ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โกล์ดสปอต เป็นการเล่นมาร์จิ้นกับทางต่างประเทศ ราคาวิ่งไปทางไหน ได้เสียทางนั้นทันที

พูดง่ายๆ เมื่อคุณเริ่มทำการเปิดหน้า L หรือหน้า S คุณจะเริ่มขาดทุนค่าดำเนินการทันทีครับ

ส่วนมากบริษัทเหล่านี้จะให้เรามาก่อนล่วงหน้า เพื่อเป็นการจูงใจ

เช่น เปิดบัญชี 5000 ดอลล่าร์ เขาก็จะให้พอร์ตคุณเพิ่มขึ้นอีก 25 - 50 % อันนี้ขึ้นอยู่กับบริษัทครับ

รูปแบบการเล่นทั่วๆไป

ถ้าคุณเปิดหน้าซื้อ 1 ดอลล่าร์ คุณจะโดนทางบริษัทหักเงินค่าดำเนินการ 100 ดอลล่าร์ ในทางกลับกัน ถ้าคุณเปิด S คุณก็จะโดนบริษัทหัก 100 ดอลล่าร์ เช่นกัน

ถ้าคุณเปิด L 1 ดอลล่าร์ คุณจะได้ราคาปัจจุบัน - 1 ดอลล่่าร์ เมื่อคุณปิด L คุณจะได้ราคาปัจจุบัน

ถ้าคุณเปิด S 1 ดอลล่าร์ คุณจะได้ราคาปัจจุบันเลย แต่เวลาปิด S คุณจะได้ราคาปัจจุบัน - 1 ดอลล่าร์

ปัญหา

1. ประเทศไทยไม่มีกฏหมายรองรับ ฟ้องร้องไม่ได้

2. คุณต้องอ่านกราฟระยะสั้นๆออก และแม่น ไม่ว่าจะเป็นกราฟราย 1 นาที 5 นาที หรือ เต็มที่ 15 นาที ส่วนกราฟระยะยาวขึ้นมาหน่อย คุณก็ต้องอ่านออกเพื่อใช้ในการดูทิศทางว่าช่วงนี้ราคาไปทางไหน

3. จิตใจคุณนิ่งพอแล้วหรือยังที่จะรับความเสี่ยง ในการขาดทุนแล้วหรือยัง อย่ามองว่าจะได้กำไรด้านเดียวครับ

ตัวอย่าง

ถ้าคุณเล่นผิดทาง ถ้ามองว่าขึ้น เปิดหน้า L 1 ดอลล่าร์

อันดับแรก คุณเสียค่าดำเนินการ 100 ดอลล่าร์

ราคาลงทุกๆ 1 ดอลล่าร์ เงินในบัญชีคุณจะหายไปอีก 100 ดอลล่าร์ ถ้าราคาแกว่งตัวลง 10 ดอลล่าร์ เงินคุณจะหายไป 1000 ดอลล่าร์ + เงินค่าดำเนินการ 100 ดอลล่าร์

แต่ถ้าคุณมองกราฟแล้วคิดว่าราคาลงอีก เปลี่ยนใจ ปิดหน้า L ที่เปิดไว้ก่อนหน้านี้

จากนั้นคุณเปิด S ตรงนี้คุณจะเสียค่าดำเนินการอีก 100 ดอลล่าร์

แล้วถ้าราคาไม่ลงตามที่คุณคิด ราคากลับดีดกลับขึ้นไป 10 ดอลล่าร์ คุณลองคิดดูครับว่าไม่ถึง 10 นาที

เงินคุณหายไป 2200 ดอลล่าร์ (ส่วนมากบริษัทจะประกันค่าเงินบาทที่ 36 บาท/ ดอลล่าร์) คุณรับได้หรือเปล่าครับ

ลืมไปนิด พวกรายละเอียดปีกย่อย รู้สึกว่า ถ้าถือหน้า L หรือหน้า S เกิน 5 วัน คุณจะโดนค่าปรับ

ถ้าถือไว้เกิน 1 เดือน รู้สึกว่าทางบริษัทเขาจะบังคับให้ปิดครับ ไม่ว่าคุณจะกำไรหรือขาดทุนครับ

เอาตัวอย่างแค่นี้พอนะครับ

คุณทำใจได้หรือเปล่าครับ

ถ้าสนใจอยากจะเล่น ลองโทร.มาคุยกับผมก่อนก็ได้ครับ จะแนะนำรายละเอียดข้อดี - ข้อเสีย ให้ฟังครับ

และจะทำนายอนาคตให้คุณฟังครับ ว่าต่อไปคุณจะเป็นแบบไหนครับ

ขอบคุณค่ะคุณซี ตอนแรกแค่ไม่มั่นใจบริษัทที่มาชวนเล่น....แต่อ่านความเห็นคุณซีแล้ว เห็นได้ชัดว่าไม่ใช่วิถีทางของเรา....เปิดสถานะไปคงเครียดดดดดดน่าดู...(ดูกราฟก็ไม่เป็น)เล่นแท่ง...เล่นออนไลน์แบบเดิมดูจะชิลล์กว่าเยอะ....แต่ก็ยังอยากทราบคำทำนายอนาคต(ถ้าเล่น)จากคุณซีอยู่นะคะ..อิ..อิ...เอาไว้ขำๆเผื่อจะโดนใจเพื่อนๆสมาชิกอีกหลายคน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

การถูกชักชวนให้เทรด GS ให้ระวังการต้มตุ๋นด้วยนะครับ และถ้าหากมีการชักชวน

ทางโทรศัพท์จากพนักงานที่บอกว่ามาจากบริษัท C.N.B.C(Thailand)Co.,Ltd.

และให้โอนเงินจำนวนหลายแสนบาทแล้วละก็ ให้ทราบไว้เลยครับว่าเป็นแก๊งต้มตุ๋นนะครับ

เคยมีข่าวแจ้งความมาเมื่อ1-2ปีที่แล้วครับ.

มาดูกราฟตามทฤษฎีกันก่อนครับ

กราฟรูปแรกเป็นรูปแบบการเข้ารูปแบบสี่เหลี่ยมผืนผ้า

ราคาเคยมีแนวโน้มไปทางทิศทางไหน เมื่อหลุดจากรูปแบบสี่เหลี่ยมผืนผ้าราคาก็จะไปทางด้านนั้นครับ

รูปที่สอง

เป็นรูปแบบการเข้าสามเหลี่ยมเอียงลง โดยมีฐานราคาที่ใกล้เคียงกัน

โดยมากราคาจะทะลุลงด้านล่าง ครับ

กราฟรูปที่สาม

เป็นรูปแบบการดูแท่งเทียนระยะยาวขึ้นมาหน่อย

เป็นรูปแบบที่กำลังเกิด High Wave and Spinning Top

การเกิดรูปแบบนี้ ส่วนมากส่งผลให้ราคาในตลาดการลงทุนลง ครับ

โดยก่อนลง ส่วนมากจะมีการดันราคาขึ้นไปบ้างอีกนิดหน่อย ก่อนที่จะเทขายครับ

เดี่ยวว่าง จะมาว่าตามกราฟต่อจากกราฟวันศุกร์ต่อครับhuh.gif

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อจากวันศุกร์ครับ

วันศุกร์ราคาสามารถดีดขึ้นไปได้แรง ถือว่าผิดคาดจากการดูกราฟไว้พอสมควร

เพราะดูไว้ว่าราคาควรดีดขึ้นแต่ไม่ควรสูงถึง 1600 ถือว่าผิดคาดมากครับ แต่ถึงราคาจะขึ้นมาได้มาก แต่ยังไม่สามารถทำ New High

ซึ่งทำใหรูปแบบการขึ้น ยังอยู่ในรูปแบบการขึ้นเพื่อลงต่อครับ

ประกอบกับกราฟระยะยาวคือกราฟรายสัปดาห์

รูปแบบแท่งเทียนอยู่ในรูปแบบ High Wave and Spinning Top ซึ่งพร้อมที่จะลงได้

เมื่อลากเส้น Trendline ในกราฟราย 4 ชั่วโมง จากยอดราคาสูงสุด

รูปแบบของเส้น จะอยู่ในรูปแบบสี่เหลี่ยมผืนผ้า

แต่ถ้าลากดีๆจะออกมาในรูปแบบสามเหลี่ยมขาลงมากกว่า

ซึ่งสอดคล้องกับแนวโน้มของกราฟรายสัปดาห์ที่กำลังฟอร์มตัวในรูปแบบขาลง ทำให้คาดว่าสัปดาห์หน้า ในวันจันทร์

ราคาอาจจะออกมาในรูปแบบ Sideways ที่ขึ้นไปด้านบนได้อีกนิด ก่อนที่จะมีการเทขายครับ

แนวรับ 1599.72 1593.36 1583.69

และเมื่อราคาเริ่มลงจริง แนวรับจะอยู่ที่ 1574.88 1564.11 1556.21 1548.29 ตามลำดับ

แนวต้าน 1605.42 1609.89 1613.87

ความเห็นส่วนตัว

ส่วนตัวผมเชื่อในกราฟรายสัปดาห์

ที่บ่งบอกว่าแท่งเทียนอยู่ในรูปแบบ High Wave and Spinning Top ที่กำลังพร้อมที่จะลง

ทำให้คาดว่าราคาคงดีดขึ้นไปแถวๆ 1614 ก่อน

หลังจากนั้นราคาคงร่วงลงมาแถวๆ 1583.69 ครับ

แนวทางการเล่นของผม

1. ดูกราฟเพื่อประกอบการตัดสินใจเปิด S แถวๆ 1614 จากนั้นรอปิดแถวๆ 1593 หรือต่ำกว่า

2. ดูกราฟเพื่อประกอบการตัดสินใจเปิด L แถวๆ 1593 จากนั้นรอปิดแถวๆ 1600

หลังจากนั้น ดูกราฟเพื่อประกอบการตัดสินใจ S แล้วรอปิดแถวๆ 1583

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

กราฟรูปด้านบนนี้ คงใช้โพสแค่นี้ครับ หลังจากนี้ คงใช้กราฟรูปด้านล่างนี้โพสแทนครับ

ขอบพระคุณมากค่ะ :wub: :wub: :wub:

!gd !gd !gd !gd !gd