ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ้าว ลืมตอบ

คาดว่า 147x น่าจะได้เห็นไม่ยากนัก

แนว 1455 (61.8%) มีโอกาสพอสมควร

ต่ำสุดที่เป็นไปได้ สำหรับผมคือ 1444 (127.2%)

แนวเข้าซื้อแท่ง สำหรับคนไม่มีของ ผมว่า แบ่งกองเข้าแถว 1480 เหรียญลงมา น่าจะ ok นะครับ

ส่วนดอย ไม่ต้องกังวล ช่วงนี้ปรับฐาน แต่รับรอง ดอลล่าร์แข็งไม่นานหรอก แข็งนาน อเมริกาตายแน่ เขาต้องเอาดอลล์ลงหุ้นต่างๆ ต้องขึ้นเท่านั้น นั่น และนั่นหมา่ยถึง ทอง และ โภคภัณฑ์อื่นต้องขึ้นเช่นกันครับ

เฮียกัม ขอบคุณ

มีfibo.กำกับด้วย :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อ้าว ลืมตอบ

คาดว่า 147x น่าจะได้เห็นไม่ยากนัก

แนว 1455 (61.8%) มีโอกาสพอสมควร

ต่ำสุดที่เป็นไปได้ สำหรับผมคือ 1444 (127.2%)

แนวเข้าซื้อแท่ง สำหรับคนไม่มีของ ผมว่า แบ่งกองเข้าแถว 1480 เหรียญลงมา น่าจะ ok นะครับ

ส่วนดอย ไม่ต้องกังวล ช่วงนี้ปรับฐาน แต่รับรอง ดอลล่าร์แข็งไม่นานหรอก แข็งนาน อเมริกาตายแน่ เขาต้องเอาดอลล์ลงหุ้นต่างๆ ต้องขึ้นเท่านั้น นั่น และนั่นหมา่ยถึง ทอง และ โภคภัณฑ์อื่นต้องขึ้นเช่นกันครับ

ขอบคุณค่ะเฮียกัม สบายใจละ เมื่อคืนไล่ต้อนลูกหมูมา 2ตัว ตอนบ่ายจะเป็นลมได้หมูแพงซะแล้ว

คืนนี้รอหมูราคาถูกๆ คงจะมานะคะ

ตั้งแต่เข้ามาเป็นสมาซิก ก็ติดตามข้อมูลข่าวสารมาตลอด..ตลอด ก็ต้องขอขอบคุณเฮียกัมมากครับ สำหรับ กราฟ เทคนิค ต่าง ๆ กำลังเพียรศึกษาอยู่ครับ !_Rd !_Rd !_Rd

สำหรับคุณหมาน้อย หากเริ่มต้น GF ช่วงนี้ ก็ต้องที่งาน Money Expo ครับ ไปที่เดียวน่าจะได้ข้อมูลเรื่องที่ต้องมามาเพียบครับ เพราะมีหลายบริษัทไปเปิดครับ (มีของแถมเพียบเลยครับ ลองหาข้อมูลดูครับ) !bye

ขอบคุณมากคะ คุณgoldofcourse

พรุ่งนี้รอลุ้นละกันว่าปีนี้พระโคจะกินอะไร

นั่นสิ พรุ่งนี้พระโคจะกินอะไร...ภาวนาให้กินทองคงจะดีนะ :lol: :blush:

นั่นสิ พรุ่งนี้พระโคจะกินอะไร...ภาวนาให้กินทองคงจะดีนะ :lol: :blush:

555 จิงด้วยกินอะไรก็ได้ ขอให้ทำนายออกมาว่า ทองจะขึ้น โภคภัณฑ์ ตราสารทุนจะอุดมสมบูรณ์ ทีเถิดดด :lol:

ว่าแต่เฮียกัมมองเหมือนเฮียปิรันย่าไหมครับว่า ตอนนี้จบคลื่น5แล้ว อาจจะกะลังเจอกับsuper tsunamiอยู่อะครับ(คิดต่างมะเป็นไรครับ อยากฟังมุมมองเฮียอะครับ)

แต่เท่าที่อ่านมาแอบชื่นใจที่เฮียบอกว่าปีนี้ได้เห็น1600ได้ไม่ยาก :)

อะไรก็เกิดขึ้นได้ รอเก็บอยู่ครับ น่าเก็บที่เท่าไรครับ??????

เดือนนี้ได้้ไป2รอบแล้ว อยากได้ซัก4รอบน่าจะดีนะครับ

คาดว่า มันจะขึ้นก่อนแล้วค่อยลง ดันลงก่อน แล้วค่อยขึ้น ph34r.gif

เมื่อวาน ไม่ขึ้น แต่ราคาก็หลุดลงไปได้ถึง 147x เหรียญจริงๆ แล้วมันรับได้ ผมให้แนวนี้ เป็นแนวรับสำคัญพอสมควร เพราะเป็นแนว trendline ขาขึ้นรอบนี้ การดีดได้แรงๆแบบนี้ ผมมองในแง่ดีครับ

- MACD เมื่อวานอาการไม่ดี พอหลุดลงอีก ก็พาราคาไปถึงแนวรับสำคัญเลย วันนี้ราคามาติดแนวต้านแถว 1507 เหรียญ บริเวณ ma ที่เมื่อวานอยู่ประมาณ 1510 เหรียญ ถ้าผ่านตรงนี้ไปได้ สัญญาณมันจะเป็นบวก มีโอกาสพาทดสอบด่านสำคัญต่อไปที่ 78.6% (1516.04) และถ้าผ่านได้ เราคงได้เห็นระดับ 153x ไม่ยาก

- แนวรับวันนี้ ยังให้ความสำคัญที่แนว 1500 เหรียญ แต่ขยับแนวรับต่อไปขึ้นมาหน่อย เพราะมันควรจะไม่ลงต่ำอีก

-มองจาก chart รายวัน (ไม่ได้นำเสนอรูป) แนวแถว 1510 เหรียญขึ้นไป ยังผ่านได้ยาก งานนี้ ราคาอาจจะยังดีดผ่านไม่ได้ง่ายนัก อาจได้เห็นการเวียนทดสอบแถว 1500 เหรียญอีกสักพักก็เป็นได้

ความเห็นส่วนตัว วันนี้ ราคาน่าจะขึ้นทดสอบ 1510 เหรียญเสียที แต่น่าจะยังไม่ผ่าน แต่ก็ยังไม่น่าจะหล่นไปไหน เพราะหล่นไปเมื่อวานแล้ว

สรุป แนวรับ 1500 1496* 1489 แนวต้าน 1507 1510 1516* 1532