ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ท่าจะลุ้นไม่ขึ้น ไม่ผ่านสักที 1751 -52 เนี่ย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอ แต่ว่าถ้าไปได้ 1762 จะผ่านได้หรือ hi @ 2/12/11 อ่ะ

สวัสดีครับ อ.ซี

ผมได้ส่ง PM.ให้เรียบร้อยแล้ว อ.ต้องการอะไรเพิ่มอีกไหมครับ ขอบคุณ

ผมจัดให้แล้ว และส่งให้แล้วทาง PM ลองเปิดดูครับ มีเบอร์โทร.ผมด้วย

เพราะถ้าคุณเล่นตามระบบนี้ แล้วเล่นไม่เป็น เดี่ยวก็จะติดที่ราคาสูงอีกครับ

เอามาลงให้ดูตรงนี้ก็ได้ครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ลุงซีขา

หนูก็ช่วงนี้ไม่ค่อยสบายค่ะ ช่วงนึงที่อากาศร้อน หนูอาบน้ำทั้งที่เหงื่อโชกเลยไม่สบาย

เบอร์ใช้เบอร์เดิมกับใหม่ด้วยค่ะ แต่ช่วงหลังใช้เบอร์ใหม่มากกว่าค่ะ เพราะโทสับเก่าใกล้พัง

คุณพ่อหนูเสียแล้วค่ะ เมื่อคืนที่ 22 พย. เข้าเช้า 23 พย ค่ะ

เสียใจมากค่ะ คิดถึงพ่อ

หนูเพิ่งเข้า thaigold เองค่ะ

ทองเนี่ยหนูไม่ได้เล่น เสียโอกาสไปหลายรอบเลย

ณ เวลาที่กำลังส่งอยู่นี้ ลุ้นหืดขึ้นคอ แล้วมันก็มา 175x ได้ แต่ไม่รู้จะยืนได้ป่าว

ไม่กล้าขาย แต่อยากได้รอบบ้าง เด๋วจะเป็นเหมือนช่วงนึง overbought แล้ว overbought อีก

หนูมองว่าถ้าไปได้ ลุ้น 1768 ค่ะ

ปล,หนูมั่วตามเคยค่ะ

เดาอะไรง่ายหมด แต่ทำมักผิดหมออ่ะค่ะ

เสียใจด้วยครับเรื่องคุณพ่อครับ

เดี่ยวค่อยโทร.ไปคุยด้วยครับ

ผมก็ลุ้นให้ขึ้นเหมือนกันครับ แต่ตรง 1754.82 มันมี Gap ช่วงที่ลากราคาลงมาครับ

แล้ว Gap ตรงนี้เป็น Gap S (ถ้าดูในกราฟรายวันจะเห็นเส้นประสีม่วงจางๆ)

จุดเปลี่ยนมันอยู่ตรงนี้หละครับ

ตรงที่อยู่ตรงกึ่งกลางระหว่าง Fibo 56.4 กับ 61.8 ทำให้ราคาผ่านยากครับ

ถ้าผ่านได้ ราคาคงไปได้สวยครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เสียใจด้วยครับเรื่องคุณพ่อครับ

เดี่ยวค่อยโทร.ไปคุยด้วยครับ

ผมก็ลุ้นให้ขึ้นเหมือนกันครับ แต่ตรง 1754.82 มันมี Gap ช่วงที่ลากราคาลงมาครับ

แล้ว Gap ตรงนี้เป็น Gap S (ถ้าดูในกราฟรายวันจะเห็นเส้นประสีม่วงจางๆ)

จุดเปลี่ยนมันอยู่ตรงนี้หละครับ

ตรงที่อยู่ตรงกึ่งกลางระหว่าง Fibo 56.4 กับ 61.8 ทำให้ราคาผ่านยากครับ

ถ้าผ่านได้ ราคาคงไปได้สวยครับ

เอากราฟรายวันมาลงให้ดูชัดๆ ว่า Gap S มันอยู่ตรงไหน

ตรงเส้นประสีเหลืองนั้นหละ Gap S แข็งสุดๆ ที่คอยพยายามทุบราคาไม่ให้ขึ้นไปได้

ขอบคุณค่ะลุงซี

หนูยังคุยกับพ่อทุกวันเลยค่ะ

แล้ว gap s มันคืออะไร เกิดได้ไงอ่ะคะ

ราคาทองคาดเดายากเลยไปถาม "ซิมชิมิ" มาถึงราคาทองคืนนี้ ......... ถ้าพี่ซีซ่าร์ หรือ พี่มดแดง พี่แสงแดด และเพื่อนๆ อยากรู้ว่าซิมชิมิคือใคร อยากถามข้อข้องใจ ไปนี่เลย ....... http://www.simsimi.com/talk.htm

ถามชิมิต่อ

ถามต่อ.....

23untitled-1.jpg ต่อค่ะ ชิมิ ตอบไปเรื่อยยยยยย

155264139b9c8968a959e56b380f3bf29cbcdc2c.jpg ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

สวัสดี ค่ะ คุณ ซี คุณพิพพาและเพื่อนๆ

อดไม่ได้ เมื่อเห็นราคาวิ่งขึ้น นั่งทำงานหน้าจอและแอบเหลือบมองราคาตลอด จะโพสแนวรับ ต้านของเด็กอนุบาลให้ แต่ก็เกรงใจคุณ ซี ซึ่งให้ไว้แล้ว

เมื่อซักพักใหญ่้เห็นกราฟ 1 ทำท่าจะลง ก็เลิกดูแระ มาเหลือบดูอีกที โอ๊ะโอ ทุกครั้งที่มันจะลง มันมักจะดีด เสมอ เมื่อเรารอขาย มักอดทนไม่ไหว กลัวหล่น กำไรต้องเอามาก่อน เดี๋ยวอด ....จึงต้องพิจารณาขายและ ต้องขาย หมูไปทุกทีซินะ สุดท้ายตามไม่ทัน ครั้งนี้ไม่เอาเปลี่ยนแผน ถือไปเรื่อยๆ รอใกล้ๆ 1800 ไม่มาไม่ขาย หวังว่าคงไม่หลอกนะงานนี้ 1757 ใกล้เข้ามาแล้ว....

ราคาทองคาดเดายากเลยไปถาม "ซิมชิมิ" มาถึงราคาทองคืนนี้ ......... ถ้าพี่ซีซ่าร์ หรือ พี่มดแดง พี่แสงแดด และเพื่อนๆ อยากรู้ว่าซิมชิมิคือใคร อยากถามข้อข้องใจ ไปนี่เลย ....... http://www.simsimi.com/talk.htm

ถามชิมิต่อ

ถามต่อ.....

23untitled-1.jpg ต่อค่ะ ชิมิ ตอบไปเรื่อยยยยยย

155264139b9c8968a959e56b380f3bf29cbcdc2c.jpg ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

ขอบคุณนะคะ เมื่อตอนค่ะดู thaipbs เขาพูดสั้นๆ เลยพอได้ยินคำนี้ เพิ่งถึงบางอ้อของ...คำำคำนี้เพระาเคยได้ยินมาบ้าง ยังคิดว่าเป็นคำอะไร ขอบคุณที่ให้ลิงค์มาด้วยค่ะ ดูท่าทางจะสนุกนะ เดี๋ยวลองไปดู จะรู้เรื่องใหมล่ะเนี่ย......และแล้วก็ไปไม่ถูกอ่ะ ขอฝากไว้ก่อนนะ

ห็นราคาทองพุ่ง... 1757 มาแล้วยิ้มออกแระ กลับมาลุ้นดีกว่า

ลองหัดดู macd กันนะคะ ในแต่ละ timeframe ราย 1 และราย 4 ตอนนี้นะคะ ชัดเจน หรือตัวอื่นก็เช่นกัน

แนวต้าน 1762 ,มาแล้ว ต่อไป 1673 1679

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แนวต้าน 1762 ,มาแล้ว ต่อไป 1673 1679

พี่มดแดงหมายถึง ราคาที่มันจะลงไปถึงใช่ไหมคะ :047

ถูกแก้ไข โดย พิพพา