ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ คุณ ซี และ เพื่อนๆ

ใกล้วันสัมนามาแล้ว คุณ ซีคงยุ่ง

มดแดงก็ถือโอกาสเสนอมุมมองของตัวเองต่อไป วันนี้เปลี่ยนกราฟ เพื่อที่จะได้เห็นอะไรไกลๆ :gvme เมื่อคืนยังนึกอยู่เลย ลงมาสุดเทรนที่ sideway แล้วจะเป็นไงหนอ ไม่หลุด...ก็ดีดเท่านั้นเอง อะไรจะปานนั้น ประมาณ 52 $ ในบัดดล :Announce

สุดท้าย ความหวังของชาวดอย ก็ใกล้เป็นความจริงแล้ว พลุได้ถูกจุดขึ้นแล้วที่ตลาดเมกา ไม่ใช่ที่สุพรรณบุรี อิอิขำ ขำ แซวหน่อย

สังเกตว่า ถ้าเราดูสัญญาน มันช่างพลิกได้ดีแท้ macd & sto ได้หักขึ้น แต่ต้องบอกนะว่าเขียนเท่าที่ดู ไม่ได้เฝ้า มาเห็นก็ตอนตี 2 แล้ว มันก็มา 1700 แล้ว ไม่น่าเชื่อก็ต้องเชื่อยังไปต่อได้ ก็อย่างที่บอก ถ้าขาใหญ่ จะทำอะไรก็ได้

วันนี้อ่านแบบง่ายๆ

ถ้าอ่านตามเทคนิคก็ต้องบอกว่า ราคาได้เบรกเทรน sideway อย่างสวยงาม กวาดขาสั้นไปเรียบร้อยแลัวก็ลากขึ้นเพื่อไม่ให้ตั้งตัว

Ma 200 น่าจะกำลังจะขยับ :bye

Golden cross เพิ่งจะขยับ หลังจากเกิดมาหลายวัน.... แต่ก็มาแล้วหล่ะ ก็ สมควรเรียก golden cross นะ :57

แนวต้านที่ fibo 78.6 –ของคลื่น 1755 -1522 มาถึงเรียบร้อย..".1705 " และเลยไปอีก หน่อยถึง 1713... และเช้านี้ย่อเพียงเล็กน้อย

เป้าหมายต่อไป มาลุ้นกันต่อ :21

แนวต้าน 1714 -6 1729 1738-41

แนวรับ 1700 1694 1672 1682 1666 1654

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะคุณมดแดง ตามอ่านอยู่ทุกวันนะคะ

-ขอบคุณมากค่ะ เข้ามาแก้ไขค่ะ ลืมเขียนไปแนวต้านที่ fibo 78.6 –ของคลื่น 1755 -1522 มาถึงเรียบร้อย..".1705 " และเลยไปอีก หน่อยถึง 1713...

สวัสดีค่ะ คุณมดแดง

รบกวนถาม ศัพท์คำว่า รอขา Big C หมายถึงอะไรค่ะ ขอบคุณค่ะ

สวัสดีครับ อ.ซี

อ.คงไม่ลืมจัดตารางให้ผมนะครับ รักรออยู่

สวัสดีค่ะ คุณมดแดง

รบกวนถาม ศัพท์คำว่า รอขา Big C หมายถึงอะไรค่ะ ขอบคุณค่ะ

-ก็คือคลื่นใหญ่ C น่ะค่ะ ประมาณนี้ ลองดูนะคะ

เอารูปของไทยโกลดิ์สัมนามาเมื่อ 7 nov 2010

อ. ซี แม่นมากๆ. 1700 มาจริงๆด้วย อ. ซีบอกจะได้เห็นภายใน วันที่24-27นี้โห เหลือเชื่อ.

ขอบคุณน่ะค่ะ

คุณคงหมายถึงที่คุยกันก่อนหน้านี้ ในเรื่องที่เกี่ยวกับ Time Zone ที่ผมโพสให้ดู

งั้นมาดูต่อครับ ว่าแนวโน้มไปทางไหน ถ้าผิดทางก็อย่าว่ากันนะครับ

ระยะยาว

ว่ากันตามกราฟ ราคาทองกำลังสร้างแนว Support & Resistance ที่กำลังพร้อมที่จะยกตัวเปลี่ยนแนวกระโดดราคาขึ้นไปเล่นในแนว Support & Resistance ใหม่ โดยคาดว่า New High ใหม่ที่กำลังจะเกิดขึ้นจะอยู่ในช่วงราคา 1720 - 1750 - 1780 ก่อนที่จะทำ New Low ใหม่อีกครั้งซึ่งคาดว่าครั้งนี้คงได้เห็นราคาต่ำกว่า 1500 USD (ทั้งหมดเดาตามกราฟรายสัปดาห์) ครับ

ยกของเก่ามาให้อ่านก่อน เพื่อที่จะให้ต่อเนื่องกัน

ถึงตอนนี้ แนวโน้มราคาระยะยาวที่เคยโพสให้ดู ราคาได้เริ่มดีดตัวขึ้นมาใกล้ความจริงแล้วหละ

ถ้าจริง ราคาก็จะขึ้นไปตามแนวโน้มเพื่อสร้างแนว Support & Resistance ใหม่ ตามที่เคยว่ากันไว้ก่อนหน้านี้

ถึงตอนนี้คงต้องรอดูว่าราคาสามารถขึ้นไปยืนที่ราคา 1720 - 1727 เพื่อสร้างฐานแนว Support ได้หรือเปล่า

ถ้าสร้างฐานราคาได้ ราคาก็คงขึ้นไปสร้างแนว Resistance ที่ประมาณ 1780 - 1789 ครับ

หลังจากนั้นราคาก็จะสร้างแนว Swings อยู่ในช่วงราคา 1727 - 1780 จนถึงวันปิดสัญญาเดือนกุมภาพันธ์ 2555

ก่อนที่จะลงมาทำคลื่น C ใหญ่ ซึงเท่าที่วัดไว้ก็จะอยู่ที่ 1493 กรณีเลวร้ายที่สุดก็อาจจะลงไปถึง 1420 ได้

ซึ่งเป็นการจบขาลงที่สมบูรณ์แบบ ของคลื่นขาลงชุดนี้

หลังจากนั้นราคาก็คงจะขึ้น และ ขึ้นๆๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆครับ

ส่วนแนวโน้มระยะสั้น คงต้องมาว่ากันต่อในช่วงเย็นแล้วหละครับ ขอเวลาทำงานก่อนครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

หลังจากนั้นราคาก็จะสร้างแนว Swings อยู่ในช่วงราคา 1727 - 1780 จนถึงวันปิดสัญญาเดือนกุมภาพันธ์ 2555

อ.ซีครับ วันปิดสัญญาเดือนกุมภาพันธ์นี่วันไหนครับ

ขอบคุณมากค่ะ คุณซี อุตส่าห์เจียดเวลามาโพส์ตบอกสมาชิก