ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดียามเช้าค่ะ คุณ ซี และเพื่อนๆ

วันนี้ไม่ค่อยหนาวมั๊ง (ที่นี่) แต่ขอนแก่นคงหนาวน่าดู แต่คนติดดอยหนาวยิ่งกว่า เฮ้อ ..หมายถึงตัวเองนะคะ อย่าคิดมาก

ถ้ามดแดงอ่านกราฟที่เพิ่งโพสเป็น ก่อนนี้ คงดีนะคะ แต่ไม่เป็นไร ทุกอย่างอยู่ที่ใจ มีขึ้น มีลง มีเรียน มีรู้ มีไม่รู้ มีปัญหา แก้ปัญหา ขึ้นอยู่กับแต่ละท่านจะใช้อะไรมาแก้ปัญหา

กราฟที่เดา สุดยอดจริงๆ ไม่ได้หมายถึงตัวเอง แต่หมายถึงการได้เรียนรู้และลองนำมาทดลองใช้ จะทราบได้ด้วยตัวเอง อยากให้เพื่อนๆ นะคะ ลองอ่านกราฟ

ราคามาตามเป้าและน่าจะลงต่อที่ด่านถัดไป 1601หรือต่ำกว่า อันนี้ลองอ่าน กราฟเมื่อวานนะคะ อย่าเชื่อนะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะคุณมดแดง. ดอยหนาวเหลือเกิน

หวัดดีอาจารย์ เพื่อนๆทุกคนที่ไปเรียนด้วยกันน้าและก็พี่มดแดงด้วยคะ

ตั้งแต่ไปเรียนกับ อ.ซี มา พอเข้ามาดูกราฟแล้วดีใจมากเลย รู้สึกคุ้นเคยกับมันมากขี้น ว่ามันคืออะไร ถึงมันจะเล็กน้อยก็เถอะ แล้วเส้นที่กูรูแต่ละคนโพส ก็เริ่มดูรู้เรื่องมากขึ้น

เมือก่อน เข้ามาแล้วจ้องแต่แนวรับแนวต้าน เส้นอะไรไม่สนใจ สุดยอดเลยค่ะ อ.ซี (ฮิๆ รู้สึกว่าตัวเองฉลาดขึ้นไงไม่รู้ .. เออแบบนิดหน่อยอ่ะ

สงสัยใคร่ถาม เส้น Afrima เวลามันขี้นเราจะรู้ได้ไงค่ะว่าขึ้นจริงๆแล้ว มันขึ้นไปแล้วซักพักมันก็ลง ดูในราย 1 นาทีตามอาจารย์บอก แล้วพอมันลงเราจะรู้ได้ไงคะว่าจะลงต่อแน่ๆๆ ต้องดูเส้น sto

ประกอบรวมถึงเส้นอื่นๆอะไรอีกบ้างค่ะในกรณีเล่นสั้น ไม่เกิน 2 วัน

ขอบคุณมากเลย คิดถึงเพื่อนนนนนนนนนนนน

ขออภัย ที่ด้านบนตัวอักษรเล็ก 55 สงสัยคนสูงวัย

โพสใหม่ดีกว่าเดี๋ยวจารย์ไม่เห็นคำถาม

หวัดดีอาจารย์ เพื่อนๆทุกคนที่ไปเรียนด้วยกันน้าและก็พี่มดแดงด้วยคะ

ตั้งแต่ไปเรียนกับ อ.ซี มา พอเข้ามาดูกราฟแล้วดีใจมากเลย รู้สึกคุ้นเคยกับมันมากขี้น ว่ามันคืออะไร ถึงมันจะเล็กน้อยก็เถอะ แล้วเส้นที่กูรูแต่ละคนโพส ก็เริ่มดูรู้เรื่องมากขึ้น

เมือก่อน เข้ามาแล้วจ้องแต่แนวรับแนวต้าน เส้นอะไรไม่สนใจ สุดยอดเลยค่ะ อ.ซี (ฮิๆ รู้สึกว่าตัวเองฉลาดขึ้นไงไม่รู้ .. เออแบบนิดหน่อยอ่ะ

สงสัยใคร่ถาม เส้น Afrima เวลามันขี้นเราจะรู้ได้ไงค่ะว่าขึ้นจริงๆแล้ว มันขึ้นไปแล้วซักพักมันก็ลง ดูในราย 1 นาทีตามอาจารย์บอก แล้วพอมันลงเราจะรู้ได้ไงคะว่าจะลงต่อแน่ๆๆ ต้องดูเส้น sto

ประกอบรวมถึงเส้นอื่นๆอะไรอีกบ้างค่ะในกรณีเล่นสั้น ไม่เกิน 2 วัน

ขอบคุณมากเลย คิดถึงเพื่อนนนนนนนนนนนน

ขอบคุณ อ.ซี & พี่มดแดง & พี่แสงแดด มากคร้าบ

ที่พี่มดแดงโพส เส้น afirma ตัดเส้น ma 5 วันค่า low ลง แต่จากกราฟ มันก็ตัดเส้น ma 5วันค่า Lowมาก่อน แล้วก็กลับไปยืนเหนือเส้น ma 5 วันค่า high

อีกมันต้องตัดหลายๆครั้งหรือเปล่าคะ ถึงจะแปลว่าลง หรือต้องดู sto เส้นนี้ยังไม่ผงกหัวขึ้น

ชักถามเองงงเอง

เออเพื่อนๆคะ ช่วยกันถามหน่อย

ที่พี่มดแดงโพส เส้น afirma ตัดเส้น ma 5 วันค่า low ลง แต่จากกราฟ มันก็ตัดเส้น ma 5วันค่า Lowมาก่อน แล้วก็กลับไปยืนเหนือเส้น ma 5 วันค่า high

อีกมันต้องตัดหลายๆครั้งหรือเปล่าคะ ถึงจะแปลว่าลง หรือต้องดู sto เส้นนี้ยังไม่ผงกหัวขึ้น

ชักถามเองงงเอง

เออเพื่อนๆคะ ช่วยกันถามหน่อย

เก่งนะคะ ทีึ่ยังจำได้ แสดงว่ากลับไปแล้วไปทบทวนและนำไปลองใช้ เหมือนมดแดง

สำหรับคำถาม โดยส่วนตัวจะดูกราฟ 4 เป็นเข็มทิศ และเมื่อเชื่อดังนั้น ก็ย้อนมาดูว่าขณะนี้ราย 1h 30m 15m เป็นงัย ถ้าอยากเข้าจริงๆ ถึงจะดูราย 1m

ถ้ามันไปในทิศเดียวกัน sure :57

ส่วนรายละเอียดลึกๆ ไว้ค่อยไปเจอกันดีกว่า

คุณ ซี คงไม่ค่อยมีเวลามากพอที่จะมาตอบคำถามนะคะ แต่ที่มดแดงโพส เพราะอยากให้ลองดูกัน เก็บความสงสัยไว้ก่อนนะคะ

เดี๋ยวมดแดงก็จะออกไปธุระเช่นกัน

ถูกแก้ไข โดย moddang..

คิดถึงพี่มดแดงงงงงงงงงงงง

ขอบคุณนะคะ สำหรับคำตอบ พอเข้าใจแล้วคะ ตอนนี้รอเข้ารอเข้า อ้าวเส้น afirma ลงอีกแหละ สำหรับมือใหม่ จ้องจนงง สรุปยังไม่ได้เข้าเลยค่ะ

ตามนั้นเลย ดูราย 1h 30m 15m ก่อน หวังว่าถ้ามันขึ้นมันจะขึ้นพ้นค่า premium นะคะ พักนี้สำหรับมือใหม่ไม่เก่งกราฟ เข้าออกไม่ทันเลย

ขอบคุณมากค่ะ อ.ซี พี่มดแดง พี่แสงแดด คุณนคร

ขอบคุณมากๆค่ะ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

แนวทางการเล่นของผมเมื่อวาน

ราคาขึ้นไปไม่ถึงแนวต้าน 1681 - 1686 ตามที่คาดไว้ ทำให้ไม่สามา้รถทำกำไรได้ตามเป้าหมาย

แต่ก็ยังดีดขึ้นมาให้ขายได้เกิน 1671 ถือว่ายังพอมีกำไร

ถึงตอนนี้จำเป็นต้องซื้อกลับแล้วหละ(ซื้อไปแล้วนะครับ) เพื่อที่จะเก็บไว้ขายตอนที่ราคาสามารถดีดกลับขึ้นไปอีกครั้ง (ขอเล่นรอบซักหน่อย อิ อิ)

แนวรับ แนวต้านระยะสั้น ที่คาดว่าราคามีโอกาสขึ้นไปหรือลงมาก็คงว่าไปตามกราฟครับ

แนวรับ 1620.19 - 1616.67 1610.31 1599.02 - 1597.29 1584.96 1577.33

แนวต้าน 1649.49 1658.77 1666.49 - 1666.55 1674.76 1683.62 - 1686.24

ความเห็นส่วนตัว

ราคาลงมาขนาดนี้ คงต้องมีการดีดกลับขึ้นไปบ้างหละ

ตอนนี้ที่มองๆดูไว้ก็ตรงแถวๆ 1649.49 ถ้ากลับขึ้นไปยืนได้ตลอดในช่วงตลาดเอเชีย - ลอนดอน ราคาก็มีโอกาส

ขึ้นไปทดสอบ Low เก่าตรงแถวๆ 1666 ได้(ไม่โลภเลยนะครับ ที่ผมจะขอรอขายตรงแถวๆนี้ครับ)

หลังจากนั้นคงร่วงต่อ โดยมีเป้าหมายการลงไปทีึ่แนวรับ 1620.19 - 1616.67 1610.31 1599.02 - 1597.29

1584.96 1577.33 ตามลำดับ แต่คาดว่าคงไม่ลงไปต่ำกว่า 1599.02 - 1597.29

แนวทางการเล่นของผม

หลังจากซื้อกลับ เป้าหมายการขายจะอยู่ที่ 1650 - 1666

หลังจากนั้นผมคาดว่าราคาคงจะออกแนว Sideways ในช่วงราคา 1640.46 - 1666.30 ดอลล่ารฺ์

ประมาณ1 - 2 วัน ก่อนที่จะลากราคาลงไปที่ 1620.19 - 1616.10

หรือทำให้ออกอาการเสียวไส้เลยโดยลากราคาลงไปที่ 1610.31 - 1597.29 ก่อนที่จะดีดกลับขึ้นมาใหม่ได้ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa