ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ปีใหม่ คุยกันแต่สิ่งดีดี ดีกว่านา..

ผมว่า คนเราคิดผิด ทำผิดกันได้นะครับ แม้แต่ตัวเราเอง ที่ไปคิดว่าเขาผิด เราอาจจะคิดผิดก็ได้

ดังนั้น นี่เป็นอีกเหตุผล ที่ผมไม่ชอบไปคาดโทษใคร และถึงแม้ใครจะพลาด ทำผิดไป การให้โอกาส ก็น่าจะดีกว่าการปิดโอกาส ไม่ให้เขาได้แก้ไข

การตรวจสอบของพวกเรา เป็นเรื่องดีที่ควรทำ ไม่เช่นนั้น สังคมก็จะแย่เช่นกัน แต่การเยียวยารักษา อาจมีวิธีการที่แตกต่างกัน สำหรับผม อยากเห็นการอยู่ร่วมกันได้ต่อไป มากกว่าจะไล่กันไปไหนครับ

กรณีคุณ PrinkGold จริงๆ ต้องแยกเป็น 2 ประเด็น

- การขาย Indy คุณ PrinkGold มาขออนุญาตผมแล้ว แต่ก็อาจจะตีความสิ่งที่ผมตอบไปผิด ทำให้เกิดปัญหา อันนี้ถือว่า พอรับได้ แต่ก็ไปเจอสิ่งที่ผมเตือนคุณ PrinkGold ไป คือตอนเริ่มต้นกับลงท้าย มันออกมาคนและแนว ก็จะเกิดความผิดหวังได้ แล้วก็เป็นจริง เพราะย่อมต้องมีคนรู้สึกบ้าง ไม่มากก็น้อยแหละ

จริงๆ จะขายของ อย่างเป็นโบรกเกอร์ เข้ามาโพสต์ให้ข้อมูล แนะนำตัวเองบ้าง ตามสมควร ผมถือว่า รับได้ครับ กรณีขายของ ผมจึงคิดว่า คล้ายๆกัน จึงไม่น่าจะห้ามกันเสียทีเดียว แต่อยู่ที่ความพอดีต่างหาก

- ประเด็นดันกระทู้ตัวเอง เพื่อชักจูงคนอื่น จริงๆ อันนี้ผมเห็นตั้งนานแล้ว แต่ไม่ได้ว่าอะไรเพราะคิดว่านิดหน่อย แต่พอเปิดมาเช็คดูวันก่อน คือวันที่มีคนมาสะกิดในกระทู้ผม ปรากฏว่าเจอถึง 13 ราย มี ip เดียวกันหมด ในเวลาไล่เรี่ยกัน จึงเป็นไปได้ยากว่าจะเป็นบุคคลอื่น ประเด็นนี้ จึงต้องบอกว่า ผิดจริง

ที่จริง ก็ไม่อยากเอามาพูด แต่เมื่อให้สิทธิ์ admin ท่านอื่น ดูแลความเรียบร้อยในเวป และเขาตัดสินใจจะเปิดเผยเรื่องนี้ ผมก็ต้องยอมรับ แต่ก็อย่างที่บอกนะครับ อยากให้ปรับเข้าหากันจะดีกว่าครับ

เขียนเสร็จ เห็นคุณ PrinkGold ออกมาขอโทษพอดี เอาเป็นว่า ผิดแล้วรับผิด ก็ปรับปรุง เริ่มต้นใหม่กันได้ครับ

....................

เห็นด้วยกับคุณกำพล ต่อด้วยคุณโซดา ปีใหม่แล้ว คิดดี ๆ ทำสิ่งดี ๆ เริ่มต้นปีใหม่ด้วยสิ่งดี ๆ ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวย ร่ำรวย ทุกท่านนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

5555 ค่อยๆขยับลงมา ขอลุ้นคนเดียวเลยละกานคะ รอที่ 1308

ต้นเหตุที่แท้จริง คืออย่าหวังผลประโยชน์จากเวปค่ะ คงไม่ใช่คุณพริ้งโกลด์คนเดียวที่จะเป็นแบบนี้ คุณพริ้งโกลด์เป็นแค่ตัวอย่างเดียว ยังมีคนอีกมากมายที่จะเข้ามาหาประโยชน์ หรือพวกเราก็ตามเข้ามาเรียนรู้ ก็ช่วยๆกันแคร์สังคมบ้างนะคะ เพราะบางคนเอาแต่ตัวเอง อยากได้ตังค์อย่างเดียว โลกจะถล่มทลายก็ไม่ใช่เรื่องของตัวเอง ถ้าทุกคนเป็นแบบนี้ สังคมดีๆจะเหลือหรือเปล่า

อันที่จริงผมเห็นด้วยกับเฮียกัมพลนะครับ (ผมนับถือ เคารพเฮีย เหมือนครูของผมมาโดยตลอด)

แต่การทำผิดซ้ำซากแบบนี้ ไม่เหมือนผู้มีวุฒิภาวะ และยิ่งมีการปั่นกระทู้เชียร์ตัวเอง

ด้วยล็อกอินอื่น สำหรับผม ถือว่าเป็นเรื่องร้ายแรงในวงการไซเบอร์และน่าอับอายมากที่สุด

ผมอยากให้สังคมออกมาแสดงพลังกันบ้าง อย่าเห็นแก่ตัวและหวังพึ่งคนอื่นจนติดเป็นนิสัย

และหน้ามืดตามัว พร้อมจะทำทุกอย่าง เพียงเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง

มันไม่ต่างอะไรกับการเอาเท้าราน้ำเลยนะครับ

หากสังคมไม่เข้มแข็ง เพราะความเห็นแก่ได้กันแบบนี้

ปัญหาก็จะไม่มีวันหมดไปจากเวป และทุกคนก็จะโดนหลอกซ้ำแล้วซ้ำเล่า

โดยที่คุณก็ยังนั่งเอาเท้าราน้ำ คอยรับอย่างเดียว โดยปล่อยให้เป็นหน้าที่ของคนอื่นเค้าเข้ามาจัดการ

หากคุณเสียดายการให้แบบสกปรกแบบนี้ เวปที่เคยได้ชื่อว่ามีแต่การแบ่งปันอย่างแท้จริง

จะไม่มีวันกลับมา คุณจะต้องอยู่ในสังคมที่สกปรกแอบแฝง คุณชอบแบบนั้นกันเหรอครับ

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ วงการนี้คนดีมีอุดมการณ์มีเยอะแยะมากมาย

เพียงแค่คุณหยุดพฤติกรรมเห็นแก่ตัว หยุดทำร้ายสังคมและตัวเองด้วยการสนับสนุนอย่างผิดๆ

มันก็เท่ากับคุณเปิดพื้นที่ให้คนดีๆ มีโอกาสเข้ามาแล้วล่ะครับ

กลุ่มที่ทำเพื่ออุดมการณ์ ไม่เคยได้และหวังอะไร เค้าไม่มีกองเชียร์ มาสู้หรือมากระแทก แบบเดียวกับกลุ่มธุรกิจแฝงตัวนะครับ

ดังนั้นการสนับสนุนผิดๆแบบนี้ จะเป็นการทำลายกำลังใจกลุ่มให้ด้วยใจบริสุทธิ์จริงๆ

ผมเคยเป็นกูรูมาก่อน แค่มีคนเข้ามาอ่าน ผมก็ดีใจแล้วครับ

• ถูกใจ 10

5555 ค่อยๆขยับลงมา ขอลุ้นคนเดียวเลยละกานคะ รอที่ 1308

หวัดดียามบ่ายค่ะ คุณ soda ตามความคิดเห็นของคุณ soda คุณว่าบ่ายนี้จะลงถึงเท่าไหร่คะโดยประมาณ จะได้เข้าซื้อน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะpost-2284-084937000 1296719619.gif

อันที่จริงผมเห็นด้วยกับเฮียกัมพลนะครับ (ผมนับถือ เคารพเฮีย เหมือนครูของผมมาโดยตลอด)

แต่การทำผิดซ้ำซากแบบนี้ ไม่เหมือนผู้มีวุฒิภาวะ และยิ่งมีการปั่นกระทู้เชียร์ตัวเอง

ด้วยล็อกอินอื่น สำหรับผม ถือว่าเป็นเรื่องร้ายแรงในวงการไซเบอร์และน่าอับอายมากที่สุด

ผมอยากให้สังคมออกมาแสดงพลังกันบ้าง อย่าเห็นแก่ตัวและหวังพึ่งคนอื่นจนติดเป็นนิสัย

และหน้ามืดตามัว พร้อมจะทำทุกอย่าง เพียงเพื่อผลประโยชน์ของตัวเอง

มันไม่ต่างอะไรกับการเอาเท้าราน้ำเลยนะครับ

หากสังคมไม่เข้มแข็ง เพราะความเห็นแก่ได้กันแบบนี้

ปัญหาก็จะไม่มีวันหมดไปจากเวป และทุกคนก็จะโดนหลอกซ้ำแล้วซ้ำเล่า

โดยที่คุณก็ยังนั่งเอาเท้าราน้ำ คอยรับอย่างเดียว โดยปล่อยให้เป็นหน้าที่ของคนอื่นเค้าเข้ามาจัดการ

หากคุณเสียดายการให้แบบสกปรกแบบนี้ เวปที่เคยได้ชื่อว่ามีแต่การแบ่งปันอย่างแท้จริง

จะไม่มีวันกลับมา คุณจะต้องอยู่ในสังคมที่สกปรกแอบแฝง คุณชอบแบบนั้นกันเหรอครับ

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ วงการนี้คนดีมีอุดมการณ์มีเยอะแยะมากมาย

เพียงแค่คุณหยุดพฤติกรรมเห็นแก่ตัว หยุดทำร้ายสังคมและตัวเองด้วยการสนับสนุนอย่างผิดๆ

มันก็เท่ากับคุณเปิดพื้นที่ให้คนดีๆ มีโอกาสเข้ามาแล้วล่ะครับ

กลุ่มที่ทำเพื่ออุดมการณ์ ไม่เคยได้และหวังอะไร เค้าไม่มีกองเชียร์ มาสู้หรือมากระแทก แบบเดียวกับกลุ่มธุรกิจแฝงตัวนะครับ

ดังนั้นการสนับสนุนผิดๆแบบนี้ จะเป็นการทำลายกำลังใจกลุ่มให้ด้วยใจบริสุทธิ์จริงๆ

ผมเคยเป็นกูรูมาก่อน แค่มีคนเข้ามาอ่าน ผมก็ดีใจแล้วครับ

น้องเล็กขอเป็นอีกเสียงที่แสดงพลัง (ขาวก็คือขาว ดำก็คือดำ สำหรับหนูไม่มีสีเทานะคะ)

• ถูกใจ 1

หวัดดียามบ่ายค่ะ คุณ soda ตามความคิดเห็นของคุณ soda คุณว่าบ่ายนี้จะลงถึงเท่าไหร่คะโดยประมาณ จะได้เข้าซื้อน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะpost-2284-084937000 1296719619.gif

ตอนนี้ติดตรง 1326 อ่ะคะ โซดายังมองว่า มันเป็นขาลงอยู่นะคะ ส่วนตัวลุ้น1308 แล้ว ถ้าทำโลว์ใหม่ได้ ก็น่าลุ้นลงต่อไปอีก อาจได้เห็น 1300 ก็ได้คะ มองยาวไม่ค่อยเป็นคะ

ตอนนี้ติดตรง 1326 อ่ะคะ โซดายังมองว่า มันเป็นขาลงอยู่นะคะ ส่วนตัวลุ้น1308 แล้ว ถ้าทำโลว์ใหม่ได้ ก็น่าลุ้นลงต่อไปอีก อาจได้เห็น 1300 ก็ได้คะ มองยาวไม่ค่อยเป็นคะ

1300 เลยเหรอครับ

ผมยังไม่ได้ลงดอยสักทีนึงเลย

แต่ถ้าลงมาก็จะช้อนไปเรื่อยอีก

55555++++

ผมต้องขอโทษเจ้าของบ้านเป็นอย่างมากที่มีเรื่องเกิดซ้ำๆ ทั้งที่คุณได้ให้แง่คิดเตือนผมแล้วแต่ยังตัดสินใจทำแล้วมันก็เกิดขึ้นจริงๆ ผมต้องขอโทษด้วยแต่เรื่องนี้คงไม่จบลงง่ายๆ

ส่วนเรื่องที่ท่านบางคนบอกว่าไม่อยากให้ผมมีการขายซื้อขายหรือหาผลประโยชน์อะไรในที่บ้านหลังนี้ ผมพร้อมยอมรับผิดในสิ่งที่กระทำอยู่ตอนนี้และขอปฏิบัติตามคำแนะนำครับ

ต่อไปนี้จะงดคุยเรื่องระบบเป็นการถาวร ถ้าเกิดผมยังพูดถึงเรื่องนี้อีกผมเองจะเป็นฝ่ายเดินออกไปจากบ้านหลังนี้เองเพราะผิดคำพูดที่ให้ไว้ จากนี้ไปจะเหลือไว้เพียงกราฟ

วิเคราะห์ราย H4 เพียงเท่านั้น และผมต้องขอโทษแฟนคลับด้วยที่ต้องทำให้ผิดหวัง ทำให้เสียความรู้สึกผมต้องขอโทษด้วยผมขอรับผิดเอาไว้แต่เพียงผู้เดียวผมจะไม่ขอแก้ตัวหรืออะไร

ทั้งนั้นในกรณีนี้ ถ้าผู้ใหญ่เห็นว่าไม่สมควรหรือท่านใดจะแนะนำติเตียนก็ว่ากันมาได้เลยครับ ผมพร้อมยอมรับฟังด้วยเหตุผล

ขอบคุณที่ให้ความรู้มาตั้งแต่อยู่เวปเก่านะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าเพิ่งท้อค่ะ สิ่งที่ทำดีแล้วก็ขอให้ทำต่อไป ส่วนที่พลาดไปก็ขอให้มันจบโดยเร็ว โชคดีวันตรุษจีนค่ะ

1300 เลยเหรอครับ

ผมยังไม่ได้ลงดอยสักทีนึงเลย

แต่ถ้าลงมาก็จะช้อนไปเรื่อยอีก

55555++++

55555555 ลุ้นเข้าข้างตัวเองไว้คะ คุณวุฒิ อย่าคิดมาก บอกแล้วงานนี้ ขัดใจขาโจ๋ เอ๊ย ขา L

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่าน ค่ะ หวังว่า คงจะปรับความเข้าใจกันได้นะค่ะ :P :P :P

ผมว่าคุณ MOR LEK น่าจะพอได้แล้วหล่ะ เรื่องนี้เฮียกัมพลซึ่งเป็นผู้ก่อตั้งเวปได้ตัดสินไปแล้ว ผมก็คิดว่าน่าจะจบๆ กัได้สักทีนะ

หากคุณยังโพสต์ หรือ แสดงความคิดเห็นในลักษณะซ้ำเติมแบบนี้ต่อไป เดียวเรื่อง ก็จะยาวไปอีก ไม่รู้จบ แทนที่คนจะได้เข้ามาอ่านบทวิเคราะห์ หรือแสดงความคิดเห็นอื่นๆๆ

ก็ต้องมานั่งอ่านแต่กระทู้ที่ทะเลาะกันไป ทะเลาะกันมาคงไม่ดีแน่

ลองพิจารณาด้วยแล้วกัน

ปล. ผมไม่ได้เป็นผู้สมรู้ร่วมคิดอะไรกับใครทั้งนั้น

กำลังจะปิดเครื่องที่ 1329 เดี๋ยวจะไปโรงเจที่พฺษณุโลก ก็ขอให้สมาชิกทุกๆท่านมีแต่ความสุข มีเงินมีทองใช้กันเยอะๆๆๆๆๆๆๆนะค5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

55555555 ลุ้นเข้าข้างตัวเองไว้คะ คุณวุฒิ อย่าคิดมาก บอกแล้วงานนี้ ขัดใจขาโจ๋ เอ๊ย ขา L

K. Soda น่ะ...

แต่ถ้ามันลงมาผมก็ไม่กลัวครับ แต่ขอให้ 1300 จริงๆ เถอะ...

จะเก็บทั้ง GF และ K-GOLD เลย...

เรามาคุยกันแต่เรื่องเงินๆ ทองๆ กันเนอะ....

!53 !53 !53

พูดได้ถูกใจมากๆครับ กดคะแนนบวกให้แล้วครับ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...