ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ อาจารย์ !Hi

สบายดีมั๊ยคะ....มดแดงเสียวๆ อยากกระโดดดอยก้อนสุดท้าย แต่กลัวขายหมูค่ะ กลัวไม่ย่อให้ซื้อ เอาไงดีค่ะ มันเกินที่ตั้งราคามาแล้ว 150/บาท ตอนนี้เป้ากลายเป็น 1400up .ใช่ไหมคะ !17 !21

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พึ่งกลับมา เห็นราคายอมรับว่า พวกตระกูลขา เล่นแรงไปหน่อยครับ

ลองดูตามกราฟเอาครับ ขอตัวไปอาบน้ำก่อนครับ

ไม่อยู่หลายวัน กลับมาเห็นราคาทองเกิดอาการหน้ามืด ตาลาย คล้ายๆจะเป็นลม

เปิดกราฟออกมาดู ยอมรับว่าหนักใจ แต่ไหนๆก็ไหนๆ ผิดด่ากราฟนะครับ

เอาเป็นว่าผิดตรงไหนขอโทษด้วย

ดูตามกราฟ

ราคาขึ้นมาน่าจะจวนเจียนถึงจุด REVERSAL TREND ในรูปผมวัดไว้แค่ 1395 กับ 1401 เกินจากนี้คงต้องหาใหม่

แต่ถ้าดูจากที่ผ่านมา CONTINUOUS TREND น่าจะออกมาในรูปแบบช่วงที่ราคาขึ้นไปที่ 1365 แล้วเทลงมาที่ 1325

ลองดูในกราฟตรงเส้น TREND LINE การทำขาขึ้นสีบานเย็น จากนั้นดูเส้นTREND LINE สีแดงในช่วงการเทขายทำกำไร แล้วนั่งเดาราคาตรงเส้ืนTREND LINE สีฟ้า ครับ

เมื่อไล่ดูที่ละช่วง จะได้แนวรับที่สำคัญคือที่ราคา 1365 กับ 1359 ราคาหลุดจากตรงนี้เมื่อไหร่ว่ากันใหม่ครับ ส่วนแนวต้าน ได้ตรง 1388 1395 กับ 1401

ถ้าขึ้นไปได้อีกผมคงต้องตีเส้น TREND LINE ใหม่ครับ และคงต้องบอกว่าถึงเวลาที่ต้องดูแลตัวเองกันก่อนครับ

ความเห็นส่วนตัว

ตอนนี้คงต้องบอกว่าดวงใครก็ดวงคนนั้นครับ รักด้านไหน เล่นด้านนั้นครับ

แต่ส่วนตัวผมเชื่อว่าราคาน่าจะขึ้นมาได้ราคาสูงมากแล้วน่าจะถึงจุด REVERSAL TREND ให้ผมดักตีหัวได้อีกรอบแล้วครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

นั่นจิ อาจารย์ซีซ่าหายไป(รู้สึกว่า..)นานมากกกกกเลย

เข้ามากด + ขอบคุณค่ะ หนูจะรอดักตีหัวน้องทองด้วยคนค่ะ :wub:

อ.ซี ให้เวลาส่วนตัวน้อยลง แล้วให้คำชี้แนะเพื่อน ๆ ในเวปมากขึ้น ผิดด้วยเหรอครับ

อดีต คาดว่าถึง 1000 แต่ไม่น่าจะยืนอยู่ได้

ทองถูกดันราคามาจาก 812 มาพักแถวๆ 940(+128) ก่อนขึ้นไป 1007(+67) จาำกนั้นเทมาที่ 866(-141) ถือว่าจบรอบแรก

ครั้งที่ 2 ไม่อยากเชื่อว่าลากไป 1200 แบบไม่ยอมพักเหนื่อย

จาก 866 ดัน ขึ้นมาใหม่ 991(+125) พักตัวนิดหน่อย ก่อนวิ่งใหม่ 1226(+235) ระยะทางถือว่ายาวพอควร ก่อนเทลงมาที่ 1044(-182) ถือว่าจบรอบสอง

ครั้งที่ 3 ขึ้นมาจ่อ 1300

จาก 1044 ไม่ทันได้ตั้งตัว ลากขึ้นมา 1265(+221) ถือว่าระยะเพิ่มขึ้น ก่อนเทลงมาให้พอหายใจ 1156(-109)

ปัจจุบัน ทดสอบ 1300 ไปแล้ว 1 ครั้ง

จาก 1156 ลากใหม่ 1300(+144) ตอนนี้ มาพักเหนือยแถวๆ 1288

อนาคตคาดว่าเป้าหมาย ไปได้เท่าไหร่ดี ....

