ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

การทำกำไรทองแท่งขาขึ้น (ก็อย่างที่เรา ๆ เล่นกันอยู่)

- ซื้อเมื่อราคาลงต่ำ ๆ และขายเมื่อราคาขึ้น ในจุดที่พอใจกับกำไร

การทำกำไรทองแท่งขาลง

- สั่งขายเมื่อราคาขึ้นจุดสูง ๆ และเราคาดว่า (แม่นยำ) ราคาจะลง ภายใน 2-3 วัน

เพื่อที่จะซื้อของกลับไปส่งให้เขาทันเวลา และได้ราคาที่ถูกกว่า ก็ไ้ด้กำไรส่วนต่างค่ะ

ตัวอย่างเช่น

ตั้งขาย 22085 วันก่อน แล้ว ซื้อกลับ ได้ที่ราคา 21920

22085-21920 = 165 คุณก็จะได้กำไรส่วนต่าง 165 บาท

แต่ไม่แนะนำให้เล่นนะคะ ถ้าไม่มั่นใจจริง ๆ มิฉะนั้น อาจได้ของแพงกลับมาส่งของก็เป็นได้

ขอบคุณคะ ไม่ค่อยง่ายเลยนิ :huh:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทองเล่นอารายของมานเนี่ยะ.........

สงสัยเล่นเรือไวกิ้ง โย้ไปทางนั้นทีทางนี้ที มา3 วันแล้ว

วันพฤหัส ก็อดซื้อคืนตรงแถว 1520 เพราะองค์หญิงเอญาวดีเป็นเหตุ

เมื่อวานก็จ้องทั้งวัน ไม่มาสักที่ ตัดสินใจซื้อตรง แนวรับแรกเฮียกัมเลยคะ ตรงแถว1526 มาหอมเหม่งทีก่อนหุหุ

ซื้อปุ๊บ เด้งไปทีเกือบ 20 เหรีญ งง สายตาตัวเอง กะรอขาย ที่1552 จะหาค่ากับข้าวสักหน่อย หุหุ

เฮียกัมขาสงสัย 1552 จะมาไหมคะ ถ้ามาจะขายดีไหม เห็นในกราฟมีแนวต้านตัดกันตั้ง 3เส้น

ขอถามกูรูเทพหน่อยน้า ถ้าผ่านได้สงสัยกลับเข้าเทรนเหลืองเลย

post-378-032697800 1307148208.gif

ชมจริงหรือว่าประชดคะเนี่ยะ หุหุ

เมื่อคืนวันพุธ คิดว่าจะลงมันดันขึ้น เช้ามาเดินไม่เป็นแล้วคะ

ไม่ได้อ่านเฮียกัม...ชีวิตมืดมนเลยนะเนี่ยะ กร๊ากกกกก!53

ชีวิตฉันมีแต่เฮียกัมพาไป..จะเดินหนใดมีเฮียกัมนำ..... :lol:

อ.กัมพลครับ แล้วทิศทางราคาทองในสัปดาห์มีแนวโน้มอย่างไรบ้าง ช่วยวิเคราะห์หน่อยได้ไหมครับ

ทำไมราคาวันนี้เปิดกั๊กไป หรือสมาคมมองว่าสัปดาห์หน้าทองจะปรับลง

ขอบคุณคะเฮีย เมื่อคืนเมาคลื่นเลย แล้ววันจันทร์จะเป็นยังไงต่อคะ กราฟน่าจะไปทางไหนคะ !thk !54

วันนี้ fxPro ของผมไม่ืำขยับ เลยพาลขี้เกียจทำกราฟ

ราคาดีดผ่าน trend ขาลงย่อยซะแล้ว เช้ามา อยู่แถว 1540 เหรียญ งานนี้ ไม่รู้มันจะไม่ยอมให้เราเก็บของถูกหรือเปล่า ถ้าราคาหลุด 1552 เหรียญได้จริงๆ งานนี้ มี test high เก่า ส่วนตัว คงนั่งทำตามปริบๆไปก่อน คงยังไม่กล้าตามหรอก

เดี๋ยววันจันทร์ ดูปฏิกิริยาเอเชียก่อน ค่อยว่ากันใหม่นะครับ

วันนี้ fxPro ของผมไม่ืำขยับ เลยพาลขี้เกียจทำกราฟ

ราคาดีดผ่าน trend ขาลงย่อยซะแล้ว เช้ามา อยู่แถว 1540 เหรียญ งานนี้ ไม่รู้มันจะไม่ยอมให้เราเก็บของถูกหรือเปล่า ถ้าราคาหลุด 1552 เหรียญได้จริงๆ งานนี้ มี test high เก่า ส่วนตัว คงนั่งทำตามปริบๆไปก่อน คงยังไม่กล้าตามหรอก

เดี๋ยววันจันทร์ ดูปฏิกิริยาเอเชียก่อน ค่อยว่ากันใหม่นะครับ

ขอบคุณครับ fxPro เค้าแจ้งว่าปิดปรับปรุงระบบครับ เปิดใหม่เช้ามืดวันจันทร์ก่อนตลาดเปิดครับ

!01 เฮียกำพล เสาร์สนุกตามเคยวันจันทร์ คงมีเฮนะครับ วันนี้สมาคมเปิดถูกไปนิดนึง

ถูกแก้ไข โดย pck.

เฮียกัมขา ขอถามเกี่ยวกับ MACD histogram หน่อยค่ะ

ถ้ารายวัน อยู่ในแดนลบ (เส้นตัดกันอยู่ด้านบนแท่งฮิสโทแกรม)

แต่ราย4H อยู่ในแดนบวก (เส้นตัดกันอยู่ด้านล่างแท่งฮิสโทแกรม)

แบบนี้แปลว่า เป็นขาขึ้นหรือขาลงค่ะ :wub: