ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กราฟราย 15 นาที่ครับ

เอากราฟมาโพสให้ดูครับ

ลองมองกราฟแล้วคิดดูครับ ว่าราคาน่าจะไปทางไหนในวันจันทร์ และวันอังคารหน้าครับ

ความคิดส่วนตัว ผมคงมองว่าลงต่อครับ

แนวรับ 1200 1188

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟราย 15 นาที่ครับ

เอากราฟมาโพสให้ดูครับ

ลองมองกราฟแล้วคิดดูครับ ว่าราคาน่าจะไปทางไหนในวันจันทร์ และวันอังคารหน้าครับ

ความคิดส่วนตัว ผมคงมองว่าลงต่อครับ

แนวรับ 1200 1188

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

อาจารย์ซี ถือว่าจบคลื่นC ยังครับ คลื่นC จำเป็นไหมต้องยาวกว่าคลื่นA ขอบคุณครับ

อาจารย์ซี ถือว่าจบคลื่นC ยังครับ คลื่นC จำเป็นไหมต้องยาวกว่าคลื่นA ขอบคุณครับ

คลื่น C ไม่จำเป็นต้องยาวกว่า A ครับ แต่ถ้าเป็นคลื่นขยาย ได้รูปแบบประมาณนี้

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

อาจารย์ซี ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมเมาคลื่น เห็นทองขึ้นๆเอา จึงขอเรียนถามมีโอกาสที่คลื่นabc ไม่ขยายและจบคลื่น 2 ใหญ่ และกำลังขึ้นทำคลื่่น3ใหญ่อยู่ไหมครับ

อาจารย์ซี ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมเมาคลื่น เห็นทองขึ้นๆเอา จึงขอเรียนถามมีโอกาสที่คลื่นabc ไม่ขยายและจบคลื่น 2 ใหญ่ และกำลังขึ้นทำคลื่่น3ใหญ่อยู่ไหมครับ

ราคาขึ้นมาขนาดนี้ ส่วนใหญ่คงมองขึ้นกันแล้วครับ

จริงๆก็ผมก็อยากมองว่าขึ้นครับ

มันมาติดก็ตรงที่การซื้อของค่าเฉลี่ยในรายสัปดาห์ที่ผ่านๆมา มันขึ้นเว่อไปเท่านั้นครับ

เหมือนวันนี้

ถ้าดูราย 4 ชั่วโมง ราคา Sideways Up แต่ Sto. เวอร์เกินไป

รายวัน ค่าเฉลี่ยการซื้อ ของ 75 วัน กับ 200 วัน เกิด Golden Cross ซึ่งตามทฤษฎี(ที่ขาใหญ่เขาสอนมาครับ) เขาก็บอกไว้แล้วครับว่า เมื่อไหร่ที่เกิดลักษณะแบบนี้

ให้นักลงทุนที่เคยเปิดหน้าซื้อ หรือเปิดหน้าขายเอาไว้ ถ้ามีกำไร ให้ปิดออกมาดูทิศทางของตลาดก่อน (หยุดเล่น ) จนกว่าทิศทางจะชัดเจนครับ

แต่ส่วนมากนักลงทุนพอเห็นรูปแบบนี้ จะเข้าซื้อ เพื่อหวังกำไรในระยะเวลาต่อไป(ตรงนี้ขาใหญ่เขารู้ แล้วรู้ดีกว่าเราด้วย)

ส่วนที่เปิดหน้าขายเอาไว้ก็จะปิด ยอมขาดทุน แล้วเปลี่ยนทิศทางกลับมาเล่นหน้าซื้อ

ทีนี้ก็เป็นหมูหวานให้ขาใหญ่เขากินหละครับ คือ ถือหน้าซื้อกันหมด

ขาใหญ่ไม่ต้องทำอะไรมาก แค่ไม่ยอมลากขึ้นสัก 3 วัน 5 วัน ขาเล็กขาน้อยก็ไปเป็นอันกิน ไม่เป็นอันนอน สุดท้ายเครียด

ขาใหญ่แกล้งเทขาย 10 20 เหรียญ ขาเล็กขาน้อยตกใจ ยอมตัดขาดทุนโดยปิดหน้าซื้อ ที่นี้ขาเล็กขาน้อยก็ลงหลุมดำ หาทางไปไม่ถูก

อีกอย่างในกราฟรายวัน Osma แท่ง Histrogram ดันอยู่แดนลบ มันไม่สัมพันธ์กับ MA เลย

ส่วนในกราฟรายสัปดาห์ Sto. ขึ้นไปค้างด้านบน ไม่ยอมลง เหมือนมีคนกำลังพยายามพยุงราคาไม่ให้ลง

ทำให้ภาพรวมในการทำขาขึ้นมันดูขาดๆ เกินๆครับ ดูเหมือนกำลังรอให้ขาเล็กขาน้อย ปิดหน้าขาย เปิดหน้าซื้อ

เหมือนท้องฟ้าแลดูเงียบสงบ ก่อนพายุุกำลังจะมา

ถ้ามองขึ้นหรือคิดจะเปิดหน้าซื้อ ก็ระวังหน่อยครับ

อีกอย่าง ทองไม่ได้มีให้เล่นวันเดียวครับ ไม่แน่ใจก็หยุดเล่นไปก่อนครับ ค่อยเล่นใหม่ก็ได้ครับ

โชคดีในการเล่นครับ

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

ฃอบคุณมากครับ อาจารย์ซีวิเคราะห์ได้มีเหตุผลและแม่นมากครับ