สิ่งที่พิมพ์มาทั้งหมด บ่งชี้ว่าทองมีการปรับสภาพราคาตัวเองให้ยืนอยู่ในตลาดได้ตลอด

ไม่ว่าจะเกิดขึ้นจากอะไรก็ตาม

จะเห็นว่าปัจจุบันราคาไม่ได้ไปไกลกว่า 19250 บาทเมื่อเทียบกับสกุลเงินบาท

จะว่าไปเพราะเศรษฐกิจโลกไม่ดี ค่าเงินแข็งค่า ก็กระไรอยู่

เพราะดูเหมือนทองพยายามปรับตัวเองไม่ให้ราคาตกลงมาต่ำกว่า 19250 บาทเมื่อเทียบกับสกุลเงินบาท

หรือทองกำลังจะแพ้ภัยตัวเอง เมื่อราคาขึ้นสูงมากไป

ถ้าเป็นแบบนี้ ทองราคาไม่น่าที่จะขึ้นไปที่ราคา 25000 บาทได้ง่ายดายนัก

แต่ 19000 ไม่น่าจะมีปัญหาอะัไร

เพราะเราๆท่านๆ เกินความเคยชินที่ราคานี้แล้วไม่ใช่หรือครับ

19000 บาท ราคานี้ ไม่น่าจะแพงเกินไปใช่หรือเปล่าครับ

ผิดตรงไหนต้องขอโทษด้วยครับ เพราะไม่ได้เก็บสถิติไว้ พิมพ์เท่าที่จำได้ครับ

เอามาลงให้ดูประกอบการพิจารณาการเล่นครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ดึงมาหน้านี้ก่อน

วันนี้ตั้ง Fibo ใหม่ใช้ดูแนวทางการเล่นสั้นๆ โดยเทียบกับกราฟเมื่อคืน

ได้กราฟมา 1 รูป

แล้วเอาสถิติที่ลากขึ้นเก่าๆมาดูเพื่อเทียบจุดเทขาย

นั่งดูไป ดูมา มีลากไปที่ 235 เหรียญ กับ 221 เหรียญ แล้วเท

ตอนนี้ลากมา 230.32 เหรียญแล้ว เทียบแนวสวิงได้ยังถือว่าไม่ต่างกันมาก จุดREVERSAL TREND คงใกล้ถึงเต็มที่แล้ว

ระวังการเทขายกันบ้างน่าจะดีนะครับ

แนวต้านตอนนี้ได้ 1387.38 1394.79 1404.68

แนวรับ 1373.27 1365.40 1356.97

แนวสวิง 1385.22 1375.31

ความเห็นส่วนตัว

อันนี้เอามาลงให้อ่าน เท่านั้นครับ

หลุดขึ้นไปจาก 1385.22 เริ่มวางแผนทุบหัวขาใหญ่ตามจุด

หลุดลงมาด้าน 1375.31 เริ่มวางแผนขัดช้อนตามจุด

อันนี้รูปกราฟรายวันปัจจุบันครับ ด้านบนรู้สึกว่ารูปกราฟรายวันเก่าไปหน่อย

สวัสดีค่ะ อาจารย์ !Hi !30

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ !01 !10 เพิ่งกลับเข้ามาบ้านค่ะ แล้วก็เข้าเว็บไม่ได้ ก็เลย copy indy& template ไปลงใหม่อีกเครื่องไปพลางๆก่อน และ daily data มันก็ไม่เดิน ลองจะเอาออกแล้วใส่ใหม่ ทำไมมันหลายขั้นตอนนักเลยไม่ใช้วิธีนั้น ก็เลยลอง reset ซะ แล้วก็เรียบร้อย ใช้ได้เหมือนกันสองเครื่องแล้วค่ะ วันนี้ขอดูลาดเลาต่อค่ะ อย่าว่าไม่ทำตามเกณฑ์ที่ตั้งไว้ ก็กราฟมันไม่ยังไม่กลับตัวใช่มั๊ยคะ

แหม.. อาจารย์แอบมาข้างหลัง ไม่ทันได้เห็นค่ะ !32 เด๋วกลับไปอ่านอีกทีค่ะ ว่าจะเอาไงดีสำหรับตัวเอง !17

ขอบคุณมากสำหรับสถิติค่ะ แล้วหลังจากเทแล้วมันเป็นยังงัยช่วงใกล้ปีใหม่คะ มดแดงจะไปย้อนดูเองมันจะรู้เรื่องไม๊คะนี่ แต่เด๋ยวจะพยายามไปดูเองค่ะ มีน้องถามมาค่ะ แต่อยากถามอาจารย์ที่มีประสบการณ์มายาวนาน น่าจะสรุปได้ดี กว่าค่ะ ไว้อาจารย์ว่างๆค่อยตอบก็ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ สำหรับ AB = CD สีฟ้า กำลังนั่งคิดว่ามันคือรูปแบบอาราย......เข้าใจแล้วค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ยกขึ้นไปรวมกัน เพื่อให้ดูง่ายขึ้นครับ

!Hi สวัสดีคะ อจ.ซี เข้ามาไม่เจอ อจ.ตั้งหลายครั้ง วันนี้เจอตัว ดีใจจังเลย ขอบคุณสำหรับกราฟและคำแนะนำคะ เมื่อคืน SPDR ซื้อ 19 ตัน แต่ราคาเพิ่มนิดหน่อย ตอนขาย 13 ตัน ร่วงยาวเชียว ซื้อตามดีมั๊ยคะ !10