ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

excl.gifออกหัวไหมนี่ wub.gif ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 8

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายแนะนำนั่งนิ่งๆ รอสัญญาณเข้าซื้อครับทิศทางยังไม่แน่นอน

ทองคำเมื่อคืนย่อตัวลงมาทดสอบแนวรับที่ให้ไว้ 1354 แล้วไม่ผ่านกลับตัวขึ้นมาปิดบวกแต่ระบบก็ยังแดงอยู่ เมื่อวานนี้ราคาขึ้นแรงลงแรงทีเดียว

เห็นแล้วเหนื่อยใจแทน ลุ้นอยู่ว่ามันจะออกทางไหนสุดท้ายออกหัวแดนบวก วันนี้แนวต้านหลัก 1369 ทิศทางก็ยังคงวิ่งอยู่ในกรอบขาขึ้นอยู่ยังไม่

หลุดลงไปซะทีวันนี้แนวรับที่น่าจะลงไปทดสอบ แถว 1361 1358 ไม่ผ่านอีกคงต้องบอกว่าขึ้นต่อแน่ๆครับใครที่เล่น S อยู่ต้องรอลุ้นช่วงวันศุกร์

อีกทีครับกลางสัปดาห์ Side way ยังอยู่ในกรอบขาขึ้นอยู่ยังมองไม่ออก คนที่ไม่มีของนั่งนิ่งๆรอระบบเขียวมาดีกว่านะครับปลอดภัยกว่า เล่นช่วงนี้

เสี่ยงต่อการ Rebound ค่อนข้างสูงไม่เหมาะสำหรับขาอ่อนสักเท่าไร แม้แต่ขาใหญ่ก็ยังหนาวๆ อยู่เหมือนกันครับ US แข็งค่าขึ้นมามากเมื่อคืนแต่

ทองก็ยังไม่ลงมันน่าคิดนะครับว่าทำไมทองไม่ลง ข่าวการสู้รบของเกาหลีทั้งสองประเทศก็ยังต้องจับตามองอยู่ว่าจะ เกิดจริงไหมซึ่งเป็นความกังวล

อยู่กอบกลับหนี้ของไอร์แลนด์ที่ยังหาข้อสรุปไม่ค่อยจะได้ถึงแม้จะมีการช่วยเหลือจากประเทศอื่นเข้ามาแต่ก็ยังไม่ค่อยจะดีขึ้น ช่วงนี้นักลง ทุนก็ยัง

มองว่าทองคำเป็นสินทรัพย์ที่น่าลงทุนอยู่ครับ แรงซื้อเข้ามาเมื่อวานน่าจะส่งผลดีกับขา L อยู่บ้างวันนี้ อนาคตไม่มีใครรู้ครับตามระบบไปก่อนช่วง

นี้รอไฟเขียวมา อย่างเดียวครับถ้าไม่อยากเจ็บตัวเพราะการดีดกลับขึ้นมาให้ปวดใจแนะนำนั่งรอแบบนิ่งๆต่อไปสบายใจกว่าครับรอสัญญาณไฟเขียว

แนวต้าน 1369 1375 1381 1387

แนวรับ 1364 1361 1358 1355

ราย H4 ทองคำยังวิ่งอยู่ในกรอบขาขึ้นราคายังไม่หลุดลงไป แนะนำนั่งนิ่งๆรอสัญญาณไปเขียว

วันนี้เครื่องมีปัญหาเลยวิเคราะห์ให้ดูช้าไปหน่อยมาตั้งแต่ตีห้ายัน 8 โมงเช้าเลยงานเข้าwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 30

ขอบคุณคะปู่พิงค์ !thk นั่งนิ่ง ๆ ตามปู่คะ เล่นช่วงนี้ถ้าจะหงุดหงิดหัวใจ !ee

รอไฟเขียวด้วยค่ะ (แต่มันนานจัง ! ยึกยักอยู่นั่นแหละ....เพี้ยงงงงงงง....เขียวเร็วๆ)

!17 ปู่ค่ะเมื่อคืนเล่นลุ้นติดขอบสนามเลยค่ะติด S อยู่รอลุ้นต่อวันศุกร์ค้าาา !21 !21

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

ขอบคุณครับปู่ เมื่อเช้าเข้ามาเห็นปู่อยู่แต่ไม่มีข้อมความร่วมๆชั่วโมงกว่านึกว่าปู่นั่งหลับอิๆแซวเล่นนะครับ +2 ครับปู่เป็นกำลังใจให้ทุกวัน :D

ปล่อยของไปเมื่อคืนแล้วครับปู่เห็นลงไม่ผ่าน 1355 ตั้งสองรอบตัดสินใจขายทำกำไรตามคำแนะนำปู่ ผมรอลุ้นออกดอยต่ออยู่ครับติด 1382 อยู่ 2 ไม้ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย LOSO

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...