ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

สวัสดีปีใหม่ ขอให้คุณปู่ พริ้ง มีความสุข สดชื่น สมหวัง สุขภาพแข็งแรง ๆ ตลอดปี ค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีปีกระต่ายทอง..และขอบคุณทุกๆคำอวยพรที่ส่งตรงจากใจมาให้เป็นกำลังใจสู้กันต่อไป...ผมขอรับเอาไว้ด้วยใจครับwub.gif

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อไปตามระบบ สัญญาณทางเทคนิควันนี้ย่อตัวในรอบวันหาจังหวะเข้าเก็บเพิ่มได้ครับ เปิดศักราชใหม่ปีนี้ราคาทองคำปิดบวก

มาวิ่งอยู่ที่ระดับ 1400 ได้ถือว่าร้อนแรงทีเดียวบวกกับสัญญาณโลหะก็ดีดตัวขึ้นสูงทำสถิตินิวไฮกันไปถ้วนหน้าไม่ว่าจะเป็น Silver , Platinum , Palladium , Gold

ถือว่าเป็นปีทองของนักลงทุนเลยครับ เมื่อวานทองคำขึ้นไปทดสอบแนวต้านเดิมที่ระดับ 1424 แต่ไม่ผ่านย่อตัวลงมาพักตัวแถว 1414 ใต้เส้นแนวรับสีชมพูบนและ

ราคาก็กลับลงมาวิ่งในกรอบสีเหลืองต่อวันนี้ให้รอดูแนวรับ 1408 ก่อนเป็นจุดแรกถ้ารับไม่อยู่รอแถวเส้นแนวรับย่อยสีเหลืองต่อครับราคาน่าจะลงแถวๆนั้นก่อนจะดีด

ตัวขึ้นต่อ ส่วนน้ำมันระบบปิดเขียวไปเป็นที่เรียบร้อยก็ถือกันต่อไป SET บ้านเราเปิดตลาดวันนี้เป็นวันแรกน่าจะมีการเทขายเอากำไรก่อนเพราะนักลงทุนเที่ยวตังค์

หมดน่าจะมารูปแบบนี้ก่อนที่จะมีแรงซื้อซ้อนกลับเข้ามาอีกครั้งในช่วงวันถัดไป ยังไงก็รอดูสถานการณ์ไปก่อนสำหรับท่านที่ไม่มีของรอจังหวะเข้าทำ ขอให้โชดีครับ

แนวต้าน 1418 1424 1427 1431

แนวรับ 1411 1408 1403 1398

กราฟราย 4 ชั่วโมงยังส่งสัญญาณการย่อตัวรายวันอยู่ราคายังวิ่งใรกรอบสีเหลือง วันนี้แนะนำหาจังหวะเข้าเพิ่มแถวเส้นแนวรับย่อย เล่นแบบพอเพียง

ไม่ใส่กันหนักนะครับ ส่วน US อ่อนค่าลงต่อเนื่อง วันนี้ US อาจจะแข็งค่าขึ้นในรอบเช้าก่อนลงต่ออีกทีในตอนค่ำๆ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 27

น้ำมันระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อไปตามระบบ ส่วนใครที่มีกำไรแนะนำขายออกไปบางส่วนก่อนก็ดีนะครับ

• ถูกใจ 9

อรุณสวัสดิ์ค่ะปู่พริ้ง เข้ามาโพสบทวิเคราะห์แต่เช้าเลยนะคะ ขอบคุณมากๆๆเลยค่ะ ขอให้ปู่มีสุขภาพแข็งแรงนะคะpost-2284-090755400 1294097064.gif

ปู่มาแล้วขอบคุณค้าๆๆ+2 สวัสดีปีใหม่ค่ะ :lol: !thk

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

ขอบคุณมากค่ะปู่อ่านแล้วสายใจจริงๆระบบยังเขียวถือต่อตามระบบ วันนี้เปิดทำงานวันแรกไม่ยากจะไปเลยกะหยุดยาวถึงวันเส่ร์เลยอิๆ แต่ก็อย่างว่าละนะมนุษย์เงินเดือนก็ต้องไปตามหน้าที่จ้า 5++ !thk

ถูกแก้ไข โดย ปูเป้

สวัสดีปีใหม่ครับปู่ขอให้สุขภาพแข็งแรงทุกๆวันนะครับรอเข้าเก็บเพิ่มตามคำแนะนำเช่นเคย :rolleyes:

ทองแท่ง จะเข้าซื้อช่วงไหนดีครับผม ขอบคุณครับ

อ่านทุกวันบวกให้กำลังใจปู่ทุกวันเช่นเคยครับ คะแนนความดี 6,018 ดีขั้นเทพสมชื่อจริงๆติดตามระบบต่อไปเช่นเคยครับ !gd !01

ถูกแก้ไข โดย yaya

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...