ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!01

ถูกแก้ไข โดย deb99

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:D !031 :wub: ขอให้อาจารย์หายป่วยไว ๆ สุขภาพแข็งแรงนะคะ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ขอบคุณค่ะ ท่าน อ.ซี ให้คะแนน +1 สำหรับ ความเมตตากรุณา ค่ะ

!thk !10 !031 !gd

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

ราคาขึ้นไปสูงมากแล้ว ถ้าจะขึ้นต่อควรย่อตัวลงมาที่ประมาณ 1210 - 1202 แต่ไม่ควรหลุดราคา 1192 ไม่งั้นราคาลงลึกไปถึงแถวๆ 1154 ได้ครับ

ความเห็นส่วนตัว

เชื่อว่าราคาย่อตัว ลงมาที่ประมาณ 1192 ก่อนเด้งขึ้นครับ

หายป่วยดีแล้วนะค้าาาา อ.ซี ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ค่าาา !thk !thk

ขอบคุณมากครับอาจารย์ซีซ่าร์ !01 !01 !gd !10

ลุ้น ๆ ค่ะอาทิตย์หน้า จ้อง 18200 เมื่อศุกร์ที่แล้วแต่ไม่ตัดสินใจ เข้าไปตอน 18400 ภาวนาให้อาทิตย์ขึ้ทีจ้าไม่งั้นโดนซ้ำเติมอย่างแรง..อิอิ

วันนี้ว่างหน่อย มาดูเรื่องนี้ดีกว่า

กรณีราคาซึ่งเคยมีแนวโน้มลงมาตลอดกลับเปลี่ยนเป็นเคลื่อนขึ้นและตัดทะลุ ผ่านเส้นค่าเฉลี่ยฯ 40 สัปดาห์ (200 วัน) ขึ้นไปได้(เส้นสีน้ำเงิน) โดยมาอยู่เหนือเส้นค่าเฉลี่ยฯ นี้เป็นระยะเวลาหนึ่งจนทำให้เส้นค่าเฉลี่ยฯ 15 สัปดาห์ (75 วัน)สีเขียวอ่อน โค้งขึ้นมาตัดเส้นค่าเฉลี่ยฯ 40 สัปดาห์(ตรงนี้กำลังรอลุ้นอยู่ หุ หุ ) ได้เช่นนี้ เป็นการยืนยันว่าการขึ้นของราคาทองคำนั้นเป็นไปอย่างถูกทิศทาง และจะมีแนวโน้มสูงขึ้นต่อไปได้ในระยะยาว

หรือจากแนวโน้มลดลงตลอด กลับเปลี่ยนทิศเป็นราคาขึ้น และตัดทะลุผ่านเส้นค่าเฉลี่ย 40 สัปดาห์ (200 วัน)สีน้ำเงิน ขึ้นไปอยู่ระยะเวลาหนึ่งจนสามารถทำให้เส้นค่าเฉลี่ยฯ 15 สัปดาห์ (75 วัน)สีเขียวอ่อน โค้งขึ้นมาตัดเส้นค่าเฉลี่ยฯ 200 วัน(ลุ้นๆๆๆๆๆๆ) ได้ก็เป็นการยืนยันได้ว่า ราคาเป็นไปถูกทิศทางและมีแนวโน้มสูงขึ้นต่อไปในระยะยาว

จุดตัดที่เส้นค่าเฉลี่ย 75 วันสีเขียวอ่อนตัดเส้น 200 วันสีน้ำเงิน ที่มีแนวโน้มเพิ่มขึ้น (ตัดขึ้น) ถือเป็นจุดเริ่มต้น GOLDEN CROSS ซึ่งเส้นค่าเฉลี่ยฯ 75 วันเป็นตัวสำคัญในการบอกความยาวนานของ BULL MARKET (รอลุ้นอยู่ หุ หุ)

หุ หุ ทฤษฏี มันว่าไว้แบบนี้ แล้วของจริงจะเป็นแบบไหน ตรงนี้ไม่รู้ครับ

แนวรับ แนวต้านยังเหมือนเมื่อวาน แต่แนวต้านขยับขึ้นมาหน่อย จาก 1223 มา 1237

เหมือนเมื่อวานอีกนั้นหละ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆครับ

GOLDEN CROSS เกิดแล้วครับ แต่จุดที่ต้องมองคือ เส้น 5 วันสีขาวกับเส้น 10 วันสีน้ำตาลอ่อน และเส้นค่าเฉลี่ยสีแดง ขึ้นไปสูงกว่าจุดที่เกิด GOLDEN CROSS มากเกินไป ทำให้โอกาสที่ราคาจะกลับลงมาใกล้จุดที่เกิด GOLDEN CROSS สูงครับ ก่อนที่จะกลับตัวขึ้นเป็น BULL MARKET อย่างแท้จริง

จุดที่ต้องดูอีกจุดคือ แท่งเทียนยังอยู่เหนือเส้นค่าเฉลี่ยในจุดที่เกิด GOLDEN CROSS มากเกินไป ลักษณะแบบนี้จะมีแรงเทขายทำกำไรในช่วงแรกของการเกิดมีมากครับ เพื่อปรับต้นทุนของราคา ก่อนที่จะเกิด GOLDEN CROSS สมบูรณ์ครับ

เป็นความเชื่อส่วนตัวจากการอ่านกราฟจะเกิดตามนี้หรือเปล่าผมไม่ทราบครับ เชื่อว่าราคาน่าจะลงมาที่แถวๆจุดเกิด GOLDEN CROSS คือที่ราคาประมาณ 1197 ก่อน 1 ครั้ง แต่ถ้าลงแล้วเกิดหลุด 1197 ตัวใครตัวมันครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa