ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียกัมมาแล้ว ขอเดาบ้าง จากสัปดาห์ที่แล้วทองลงไปทดสอบ TREND LINE กรอบล่างแล้วรับอยู่เลยกำลังเด้งไปทำดอยใหม่ครับ ส่วนใครที่ยังนอนหนาวอยู่คนเดียวไม่มีแท่งมากอด อ่ะ อ่ะ ทองแท่งนะครับอย่าคิดมาก :P รีบไปคว้ามากอดนะครับ กอดนานๆครับประมาณกลางเดือนหน้าเราจะได้เห็นดอยลูกนี้ที่ 1630+/- แล้วค่อยคืนแปะไป ระหว่างทางอาจมีปรับมีย่อเล็กๆก็กอดไว้ก่อน ส่วน GF อย่าพยายามเปิด S นะครับเป็นห่วงเดี๋ยวโดนเรียกเติมตังค์แต่ไม่เรียกเติมวัน ให้เห็นดอยลูกที่ผมบอกก่อนแล้วค่อย S ครับ ส่วนใครจะเปิด L เลือกเลยครับที่วันเหลือสัก 60 วัน SERIE M,Q,V เลือกตามใจชอบ นับจากนี้ไปผมคงไม่ได้มาเขียนโพสต์ให้อ่าน(ไม่รู้มีใครสนใจอ่านหรือเปล่า) :lol: เพราะติดธุระต้องเตรียมตัวไปเกาหลีครับ ถ้าเดือนหน้าไม่เห็นตัวเลขที่บอกไว้คงต้องไปเกาหลีจริงๆ ไม่ได้ไปเที่ยวหรือทำธุระที่ไหนหรอกแต่จะให้หมอเปลี่ยนหน้าให้ใหม่น่ะ :P เพราะโม้ไว้เยอะ (โปรดใช้สติในการอ่านเพราะสตังค์เป็นของพี่น้องคร๊าบ โชคดีในการลงทุนคร๊าบ) แล้วเจอกัน :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากค่ะ

เห็นรูปเจ๊แว่นแล้วขำเลย อารมณ์ดีขึ้นเยอะ ช่างหารูปจริงๆ

เห็นรูปขี่ไม้กวาดตามกันไป ชักสนุกเสียแล้ว ขออยู่คนสุดท้ายครับ ขอบคุณครับ :lol: :rolleyes: :)

ว๊า ตามม่ายไหว เพิ่งขึ้นรถน้องเงิน หมดตัวแล้ววว

ขอบคุณเฮียกัมพลมากฯใจดีสุดฯเสียงก็หล่อมากฯคิดว่าจะไม่ได้มาทักทายร่วมสนุกด้วยแล้วต้องขอบอกอบอุ่นใจมากเลยกับ !01 !01 !01การช่วยเหลือในครั้งนี้ขอคารวะด้วยใจจริงฯ

- ราคาขยับมายืนเหนือ ma5 ma10 และ ma20 หรือโบลิงเจอร์กลางในรายวันได้ ตรงนี้ มุมมองจึงเป็นบวก เหลือแต่ยืนเพื่อดึงให้ ma5 (เขียว) ตัดเส้น ma10 (ฟ้า) ผมจะถือเป็นจุด confirm กลับตัว

ขอบคุณครับเฮีย..

มาส่งเฮียขึ้นรถคับ ตัวผมคงรอรถไฟเที่ยวหน้าคับ ตอนma10ตัดทะลุma150ไปแล้ว ^_^

เฮียกัมยังไม่มา ขอเดาก่อน SPOT ตอนนี้อยู่ที่ 1517 ครับส่วนแนวต้านขานี้จะอยู่ที่ 1540 +/- ภายในสัปดาห์นี้คงได้เห็น ส่วนใครที่คิดจะเก็บเพิ่มทั้งแท่งและGF ยังมี GAP ให้เล่นอยู่ประมาณยี่สิบกว่าเหรียญครับ ส่วนใครที่ยังไม่แน่ใจก็รอให้ไป TEST แนวต้านที่บอกแล้วมันจะย่อลงมาแถว 1510+/- ก็แถววันนี้แหละและจะไม่หลุด 1500 แต่ถ้าย่อลงมาแล้วไม่เข้าก็ตกรถรอบนี้แน่นอนครับ :lol: เพราะยอดดอยลูกใหม่ที่เคยให้ไว้จำกันได้หรือเปล่าเดือนหน้าแล้วนะครับ :P โปรดใช้สติในการอ่านเพราะสตังค์เป็นของพี่น้องคร๊าบ แล้วเจอกัน :rolleyes: :rolleyes:

มารอเฮียอยากอ่านบทวิเคราะห์เฮียวันนี้จะถือต่อดีหรือรอซื้อรอขายช่วงไหนดีตัดสินใจไม่ถูกเลยรบกวนเฮียช่วยบอกหน่อยขอบคุณนะคะเฮียกัมใจดี :lol:

ดีมานด์เข้า สายหน่อย ph34r.gif

SPDR ไล่เก็บหนัก 2 วันติด เพราะปัญหายูโร เป็นเหตุให้ดอลล์ขึ้นพร้อมทอง อาการแบบนี้ ทองนอกขยับนิดเดียว ราคาไทยค่อนข้างขยับแรง ใคร Short ไว้ หนาวเลย

- สัญญาณโดยรวมในราย 4 ชม. รายวัน ยังไปได้นะึีครับ มีเพียงข้อสังเกตนิดหน่อย ตรงสัญญาณ RSI ขึ้นแรงกว่าราคา ทำให้เกิด hidden divergence อาการแบบนี้ ทำให้เสียวๆมีย่อแรงลงไป test แนวรับเหมือนกัน

- ตอนนี้ดูเหมือนจะติดด่าน 50% แถว 1519 เหรียญที่ผมมองข้ามความสำคัญมันไปอยู่นะครับ ส่วนตัวยังเชื่อว่า ด่านที่แข็งจริง คงเป็น 61.8% แถว 1532 เหรียญนั่นแหละ

ความเห็นส่วนตัว น้อยๆ น่า test 1526 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1514* 1505 1500 แนวต้าน 1526* 1532 1541