ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ดีใจจัง อาจารย์กลับมาแล้ว

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์คะ :wub: :wub: :wub:

ขอให้อาจารย์สุขภาพแข็งแรงทั้งกายและใจนะคะ :wub: :wub: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีใจครับ ที่อาจารย์กลับมาวิเคราะห์ทิศทางทองให้ครับ จะได้มีข้อมูลในการเข้าออก ทอง

จุดรับ ซื้อเข้า ขายออก หาจังหวะดีๆ ในเรื่องทองครับ

ohmy.gifsmile.gifd5f02ecd.gifcd08785a.gif มาตามที่ อ.ซี บอกเลยค่ะ 1365 ยังเหลือ 1356 อีกด่านนึงceb85dec.gif

ทิศทางราคาทองสัปดาห์หน้าครับ

ดูตามกราฟที่ละจุดครับ

1. ราคาขึ้นมาน่าจะถึงจุด REVERSAL TREND แล้วครับ แต่ถ้ายังไม่ถึง อีกจุดที่น่าสนใจคือ 1394.90

2. ทิศทาง CONTINUOUS TREND คงน่าสนใจที่แถวๆ SHADOW 1375.86 หรือSHADOW 1362.10 ที่อาจจะกลายเป็น REVERSAL TREND ใหม่ของรอบนี้

ซึ่งคงต้องดูในช่วงตลาดเปิดวันจันทร์ครับ

3. TREND LINE การทำขาขึ้นสีบานเย็นเส้นสุดท้าย ถือว่าทำงานได้ดีสามารถหยุดการพุ่งขึ้นของทองไว้ได้จนกลายเป็นจุดREVERSAL TREND

จากนั้นดูกลุ่มเส้นTREND LINE สีแดงในช่วงการเทขายทำกำไร เพื่อนำไปเปรียบเทียบกับกลุ่มเส้ืนTREND LINE สีฟ้า จะเห็นว่าการเทขายทำกำไรอยู่ในรูปแบบคล้ายกัน

คือมีการเทที่ REVERSAL TREND ณ. จุด NEW HIGH ตลอด

4. MOVING AVERAGES สีขาว กำลังอยู่ในรูปกลับตัวลง พร้อมที่จะตัดเส้นMOVING AVERAGES สีเขียวอ่อน

และถ้าดู MOVING AVERAGES สีเขียวแก่ จะเห็นว่้าเริ่มออกอาการอ่อนแรงวิ่งคู่ขนานไปกับเส้น TREND LINE สีบานเย็น และพร้อมที่จะหักลงได้ตลอด

5. CANDLESTICK จะเห็นชัดมากว่าไม่สามารถทำ HIGH ใหม่เพื่อยืนสูงกว่า MOVING AVERAGES

แต่ออกมาในรูปการทำ LOW และอยู่ต่ำกว่าMOVING AVERAGES มากกว่า

สรุปจากกราฟโดยรวม

ทิศทางทองในสัปดาห์หน้าอยู่ในแนวโน้มลงครับ

แนวต้านที่ราคา 1375.86 1383.14 1394.90

แนวรับที่ราคา 1356.40 1337.96 1314.01

แนวสวิง 1363.92 ถึง 1375.86

ความเห็นส่วนตัว

ส่วนตัวเชื่อว่าราคาคงถึงจุด REVERSAL TREND แล้วครับ คงถึงเวลาที่ต้องหาแนวรับกันบ้างแล้วครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

+1ค่ะ อ.ซ๊ ลงมาเถอะนะน้องทอง ไม่มีของเลย นั่งข้างสนามจนเมื่อยแย้ววววว

!thk !thk !thk

สวัสดีค่ะ อาจารย์ !10 !thk !gd

ขอบคุณสำหรับการวิเคราะห์แต่เช้าเลย.. มดแดงจะพยายามทำความเข้าใจค่ะ

แต่ เมื่อคืนมดแดงอยากวัดดวง เห็นมันนิ่งอยู่นาน เลยเสี่ยงเข้าไปนิดนึง เพราะเห็น patternสามเหลี่ยม แต่ผิดคาด ไม่เป็นไร เพราะรู้อยู่ว่าถ้าไม่ใช่ จะมีวิธีแก้ไขอย่างไร ไม่ได้คิดจะไล่ซื้อ แต่ดูเหมือนใช่ พอดีมดแดงเหลือแค่พอร์ทเดียว- แท่ง ขายก็ได้นิดเพราะเป็นดอยมานาน ก็เลยเข้าซะงั้น ผิดทาง ก็กระจายพอร์ทใหม่ หรือ รอเข้าอีกทีที่ประมาณ 135X แล้วเกลี่ยใหม่ หรือจะถือยาวเลยดีคะ !32 !17

ทิศทางราคาทองสัปดาห์หน้าครับ

ดูตามกราฟที่ละจุดครับ

1. ราคาขึ้นมาน่าจะถึงจุด REVERSAL TREND แล้วครับ แต่ถ้ายังไม่ถึง อีกจุดที่น่าสนใจคือ 1394.90

2. ทิศทาง CONTINUOUS TREND คงน่าสนใจที่แถวๆ SHADOW 1375.86 หรือSHADOW 1362.10 ที่อาจจะกลายเป็น REVERSAL TREND ใหม่ของรอบนี้

ซึ่งคงต้องดูในช่วงตลาดเปิดวันจันทร์ครับ

3. TREND LINE การทำขาขึ้นสีบานเย็นเส้นสุดท้าย ถือว่าทำงานได้ดีสามารถหยุดการพุ่งขึ้นของทองไว้ได้จนกลายเป็นจุดREVERSAL TREND

จากนั้นดูกลุ่มเส้นTREND LINE สีแดงในช่วงการเทขายทำกำไร เพื่อนำไปเปรียบเทียบกับกลุ่มเส้ืนTREND LINE สีฟ้า จะเห็นว่าการเทขายทำกำไรอยู่ในรูปแบบคล้ายกัน

คือมีการเทที่ REVERSAL TREND ณ. จุด NEW HIGH ตลอด

4. MOVING AVERAGES สีขาว กำลังอยู่ในรูปกลับตัวลง พร้อมที่จะตัดเส้นMOVING AVERAGES สีเขียวอ่อน

และถ้าดู MOVING AVERAGES สีเขียวแก่ จะเห็นว่้าเริ่มออกอาการอ่อนแรงวิ่งคู่ขนานไปกับเส้น TREND LINE สีบานเย็น และพร้อมที่จะหักลงได้ตลอด

5. CANDLESTICK จะเห็นชัดมากว่าไม่สามารถทำ HIGH ใหม่เพื่อยืนสูงกว่า MOVING AVERAGES

แต่ออกมาในรูปการทำ LOW และอยู่ต่ำกว่าMOVING AVERAGES มากกว่า

สรุปจากกราฟโดยรวม

ทิศทางทองในสัปดาห์หน้าอยู่ในแนวโน้มลงครับ

แนวต้านที่ราคา 1375.86 1383.14 1394.90

แนวรับที่ราคา 1356.40 1337.96 1314.01

แนวสวิง 1363.92 ถึง 1375.86

ส่วนตัวเชื่อว่าราคาคงถึงจุด REVERSAL TREND แล้วครับ คงถึงเวลาที่ต้องหาแนวรับกันบ้างแล้วครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ลงกราฟระยะสั้นๆไปแล้ว เอากราฟระยะกลางๆ บ้างครับ

กราฟระยะกลางๆ ราคายังไม่หลุดแนวรับครับ

ราคาจะหลุดขาขึ้นก็ต่อเมื่อราคาหลุดแนวรับที่ 1350.14 ครับ

ตามกราฟได้

แนวต้าน 1373.31 1402.76 1440.23

แนวรับ 1350.14 1331.95 1306.39 1265.03

ปกติไม่ค่อยอยากเขียน เมื่อถามมาผมก็ตอบแบบเดาๆตามกราฟไปครับ

การเล่นซื้อ - ขายออนไลด์สั้นๆ (เล่นเกร็งกำไร หรือวัดดวง ตรงนี้ควรอ่านกราฟออกบ้างครับ)โดยปกติจะดักจังหวะขายเมื่อราคาวิ่งขึ้นไปชนแนวต้านแล้วไม่ผ่านแนวต้านแล้วรอซื้อกลับที่ราคาต่ำตรงแนวรับ หรือ ซื้อเมื่อราคาวิ่งลงมาแนวรับแล้วแนวรับรับได้ราคาเด้งขึ้นก็จะซื้อเพื่อรอขายที่ราคาสูงตรงแนวต้านเมื่อราคาขึ้นมาชนแล้วไม่ผ่านครับ

สำหรับทองแท่งน่าจะเล่นแบบทะยอยขายตามแนวต้านและซื้อกลับเมื่อราคาลงมาต่ำกว่าราคาที่ขายไป ค่อยๆลดต้นทุนไปเรื่อยๆครับ

GF ถ้ามีเปิดหน้่าซื้อไว้ที่ต่ำกว่า 1350 น่าจะถือต่อไปครับ แต่ควรพอใจในกำไรและมีวินัยในการเล่นครับ ถ้าใครเปิดหน้าขายไว้ ก่อนจะเปิดสัญญาใหม่เพื่อเฉลี่ยของเก่า น่าจะดูทิศทางอีกหน่อยครับ

ทั้งหมดผมเดาตามกราฟ ไม่ได้เอาปัจจัยพื้นฐานมาเกี่ยวข้อง

ทุกท่านที่ลงทุนโปรดพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเองครับ

และอย่าลืมว่าผมอ่านจากกราฟรายวันนะครับ ไม่ได้อ่านจากกราฟราย 4 ชั่วโมง

ราคาน่าจะลงมาเล่นแถวๆ 1350 หรืออาจหลุดลงมาแถวๆ 1332 ก่อนขึ้นไปทดสอบ 1440 ครับ

โชคดีในการลงทุนครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ขอบคุณคะ อาจารย์ซี ช่วงนี้ ทองแท่งนอนแน่นิ่งอย่างเดียวเลยคะ ต้องหากินGS ไปเรื่อยๆ แต่ตอนนี้พอร์ตก็มีติดลบ ต้องตามแก้ คะ

ขอบคุณมากค่ะ ท่าน อ.ซี ให้คะแนน +1 ด้วยค่ะ

ท่าน อ.ซี ใจดีม๊าก ๆ เลยค่ะ

!thk !10 !031 !gd