18,700 บาท

SET50 Futures พักฐานตามหุ้นนอก

เจ้าหน้าที่ฝ่ายวิเคราะห์ บล.กรุงศรีอยุธยา (AYS) เปิดเผยถึงการซื้อขายสินค้า SET50 Futures ในตลาดอนุพันธ์แห่งประเทศไทย (TFEX) ในวันนี้ว่า ดัชนีฯ ปรักฐานตามตลาดหุ้นในภูมิภาค

ทั้งนี้ดัชนี ฮั่งเส็ง ตลาดหุ้นฮ่องกง ปิดตลาดที่ระดับ 21,112.12 จุด เพิ่มขึ้น 40.55 จุด หรือ 0.19 % ดัชนี สเตรทไทม์ ตลาดหุ้นสิงคโปร์ ปิดตลาดที่ระดับ 2,933.51 จุด ลดลง 6.46 จุด หรือ -0.22 % และดัชนี SET ตลาดหุ้นไทยปิดที่ 860.55 จุด ลดลง 1.61 จุด หรือ 0.19%

นอกจากนี้ราคาน้ำมันในตลาดโลกที่ปรับตัวลดลงหลุดระดับจิตวิทยาที่ 80 ดอลลาร์/บาร์เรล เป็นปัจจัยกดดันจิตวิทยาการลงทุนประกอบกัน ทั้งนี้ราคามันมันดิบไลท์ส่งมอบเดือน ก.ย. ที่สิงคโปร์ครึ่งวันบ่ายเพิ่มขึ้น 40 เซนต์ มาอยู่ที่75.79 ดอลล์

แต่อย่างไรก็ดียังมีปัจจัยบวกจากผลประกอบการไตรมาสที่ 2/2553 ของบริษัท ปตท. จำกัด (มหาชน) หรือ PTT มีผลประกอบการออกมาดีกว่าที่ตลาดคาดการณ์ โดย PTT มีกำไรสุทธิอยู่ที่ 16.7 พันล้านบาท เป็นปัจจัยบวกสนับสนุนไม่ให้ดัชนีฯ ปรับตัวลดลงแรง

แนวโน้มในวันพรุ่งนี้คาดว่าทิศทางของดัชนี SET50 Futures มีโอกาสพักฐานต่อเช่นเดียวกับวันนี้ ซึ่งเป็นไปตามทิศทางตลาดหุ้นต่างประเทศ จากความกังวลถึงตัวเลขเศรษฐกิจสหรับฯที่ชะลอตัว ด้านราคาน้ำมันในตลาดโลกมองว่าหากยังปรับตัวต่ำกว่า 80 ดอลลาร์/บาร์เรล จะเป็นปัจจัยกดดันจิตวิทยาการลงทุน

'ระยะนี้ดัชนีฯ คงพักฐานตามหุ้นไทยก่อนจะปรับตัวเพิ่มขึ้น ซึ่งการปรับตัวเพิ่มขึ้นในรอบนี้ยังไม่รู้ว่าจะเร็วแค่ไหน คงต้องรอดูปัจจัยอื่นๆ ประกอบกันอีกครั้ง ' เจ้าหน้าที่ฝ่ายวิเคราะห์กล่าว

กลยุทธ์การลงทุนแนะนำให้เปิดสถานะขาย (Short) ประเมินแนวรับไว้ที่ 577-576 จุด แนวต้านประเมินไว้ที่ 584 จุด ในสัญญา S50U10 เดือนกันยายน 2553 ส่วน SET50 ประเมินแนวรับที่ 583 -582 จุด แนวต้าน 589 จุด

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...