ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เดี๋ยวดูว่าเจ้แว่นเค้าจะว่ายังไง :P

เขียนผิดเป็นเรื่อง ธรรมชาติ.... :D

คุณปุยเฆฆแซวได้น่ารักจริงๆ :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัม ลงแรงขนาดนี้จบขา 4 รึยังคะ.... :( :( :( หรือจะมี After Shock ตามมาอีก :o :o :o

เอ่อ...unsure.gif เจ๊แว่นคะ จะหลับหูหลับตา จุ๊บกัน ก็ไม่ว่าอะไรหรอก ก็เข้าใจนะ แต่เจ๊รีบกลับมาแก้เร็ว เจ๊เขียน เหม่งผิดน่ะ คนละความหมายเลย เดี๋ยวเฮียไม่ยอมให้จุ๊บนะ คริ..คริ....tongue.gifwink.gif

ใยปุยจะหลับตาข้างนึง มองข้ามๆไปบ้างไม่ได้เหรอ กร๊ากกกกกกก

วันนี้เจ๊แว่นไม่ได้หยุดรีบเปิดคอมดูราคาแล้วรีบเข้ามาแซวเฮียกัม....55555

จะรีบไปทำงานต่อ มิน่าเดินถึงโรงงานสังหรณ์ใจยังไงไม่รู้em308.gifต้องเปิดดูใหม่ อิอิ

1518 มาแล้วครับเฮีย

ปล. คุณเจ๊แว่นเขียนเหม่งผิดได้ฮาดีจังครับ :D

[color="#0000FF"]เฮียกัมยังไม่มา ขอเดาก่อน เมื่อคืนทองร่วงหลุดเทรนไลน์เร็วกว่าที่คาด ขอเปลี่ยนแนวรับจากที่เคยให้ไว้แถว1500+/-และบอกว่าไม่ควรหลุด1492 อาจจะรับไม่อยู่ ดูจากกราฟแล้วตอนนี้กำลังทำไหล่ขวาอยู่อาจจะรีบาวด์ขึ้นไปแล้วลงปรับฐานอีกรอบได้นะครับ อาจจะจบที่ 1483 ภายในสัปดาห์หน้าก็เป็นได้ครับ ใครไม่มีแท่งและไม่แน่ใจในแนวรับที่ให้ใหม่ไว้จะทยอยเก็บราคาแถว1500 ก็ไม่มีอะไรเสียหายเพราะเราจะไปขายเหนือ1600 อยู่แล้วครับ ยังไงเสียก็กำไรอยู่แล้ว โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านเพราะสตังค์เป็นของพี่น้องคร๊าบ โชคดีกับการลงทุนครับ[/color] :rolleyes: :rolleyes:

ขอบคุณค่ะเฮียกัม ซื้อไปแล้วเมื่อวานค่ะ เฮียทายแม่นจริงๆ วันนี้ขอให้ขึ้นเยอะๆๆ ทุกคนรวยๆๆ ทุกคนสุขภาพแข็งแรงนะคะ

เอากราฟมาฝากนะคะใยปุย โปรดใช้จักรยานในการรับชมด้วย อิอิ

post-378-061234100 1304559821.gif

ไม่รู้ว่าจะลงไปตรง 1480 ไหมคะ เฮียกัมขา.........

เอากราฟมาฝากนะคะใยปุย โปรดใช้จักรยานในการรับชมด้วย อิอิ

ไม่รู้ว่าจะลงไปตรง 1480 ไหมคะ เฮียกัมขา.........

happy.gif อิอิ คุณ ginger ขอบคุณค่ะ

ไม่แซวเจ๊ที่รักและน่ารัก แล้วจะแซวใครได้

ขอบคุณนะคะ สำหรับกราฟสวย ๆ ขอ 1480 อีกซักลูกหน่อยเต้อ เมื่อคืน จะวางล่วงหน้าที่ 21500-21550 ก็ไม่ได้วาง เปลี่ยนใจรอเองกลัวไม่ถึง พอถึงกดเท่าไหร่ ก็โทรไม่ติด ฮึ่มฝากไว้ก่อน ได้มีการปันใจเิกิดขึ้นแน่ ๆ

ขออนุญาติเฮียกัม ถามคุณ เอ็ม หน่อยค่ะ ว่ายอด 1600 นี้คือ อีก 1 เดือนหรือสิ้นปีค่ะ

จาก มือใหม่

แหม ช่วยกันใหญ่ ขอบคุณมากๆ wub.gif

ราคาลงรวดเดียว ถึงด่านสำคัญแถวโซน 1507-1500 เหรียญเลย แถวนี้ วัดใจนะครับ หลุดอีก ผมว่า มันจะลงถึงแนวรับถัดไปแถว 1478 เหรียญ บริเวณด่าน 50%+ trend รอง (เหลือง) ได้เลย

- ราคาหลุด trend เล็ก ไม่หลุด trend รอง แต่ RSI หลุด trend แล้ว บอกเราว่า ปรับฐานแน่ คำว่า ปรับฐาน บางท่านไม่เข้าใจ มันอาจลงลึกกว่านี้ หรือ sideway ก็ได้ แต่ที่เราตัดสินใจได้ คือยังไม่ต้องรีบไล่ตามครับ มันยังไม่รีบไปไหนหรอก รอเราเลือกช๊อปตามสบายอยู่

- Stoch ยังไม่สุด และยังไม่กลับลำ ลงสุดเมื่อไหร่ น่าเป็นจุดเสี่ยงเข้าซื้อได้

- MACD Hisogram ลงแดนลบเรียบร้อย วันนี้ ดีดไม่ผ่านโซน 1530 เหรียญ คนมีของ เตรียมเสื้อกันหนาวไว้ คนไม่มีของ เตรียมกะละมัง (ขออนุญาตยืมเฮียปิรันย่ามาใบนึง หุหุ)

ความเห็นส่วนตัว ราคาดีดไม่เกิน 1530 แล้วลงต่อทดสอบแนว 1501 เหรียญ

สรุป รายวัน แนวรับ 1501* 1478 1455 แนวต้าน 1530* 1540 (ราย 4 ชม. ย้อนไปดูกราฟเก่านะครับ ตาม fibo ย่อย)

เฮียทายแม่นจิงๆๆค่ะ !gd !gd !gd

เก็บไปที่21450 ขอบคุณค่ะ !v@

ขอบคุณเฮีนกัมมากค่ะ เมื่อคืนเก็บตามแนวรับของเฮียสะสมไปเรื่อยๆ แม่นจังเลย

+1ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

post-378-061234100 1304559821.gif

สวัสดีครับคุณvanta

ช่วยบอกวิธีทำให้มีราคาทองขึ้นที่เส้น fibo ให้หน่อยสิครับ

ทำไมของผมไม่ขึ้นอ่ะ มีแต่ค่า fibo

:blink:

แหม ช่วยกันใหญ่ ขอบคุณมากๆ wub.gif

ราคาลงรวดเดียว ถึงด่านสำคัญแถวโซน 1507-1500 เหรียญเลย แถวนี้ วัดใจนะครับ หลุดอีก ผมว่า มันจะลงถึงแนวรับถัดไปแถว 1478 เหรียญ บริเวณด่าน 50%+ trend รอง (เหลือง) ได้เลย

- ราคาหลุด trend เล็ก ไม่หลุด trend รอง แต่ RSI หลุด trend แล้ว บอกเราว่า ปรับฐานแน่ คำว่า ปรับฐาน บางท่านไม่เข้าใจ มันอาจลงลึกกว่านี้ หรือ sideway ก็ได้ แต่ที่เราตัดสินใจได้ คือยังไม่ต้องรีบไล่ตามครับ มันยังไม่รีบไปไหนหรอก รอเราเลือกช๊อปตามสบายอยู่

- Stoch ยังไม่สุด และยังไม่กลับลำ ลงสุดเมื่อไหร่ น่าเป็นจุดเสี่ยงเข้าซื้อได้

- MACD Hisogram ลงแดนลบเรียบร้อย วันนี้ ดีดไม่ผ่านโซน 1530 เหรียญ คนมีของ เตรียมเสื้อกันหนาวไว้ คนไม่มีของ เตรียมกะละมัง (ขออนุญาตยืมเฮียปิรันย่ามาใบนึง หุหุ)

ความเห็นส่วนตัว ราคาดีดไม่เกิน 1530 แล้วลงต่อทดสอบแนว 1501 เหรียญ

สรุป รายวัน แนวรับ 1501* 1478 1455 แนวต้าน 1530* 1540 (ราย 4 ชม. ย้อนไปดูกราฟเก่านะครับ ตาม fibo ย่อย)

ขอบคุณครับ ถึงตรงนี้ผมคงต้องไปหาหมอแล้วครับ ผ่าตัดปอดออกไปให้เล็กลงครับ (แชมพูH1เป้า 1,474 เกิดแล้ว H4 กำลังฟอร์มไหล่ขวา เป้า 1,432 บรื๊อส์ .......เจี๋ยวอ่ะ)

ใยปุยจะหลับตาข้างนึง มองข้ามๆไปบ้างไม่ได้เหรอ กร๊ากกกกกกก

วันนี้เจ๊แว่นไม่ได้หยุดรีบเปิดคอมดูราคาแล้วรีบเข้ามาแซวเฮียกัม....55555

จะรีบไปทำงานต่อ มิน่าเดินถึงโรงงานสังหรณ์ใจยังไงไม่รู้em308.gifต้องเปิดดูใหม่ อิอิ

คุณปุยเฆฆเธอรักเจ้แว่น เลยแค่ฮาๆ ช่วงเช้า555

ดีนะที่สังหรณ์จายอะ มะงั้นฮาถึงบ่าย :lol: [/color]

ถูกแก้ไข โดย ginger