ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โหลดตรงนี้ครับ

http://www.thaigold....dex.php?/files/

ขอบคุณคะคุณซี load มาแล้วคะ ราย 1 ไส้เทียนอยู่ตรงกลาง ทำไมราย 4 ช.ม ไส้เทียนอยู่ด้านข้างละคะ รายวันไม่เห็นแท่งเทียนเลยคะ แท่งเทียนเปลี่ยนสียังไงคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แจ้งความคืบหน้า การแนะนำกราฟค่ะ

ตอนนี้มีเพื่อนๆสมัครมา 20 กว่าคนแล้วนะคะ ยังสามารถรับได้อีก 5 คนค่ะ

และวันที่ในการรับฟังการแนะนำกราฟจากคุณ ccczaa ที่กำหนดเป็นอาทิตย์ เว้นอาทิตย์ มีเหตุขัดข้องนิดหน่อยคือ

จะมี 2 ครั้งที่ต้องจัดติดกัน เนื่องจากทางโรงแรมไม่ว่าง โดยมีวันที่จัดได้ดังนี้

วันที่ 9 , 16 กันยายน จัด 2 ครั้งติดกัน

วันที่ 7 ตุลาคม

วันที่ 21 , 28 ตุลาคม จัด 2 ครั้งติดกัน

วันที่ 11 พฤศจิกายน

ส่วนเพื่อนๆที่สนใจเข้าร่วมฟังการแนะนำกราฟจากคุณ ccczaa สามมารถติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ ออม ค่ะ

เบอโทร. 081-845 1761

รายละเอียดในการรับฟังการแนะนำกราฟคือ

1.เข้ารับการแนะนำทั้งหมด 6 ครั้ง ในวันอาทิตย์ เริ่มเวลา 9:00 - 16:30 น.

2.สถานที่คือ โรงแรม เดอะ รอยัล รอเวอร์ ถ.จรัญสนิทวงศ์ 66/1 โทร. 02-422-9222

ห้อง บุษบงกช B

3.ค่าใช้จ่าย 6,000 บาท จ่ายครั้งเดียว

โดยเพื่อนๆ ที่สนใจเข้าร่วมรับการแนะนำ สามารถโอนเงินเข้าบัญชี

นางสาว วีรยา ทีปกร / ธ.ไทยพาณิชย์ / เทพารักษ์ / ออมทรัพย์

เลขที่ 327-292043-2

จำนวน 6,000 บาท

4.เมื่อโอนเงินแล้วเพื่อนๆช่วยเมลมาแจ้งให้ออมทราบด้วยค่ะ

คือ แจ้ง ชื่อ-นามสกุล/ชื่อเล่นหรือชื่อในเวป/เบอโทรศัพท์/วันที่และเวลาที่โอน

ที่ e-mail . wiraya_teepakon@hotmail.com

wirayateepakon@gmail.com

ขอเแจ้งปิดการรับสมัครค่ะ เนื่องจากขณะนี้มีผู้สมัครครบตามจำนวนที่กำหนดแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ออมสิน

ขอบคุณคะคุณซี load มาแล้วคะ ราย 1 ไส้เทียนอยู่ตรงกลาง ทำไมราย 4 ช.ม ไส้เทียนอยู่ด้านข้างละคะ รายวันไม่เห็นแท่งเทียนเลยคะ แท่งเทียนเปลี่ยนสียังไงคะ

ต้องแก้ไขค่าของ input และ colour ที่ m- candle

input 240 คือ h 4

1440 day

10080 week

เมื่อตั้งค่าที่ timeframe ไหน ต้องมาดูที่ timeframe ต่ำกว่าค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

แนวโน้มบ่ายนี้ เป็นต้นไป (ต้องรอ อ.มาฟันธงอีกครั้ง)

ดูกราฟ ลายตาหน่อย...4 H

อันนี้กราฟช่วงปิดตลาด

ติดงานเลยไม่ได้โพส

ถือโอกาสเอามาโพสเพื่อเป็นข้อมูลในการดูทิศทางการวิ่งของราคา้เท่านั้นครับ

ส่วนกราฟนี้ เป็นช่วงไหนไม่รู้ เพราะกราฟไม่ซิ่ง วิ่งมาหยุดอยู่แค่นี้

ว่ากันตามกราฟ ราคาจะ Break up ได้ก็ต่อเมื่อราคาลงไปต่ำกว่า แนว Breakdown ตรง 1610

และมีเป้าหมายการลงไปที่ 1605 1603 1599 หลุด 1603 ราคามีโอกาสลงแรงครับ

ส่วนแนวที่จะทำให้ราคาขึ้นต่อก็จะอยู่ตรง 1617.10 ตรงนี้ราคาจะ Breakup ได้ก็ต่อเมื่อแท่งเทียนแท่งใหม่ปิดสูงกว่า 1617.10

ราคาก็จะมุ่งไปที่ 1623 1627 ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคามีโอกาสลงมาแตะที่ 1611 - 1610 ก่อนที่จะดีดไปที่ 1623 ถ้าแรงดีหน่อยก็ไป 1627 ได้ครับ

ขอบคุณอาจารซีมากๆค่ะ ที่ช่วยมาช้ีทางให้ค่ะ

:01

ต้องแก้ไขค่าของ input และ colour ที่ m- candle

input 240 คือ h 4

1440 day

10080 week

เมื่อตั้งค่าที่ timeframe ไหน ต้องมาดูที่ timeframe ต่ำกว่าค่ะ

ขอบคุณคะคุณมดแดง ขอถามเพิ่มหน่อยคะ เมื่อมาตั้งค่า week เป็น 10080 เวลาเข้า timeframe อื่นจะแสดงค่า 10080 และตัวแท่งเทียนจะใหญ่มากคะ ทั้งที่ก่อนหน้าตั้งค่ารายh4 กับราย day ตามที่คุณมดแดงบอกนะคะ

ขอบคุณคะคุณมดแดง ลองตั้งค่าดูแล้วคะ

ขอบคุณคะคุณมดแดง ขอถามเพิ่มหน่อยคะ เมื่อมาตั้งค่า week เป็น 10080 เวลาเข้า timeframe อื่นจะแสดงค่า 10080 และตัวแท่งเทียนจะใหญ่มากคะ ทั้งที่ก่อนหน้าตั้งค่ารายh4 กับราย day ตามที่คุณมดแดงบอกนะคะ

ขอบคุณคะคุณมดแดง ลองตั้งค่าดูแล้วคะ

อ่านแล้วไม่เข้าใจ มดแดงแค่บอกได้นิดหน่อย แต่ดูไม่ค่อยออกนะคะ ถ้าชัดๆมันก็เห็นง่าย แต่บางที่มันมองไม่เห็น ค่ะ เพราะส่วนตัวไม่ค่อยได้ดู นอกจากเห็นชัดๆ