ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณนะคะ คุณ XAU-METALLIC !thk

ขอบคุณนะคะ เฮียกัม !thk

รอมันลง จนผ้าเช็ดน้ำหมากแดงไปหมดแล้วคะ หุหุ

ปล.อยากมีพี่ชายใจดี อย่างคุณ tuta จังคะ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหม ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ ขอบคุณสำหรับไอเดีย ที่จริงก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน แต่ปกติ ผมจะไม่ค่อยนำเสนอมุมมองของ Pattern เท่าไหร่ โดยผมจะให้ความสำคัญกับ trend กับตัวเลข fibo และิเส้น ma เป็นหลัก จะมีบ้าง ก็จะเป็น Head&Shoulder ยอดฮิต tongue.gif

ว่าแล้วก็ขออนุญาต เอามายำรวมเป็นไอเดียใหม่ซะเลย happy.gif ทั้ง Invert Head&Shoulder, Channel ราคา, 3 drive pattern ดูกันเอาเลย ของคุณ XAU-METALLIC จะเป็นเ้ส้นสีส้ม ส่วนที่ยังไม่เกิด คาดเดาไว้ เป็นสีชมพูอ่อน

จากกราฟแนวคิดนี้ ถ้าราคาลงจากแถวนี้จริงๆ (1508-1520) เหรียญ ราคามีโอกาสลงถึงแนว channel ย่อย (เหลือง) แถว 1470 เหรียญ หรืออาจถึงแนว channel ใหญ่แถว (ชมพูอ่อน) 1453 เหรียญเลยก็ได้ แุถวนั้น ยังมีแนว neckline ของ Invert Head&Shoulder กำกับ ให้ขลังยิ่งขึ้น biggrin.gif

รวมความกับแนวรับเก่าวันก่อนของผม สรุปแนวน่าเก็บอยู่ที่ 1485 1470 1453 เหรียญ ว่างั้น ph34r.gif <== รูปนี้ หมายความว่า ผมไม่รับผิดชอบคำพูดตัวเองอันนี้ tongue.gif

ใครที่รอมันลงมา ก็เช็ดน้ำลายกันไปก่อน ยังไม่หลุด 1500 เหรียญ อย่าเพิ่งฝันหวานเลย b048a2d2.gif ..... ..... ...... 098eb4a5.gif (ผมด้วย)

!thk !thk !57 !gd !gd

MORE IDEAS CONTINUES

HEER KUM ASKED PERMISSION NA KUB

ON TUES AND WED NITES FOMC STATEMENT- FED FUND RATE EXPECTED TO STAY LOW ONCE AGAINS,

BUT MR.BEN.BERNAKE WILL SPEECH AFTER THE STATEMENT, WILL WAIT AND SEE WHAT DRAMA WILL HEBE BRING INTP GOLD MARKETS

AND GREENBACK UNDER PRESSURES HIT NEW LOW AT 73.70 SINCE 2009 NOV

post-3327-097364300 1303667065.gif

ขอบคุณ K. XAU-METALLIC :)

ขอบคุณ เฮียกัม ....รอ......... ;) .... :P

!01 เฮียกำพล ผมก็ฝันหวานของผมไปเรื่อยๆ จนกว่าความฝันจะเป็นจริง !53

ราคาทองคำ 1,516 เหรียญ แล้วครับ จะลงคืนนี้เลยไหมครับเฮียกัม

ราคาติด trend แล้วหล่นตามคาด แต่ต่ำไปนิด ยังคงไม่ถึงเป้าหมาย 1520 เหรียญของเรา ขณะที่ขาลงมา ก็แค่เฉียด ขาดนิดหน่อย ยังไม่ถึง 1500 เหรียญเช่นกัน แต่ภาพรวม เราก็ถือว่า แนวรับแนวต้านเรา ยังพอใช้ได้ ด่าน 1500 เหรียญ ยังไม่หมูจริงๆ

วันนี้ มุมมองใช้ความรู้สึกส่วนตัวมากหน่อยนะครับ

- ตาม trend ย่อยสีฟ้า ถ้าราคาลง มันลงได้ถึงแถว 1485 เหรียญ โดยไม่เสีย trend (ย่อย) แต่ถ้าราคาจะไปต่อได้ ผมว่า ระดับราคาแถว 1496-1500 เหรียญ ควรจะรับได้แล้วดีดต่อเลย ไม่งั้นมันจะคล้ายๆกับว่า ทำรูปแบบ 3 drive เลย คือครบ 3 ลูกขนาดพอๆกัน และนับตาม Elliott Wave ก็ครบ 5 แล้วด้วย

- ถ้าต่ำกว่า 1485 เหรียญลงไป ผมมองว่า ราคาอาจพักยกแถวนี้นานอีกหน่อย ยังไม่น่าดีดต่อง่าย แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า จะลงไ้ด้ถึงไหน เล็งๆไว้ต่ำสุดแถว 1450 เหรียญ อย่างที่วางแนวไว้วันก่อนนั่นแหละครับ

- ถ้าย่อไม่หลุด 1496-1500 เหรียญนี่ ด่านต่อไป คือแนว 1520-1528 เหรียญ น่าจะยังกดราคาไว้ได้เช่นเดิม

- วง stoch ให้ดู สำหรับคนเล่นสั้น อาจรอเห็นมันลงสุดแล้วเสี่ยงเข้า หรือจะรอตวัดขึ้นก่อน สุดแท้แต่นะครับ สำหรับผม เป็นสัญญาณเข้าซื้อ เพียงแต่ว่า มันอาจจะหลุดต่อได้ ในเที่ยวนี้ เพราะนับคลื่นครบแล้ว (แต่อาจยืดขยายต่อได้เช่นกัน)

สรุป แนวรับ 1500 1496* 1485 1472 แนวต้าน 1520* 1528