ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หนีตายด้วยคนดีกว่า ยังพอมีกำไร ขอบคุณค่ะเฮีย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะเฮีย

แสดงว่า วันนี้อย่าเอามือไปรับมีดล่วง

ใช่ไหมค่ะ

วันนี้มายืมเครื่องชาวบ้านใช้อีกวัน รูปกราฟผมอาจจะแปลกออกสักหน่อยนะครับ ไม่ถนัดมือ แต่เห็นราคาหัก trend เลยต้องออกความเห็นหน่อย

ราคาทอง ไม่สามารถยืนได้เหนือ trend ย่อย 1544 เหรียญ แถมหลุดแนว stoploss 1537 เหรียญของผมไปเมื่อวาน สถานการณ์แบบนี้ ใครยังไม่ได้หนีออก ควรหาจังหวะออกมาพักเหนือยก่อน เมื่อราคาพยายามกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านนะครับ เพราะถือว่าหลุด trend แล้ว

- ตามรูป จะเป็น chart รายวันเลย จะเห็นว่า ราคานอกจากหลุด trend ย่อยแล้ว ยังหลุด trend ใหญ่กว่า ที่ผมให้เป็น trend รอง (Minor trend) อีกด้วย

- สังเกต MACD ที่วงให้ดูนะครับ ถ้าตัดขึ้นได้ จะเป็นสัญญาณซื้อ แต่มันติดซะแล้ว แบบนี้ คงปรับฐานต่ออีกสักพักแหละ

ความเห็นส่วนตัว ราคามีโอกาสสูงที่จะลงทดสอบแนวรับแถว 1505 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1519 1513* 1505 แนวต้าน 1532* 1539

ส่วนเงิน เอา chart มาให้ดูกันหน่อย วันก่อนผมมองมุมบวก เพราะเงินมันลงถึง trend ใหญ่แล้ว น่าจะดีดได้ แต่ที่ผ่านมาหลายวัน ดูจะไม่มีแวว ฝ่าด่านขึ้นไปได้เลย มันเป็นสิ่งที่ผมรอดูอยู่ แถมดันหล่นมาทดสอบแนวรับสำคัญแทน ออกอาการน่าเป็นห่วงกว่าเก่า

- ผมใช้คาบเวลาเดียวกับทองคำ เพื่อให้สังเกตได้ง่ายขึ้นว่า ทองคำดีดเกือบถึง 78.6% ขณะที่เงิน ดีดได้แค่ 38.2% เท่านั้น

- ตอนนี้ ราคายังคงยืนได้เหนือแถวรับสำคัญที่เป็น trend หลัก + fibo 61.8%(34.79) ถ้ารับได้ก็ดีไป แต่ถ้าหลุด งานนี้ มีโอกาสหลุดลงไปถึง 31.4 หรือต่ำกว่าได้เลย และแน่นอน มันจะฉุดทองคำปรับฐานไปด้วย

มองภาพรวมทั้งทองคำและเงิน ราคาจะเลือกทางขึ้นหรือลงตอนนี้ น่าจะสังเกตที่การฝ่า trend ขึ้นหรือลง ของเงินเป็นหลักนะครับ ใครไม่มีของออกมารอดูก่อน ก็น่าจะดี

สรุป แนวรับ 34.7* 33.7 31.4 แนวต้าน 36.3* 37.2

ปล. พรุ่งนี้ ก็ไม่อยู่บ้าน ถ้าไม่มีอะำไร คงไม่ได้มาออกความเห็นนะครับ กลัวมารอกัน sleep.gif

!01 !01 !01 !_cd !_cd !_cd

ขอบคุณค่ะเฮีย

แสดงว่า วันนี้อย่าเอามือไปรับมีดล่วง

ใช่ไหมค่ะ

ขออภัย ขออนุญาตนะครับ

อย่าเอามือไปรับมีดร่วง ถูกต้องครับ

ความเห็นส่วนตัว ราคามีโอกาสสูงที่จะลงทดสอบแนวรับแถว 1505 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1519 1513* 1505 แนวต้าน 1532* 1539

ส่วนเงิน เอา chart มาให้ดูกันหน่อย วันก่อนผมมองมุมบวก เพราะเงินมันลงถึง trend ใหญ่แล้ว น่าจะดีดได้ แต่ที่ผ่านมาหลายวัน ดูจะไม่มีแวว ฝ่าด่านขึ้นไปได้เลย มันเป็นสิ่งที่ผมรอดูอยู่ แถมดันหล่นมาทดสอบแนวรับสำคัญแทน ออกอาการน่าเป็นห่วงกว่าเก่า

- ผมใช้คาบเวลาเดียวกับทองคำ เพื่อให้สังเกตได้ง่ายขึ้นว่า ทองคำดีดเกือบถึง 78.6% ขณะที่เงิน ดีดได้แค่ 38.2% เท่านั้น

- ตอนนี้ ราคายังคงยืนได้เหนือแถวรับสำคัญที่เป็น trend หลัก + fibo 61.8%(34.79) ถ้ารับได้ก็ดีไป แต่ถ้าหลุด งานนี้ มีโอกาสหลุดลงไปถึง 31.4 หรือต่ำกว่าได้เลย และแน่นอน มันจะฉุดทองคำปรับฐานไปด้วย

มองภาพรวมทั้งทองคำและเงิน ราคาจะเลือกทางขึ้นหรือลงตอนนี้ น่าจะสังเกตที่การฝ่า trend ขึ้นหรือลง ของเงินเป็นหลักนะครับ ใครไม่มีของออกมารอดูก่อน ก็น่าจะดี

สรุป แนวรับ 34.7* 33.7 31.4 แนวต้าน 36.3* 37.2

ปล. พรุ่งนี้ ก็ไม่อยู่บ้าน ถ้าไม่มีอะำไร คงไม่ได้มาออกความเห็นนะครับ กลัวมารอกัน sleep.gif

ขอบคุณครับ รายวันจะใช่แชมพู?ครับ

สวัสดีครับ เมื่อคืนโดนGFเหมือนกัน แต่ยังดีที่ยอมตัดใจปิดสถานะออกมา ไม่งั้นเช้านี้โดนหนักกว่าเก่า ไม่มีของเฝ้ามองแบบเฮียบอกดีกว่า ขอบคุณครับ :lol:

ขอบคุณครับเฮียกัม สำหรับแนวทางวันนี้ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: