ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ ความหวังมาแล้ว อ.ซีบอกว่าสรุปโดยรวม โอกาสขึ้นทดสอบ 1181 1184 อาจถึง 1197

ดีใจจัง ขึ้นก่อน ขึ้นก่อน นะคะน้องทอง ขอ 1197+

+1 ให้ อ.ซี ค่ะ :lol: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากครับ อาจารย์ซีซ่าร์ !01 !01 !gd !10

ขอบคุณครับ อจ ซี..........มีหวังเล็กๆขึ้นละ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ขอบคุณค่า อ.ซี !thk

ขึ้นไปก่อนน้า เอาแบบทะลุเส้นไปก่อนเลย

+๑ พลังให้ อ.ซี ค่ะ เป็นไปตามที่ฟานนนนธงเลยค่าาา ขอบคุณค่ะ ข้าน้อยขอคารวะ

!thk !thk !thk !thk !thk

พึ่งมีเวลาว่างมาโพสกราฟ ว่ากันเลยนะครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เพื่อความสะดวกในการอ่านครับ

กลุ่มล่างระยะสั้น

MA 5 = สีขาว

MA10 = สีน้ำตาลอ่อน

MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

บนตัวกราฟ

เส้น MA 5 วันสีขาวกลับตัวขึ้น โดยตัดเส้น MA 10 วันสีน้ำตาลอ่อนขึ้นมา แต่ยังอยู่ต่ำกว่าเส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข้มที่ยังหักลงอยู่และยังสูงกว่าเส้นMA 5 วันสีขาว และเส้น MA 10 วันสีน้ำตาลอ่อนลักษณะแบบนี้ ทำให้คาดว่าราคายังไม่กลับตัวขึ้นครับ จะกลับตัวขึ้นได้เส้น MA 5 วันสีขาว เส้น MA 10 วันสีน้ำตาลอ่อนต้องไปยืนเหนือเส้นMA 30 วันสีน้ำตาลเข้ม ครับ

กลุ่มบนระยะกลาง

MA50 = สีฟ้าอ่อน

MA75 = สีเขียวอ่อน

MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน

MA200 = สีน้ำเงิน

กลุ่มบนเส้น MA50 วันสีฟ้าอ่อนยังหักลง โดยที่ เส้น MA75 วันสีเขียวอ่อน ยังออกอาการsideways up

ส่วนMA100 วันสีฟ้าอมน้ำเงินและ MA200 วันสีน้ำเงินยังsideways ลักษณะแบบนี้ราคาขึ้น - ลง 50/50 ครับ

แต่ถ้าดูเส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อนทองยังมีโอกาสวิ่งขึ้นมากกว่่าลงครับ

จากเส้นเหล่านี้ ทำให้มองว่าระยะสั้นๆ – ระยะกลาง ทองเริ่มกลับตัวมีโอกาสทำราคาขึ้นครับ

(เนื่องจากดูราย 4 ชั่วโมง) โดยรวมราคาทองขึ้นครับ

Trend line

1. เส้นสีบานเย็นหนา จะเห็นว่าราคายังไม่สามารถทำราคาขึ้นไปยืนเหนือเส้นนี้ได้ถ้าแท่งเทียนยืนเหนือเส้นนี้ได้ มีโอกาสกลับตัวเป็นขาขึ้นได้ครับ

สิ่งที่ต้องจับตาดู จะเห็นว่าราคาขึ้นไปสูงกว่าเส้นแนวต้านสีบานเย็นเมื่อไหร่จะมีแรง เทขายออกมาทันที ต้องระวังหน่อยครับ

2. ถ้าตีเส้นสีน้ำเงินบางๆ จะเห็นว่าแท่งเทียนค่อยๆยกตัวขึ้นสูงเรื่อยๆ แสดงถึงกำลังซื้อที่เริ่มกลับเข้ามาในตลาดทองคำ

โดยรวมราคามีโอกาสขึ้นมากกว่าลงครับ

อินดี้ล่าง

EWOกำลังยกตัวขึ้น โดยให้ดูที่เส้น MA สีแดง จะเห็นว่าอยู่ต่ำกว่าเส้นแท่งฮิสโตรแกรมสีทอง แต่เส้นแท่งฮิสโตรแกรมยังอยู่ต่ำกว่า 0 ลักษณะแบบนี้ บอกว่ามีโอกาสที่แรงซื้อจะกลับเข้ามาได้บ้างครับ แต่โดยรวมโอกาสที่จะยังลงต่อยังมีครับ เนื่องจากยังอยู่ต่ำกว่า 0 ครับ

MACD เส้น MA อยู่กลางแท่งฮิสโตรแกรม โดยที่เส้น RSI สีแดง( 3 วัน) ยกตัวขึ้นพร้อมๆกับแท่งฮิสโตรแกรม ลักษณะแบบนี้บ่งบอกถึงกำลังซื้อได้กลับเข้ามาในตลาดื ดังนั้นทองมีโอกาสขึ้นสูงมากขึ้นครับ

Dollar Index ยังบอกว่าดอลล่าร์เริ่มกลับมาแข็งค่า

สรุปโดยรวม ราคาขึ้นครับมีโอกาสที่จะขึ้นไปทดสอบที่ราคา 1181 1184 หรืออาจไปถึง 1197 ได้ครับ

แนวต้าน 1174 1181 1184-----> 1197

แนวรับ 1169 1162 1154

ความเห็นส่วนตัว

ราคาขึ้นครับ โดยราคาสามารถขึ้นไปได้ที่ราคาประมาณ 1184 ถึง 1197 ได้ครับ

แต่เนื่องจากวันนี้เป็นวันศุกร์ ราคาอาจกลับลงมาที่ 1172 ได้ครับ

!10 !10 +1 ขอบคุณครับ...อ.ซี !01 !01

หวัดดีกร๊าบบ อ.ซีซ่า มารอ อ.ซีซ่า กร๊าบบบบบบ

ขอรอด้วยคนค่ะ B) :rolleyes: :rolleyes:

มารออะไรกันครับ :mellow: :mellow: :mellow: :mellow: