ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

set ใช่ป่าวค่ะ

เข้าใจถูกต้องแล้วครับผมคุยกันเรื่องsetนะครับที่จะลงปรับฐานใหญ่ 650 :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำระยะยาวระบบแดงอยู่หน้าขาย (ส่วนเข้าออก-เร็วเขียวแท่งที่สองวันนี้ L ลุ้นดีด 1385 ) ต่อ

ทิศทางทองคำวันนี้มีโอกาสลุ้นต่อไปที่ระดับ 1379-1385 เหรียญอยู่ท่านที่ถือ Long มาตั้งแต่เมื่อวันศุกร์ก็ลุ้นกันต่อไปอย่าเพิ่งขายจนกว่าจะถึงเป้าหมาย

มุมมองทางด้านเทคนิคจากกราฟราย H4 สัญญาณ CCI ก็ยังสามารถขึ้นต่อไปได้อยู่และ MACD น่าจะมีโอกาสตัดตัวขึ้นไปวิ่งอยู่ในแดนบวกสูงทีเดียวถึง

แม้ว่าระบบระยาวยาวยังแดงอยู่ถ้าราคาวิ่งขึ้นไป 1385 -1390 ได้งานนี้มีลุ้นขึ้นต่อสูงทีเดียวบวกกับระบบเข้าออก-เร็ว ก็เขียวแท่งที่สองตามมาน่าจะส่งผล

ให้ทองคำในช่วง 1-2 วันนี้ยังสามารถขึ้นต่อได้อยู่ วันนี้ถ้าใครไม่อยากเสี่ยงรอขายออกแถว 1384 ไปก่อนแล้วรอจังหวะเปิด S ตามลงมาเมื่อราคาไม่ผ่าน

1390 งานนี้คงลงต่อแน่ๆ โดยภาพรวมเดือนนี้ทั้งเดือนก็ยังคงเป็นขาลงอยู่ถึงแม้ว่าจะมีราคา Rebound ให้ได้เล่นแก้เซ็งไปพลางๆก่อน เป้าหมายหลักผม

ก็ยังมองไปที่ 1320 อยู่ครับและราคาแถว 1335 จะยังเป็นจุดเหมาะที่จะเข้าเพิ่มอยู่เช่นกันส่วน 1300 ยังอีกไกลครับตัดออกไปก่อนเล่นราคาปัจจุบันก่อน

ส่วนท่านที่จะเล่นระยะยาวก็รอไปก่อนเพราะยังหวังว่าราคาจะลงมาให้เริ่มทยอยเก็บสะสมตั้งแต่ 1320 1300 1280 ตามลำดับอยู่น่าจะไม่หลุด 1260 ลุ้น

กันต่อไปว่าจะมาให้เข้าเก็บตามจุดที่บอกไว้หรือเปล่า ระยะการลงปรับฐาน 1-2 เดือนนี้ก็ยังมีโอกาสสูงครับขอให้เรารอใจเย็นๆ เอาไว้ก่อน

ส่วนทางด้านน้ำมันระบบปิดเขียวแท่งที่สองอยู่หน้าซื้อใครที่เข้าไปเมื่อวานก็ถือต่อไป รอลุ้นออกตามจุดที่บอกไว้น่าจะปลอดภัยที่สุด 91.00 ยังมีโอกาส

SET50 บ้านเราเมื่อวานก็เกิดการเทขายออกอย่างต่อเนื่องเป็นวันที่สองต่อจากวันศุกร์ที่แล้ว สัญญาณก็เริ่มกลับตัวบ้างแล้วแต่ยังไม่ 100% โอกาสที่จะลง

ไปทดสอบ 683 - 650 ก็ยังสูงอยู่ วันนี้น่าจะมีการ Rebound ระยะสั้น ยังไงแนะนำนั่งรอเข้าตามระบบน่าจะปลอดภัยกว่าครับ ถึงกำไรน้อยแต่ก็ยังดีกว่าเสีย

แนวต้าน 1379 1385 1390 1395

แนวรับ 1368 1364 1359 1353

กราฟราย 4 ชั่วโมงยังวิ่งอยู่ในกรอบสีชมพู วันนี้ลุ้นต่อ 1379-1385 h4copy.jpg

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 25

น้ำมันระบบเขียวแท่งที่สองรอขายออกแถว 1391 ครับ

• ถูกใจ 12

SET50 ระบบแดงแท่งที่สองอยู่หน้าขายแล้วแนะนำนั่งนิ่งๆ รอสัญญาณรอบต่อไประดับ 683 ยังต้องจับตามองอยู่

• ถูกใจ 12

ขอบคุณมากครับ ท่านอาจารย์ ติดผลงานเสมอมา

อยากสอบถามนิดหนึ่งครับ ตรงกราฟเส้น ที่เป็น สีขาวขนานกัน แล้วตรงกลางเป็นเส้นประสีขาวได้อย่างไรครับ ทำไม่เป็น

ที่กราฟแรก ใครรู้รบกวนด้วยครับผม ขอบพระคุณครับ :rolleyes:

ขอบคุณมากครับ ท่านอาจารย์ ติดผลงานเสมอมา

อยากสอบถามนิดหนึ่งครับ ตรงกราฟเส้น ที่เป็น สีขาวขนานกัน แล้วตรงกลางเป็นเส้นประสีขาวได้อย่างไรครับ ทำไม่เป็น

ที่กราฟแรก ใครรู้รบกวนด้วยครับผม ขอบพระคุณครับ :rolleyes:

เอาไว้ช่วงเย็นๆจะทำรูปมาติดให้ดุนะครับว่าทำกันอย่าง ถ้าเกิดใครว่างก็ช่วยทำมาปิดให้ก่อนก็ดีนะครับถือว่าเราแบ่งปันความรู้ให้แก่เพื่อนๆ

และยังมีอีกลายคนที่ยังทำเส้นแนวรับแนวต้านไม่เป็นอีกเยอะ อาจจะยังใหม่อยู่และงงกับเครื่องมือทีมากับโปรแกรม

********wub.gifrolleyes.gifwub.gif********

• ถูกใจ 10

อรุณสวัสดิ์ค่ะปู่พริ้ง ถือ L ต่อรอ 1385 ค่ะ ขอบคุณปู่พริ้งมากค่ะ เอาอาหารเช้ามาฝากปู่ด้วยนะคะpost-2284-084769200 1294703323.jpg

อรุณสวัสดิ์ค่ะปู่พริ้ง ถือ L ต่อรอ 1385 ค่ะ ขอบคุณปู่พริ้งมากค่ะ เอาอาหารเช้ามาฝากปู่ด้วยนะคะpost-2284-084769200 1294703323.jpg

เห็นข้าวไข่ดาวแต่เช้ารู้สึกหิวขึ้นมาเหมือนกันจ้ารอ 1385 ด้วยคน :wub:

ขอบคุณครับปู่ผมขอ 1390 เลยครับวันนี้มองสูงๆไว้่ก่อนติดแอลเยอะ 1390 ฟันนนนธงงงงงงง !53

ถูกแก้ไข โดย yaya

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...