ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

วันจันทร์ยังไม่มีอะไรครับดีดต่อช่วงเช้าแต่ทิศทาง Side way จะเข้าต่อเลยหรือรอจังหวะย่อตัวแล้วเข้าเก็บได้หมดครับwub.gif

ทองคำระบบเขียวทิศทางเปลี่ยนเป็นขาขึ้นเต็มตัวเป้าหมายแรก 1414$ - 1454$ เหรียญ

ทิศทางทองเมื่อสัปดาห์ที่แล้วราคาวิ่งอยู่ในกรอบ 1322$-1350$ อยู่ทั้งสัปดาห์หรืออยู่ในช่วง Side way นั่งเองซึ่งทองคำได้พยายามลงปรับฐานใหญ่

แต่ไม่เป็นผลสำเร็จอันเนื่องมาจากปัจจัยทางภาคเศรษฐกิจโลกที่ยังแกว่งตัวอยูในช่วงนี้บวกกับการอ่อนตัวลงของสุกลเงิน US อีกครั้งหลังจากที่แข็งค่า

ขึ้นมาในช่วงสัปดาห์ที่แล้วจึงส่งผลให้นักลงทุนหันกลับมาถือครองทองคำอีกครั้ง ราคาทองคำปิดตัวไปเมื่อวันศุกร์สัปดาห์ที่ผ่านมาบวกไป 23$ เหรียญ

กว่าๆ ใครที่ถือ L ตามผมมาก็สบายไปครับส่วนใครที่ติด S อยู่ใจเย็นๆครับราคาน่าจะขึ้นไปทดสอบแถว 1414+ ก่อนลงมาปรับฐานครั้งใหญ่ก็มีความเป็น

ไปได้สูง หรือต้องรอไปถึงต้นปีหน้าเลยก็ว่าได้ครับ ยังไงถ้าใจแข็งกล้าที่จะตัดตรงส่วนนี้ทิ้งไปก็ดีครับ เรามาเริ่มต้นตามระบบกันใหม่เริ่มเข้าจากนี้ไป

พร้อมๆกันเลย ผมรู้ว่าทำใจลำบากกับการตัดขาดทุนครั้งนี้ไปผมก็ผ่านตรงจุดนี้มาเหมือนกันรู้ดีว่าความรู้สึกเป็นยังไง เราต้องกล้าที่จะลุกขึ้นยืนใหม่

เพื่อที่จะกว้าไปข้างหน้า อตีดถือว่าเป็นบทเรียนครับเราต้องอยู่กับปัจจุบันเท่านั้น อันนี้ผมพูดให้คิดไตร่ตรองดูนะครับไม่ได้บอกให้ใครปิด S ทิ้งให้หมด

อยู่ที่ดุลยพินิจของแต่ละตัวท่านเองครับ ทองคำมีแต่จะกว้าขึ้นไปข้างหน้าถอยหลังกลับมาก็ยากแล้วครับช่วงนี้ เราต้องมองหาจุดยืนที่เข้มแข็งที่ดีกว่า

เพื่ออนาคตในวันข้างหน้า ตลาดทองคำผมยังเชื่อว่ายังอยู่คู่กับเราไปอีกนานครับและราคาจะมีแต่ขึ้นและก็ขึ้น กล้าคิดกล้าตัดสินใจไม่มีคำว่าติดอ่างครับblush.gif

แนวต้าน 1359 1364 1370 1374

แนวรับ 1352 1347 1343 1337

ทองคำระยะยาวระบบเขียวอย่างต่อเนื่องคนไหนที่ใจเย็น เงินเย็นแนะนำถือตามระบบนี้ไปครับ เหมาะสำหรับคนที่เล่นทองคำแท่งhappy.gif

ทองคำแท่งระบบเขียวขอกลับมาใช้สูตรระยะยาวอัพให้ดูแทนสูตรเข้าออกเร็ว ส่วนระบบเข้าออกเร็วราย Weekly ก็เขียวตามด้วยเช่นกัน

เหมาะที่จะเข้าซื้อเก็บไว้ครับสำหรับทองคำแท่ง รอบนี้อย่าตกรถกันนะครับ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 23

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณพิงค์โกล์ดมากค่ะ 5fc0f220.gifออมมีดอยอยู่สามลูกก้อคงใกล้จาดั้ยลงดอยแร้ว cd08785a.gif3ca8b998.gif

สวัสดีครับปู่ยามเช้าเข้าได้เลยใช่ไหม..ขอบคุณมากครับ !01

ปู่มาแต่เช้าเลยวันนี้ขอบคุณครับอากาศเย็นดูแลสุขภาพด้วยนะครับอ.ปู่ !gd

วันจันทร์ยังไม่มีอะไรครับดีดต่อช่วงเช้าแต่ทิศทาง Side way จะเข้าต่อเลยหรือรอจังหวะย่อตัวแล้วเข้าเก็บได้หมดครับwub.gif

แย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆมีความสุขแต่เช้าเลยอ่ะ เห็นกราฟคุณพิงค์โกลด์และคำแนะนำกานดีๆ ขอบคุณมากๆ

04a97f13.gif em0009.gif em183.gif 70bff581.gif

สวัสดียามเช้าปู่รอย่อตัวเก็บเพิ่มอยู่ครับ !gd !01

GS ขึ้นรถตั้งแต่6โมงเช้าเลยจ้าย่อมา 1357 ขึ้นเลยอิๆพอดี+2 !thk

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

คนมารอขึ้นรถตามปู่เต็มแต่เช้าเลยวันนี้5++ ผมขึ้นมาตั้งแต่เขียวแท่งแรกพร้อมปู่สบายใจจริงๆวันนี้กะจะเข้าเพิ่มอีกสักไม้ !53

สวัสดีค่ะปู่ขอขึ้นรถด้วยคนจ้าาา !30 !30

ถูกแก้ไข โดย นินา

ดูตัวอย่างการใช้อินดิ้ Heiken_Ashi_Smoothed 2011 New ดูในกราฟได้เลยครับ คงไม่ต้องถามอะไรอีกแล้วนะครับเพราะเป็นระบบเขียแดงเหมือนกับ MS ต่างตรงที่เป็นอินดิ้เท่านั้นเองครับ

ขอบคุณค่ะปู่สำหรับอินดิ้และวิธีใช้+2 !thk

• ถูกใจ 1

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...